ผู้เขียน หัวข้อ: รอยยิ้มอันเมตตา  (อ่าน 3789 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
รอยยิ้มอันเมตตา
« เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 12:18:34 »
g

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รอยยิ้มอันเมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 12:53:36 »
สาธุ ครับผม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 01:12:46 »
:053:lสวัสดีครับคุณเอ ผมขอแจมด้วยนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 05:19:57 »
แจมด้วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 11:20:28 »
หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พ.ย. 2550, 06:12:02 »
สาธุ หลวงพ่อเปิ่น จงคุ้มครองลูกศิษย์ที่นับถือทุกท่าน จงโชคดีมีชัยปลอดภัยปราศจากโรคภัยทุกประเภทด้วยเถิด  :-*

ออฟไลน์ yasawakung

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 06:32:05 »
ลูกขอกราบนมัสการหลวงพ่อ    ลูกขอบารมีอันเมตตาของหวลงพ่อและคุณพูทธคุณ ธรรมคุณ  สังฆ์คุณและคุณ ครูบาอาจารย์ที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชาได้โปรดช่วยอำนวยอวยพรแก่ศิษย์ของหวลงพ่อก็ดีและไม่ใช่ก็ดีท่านที่เข้ามาเยี่มชมก็ดีทุกท่านทุกคนขอให้ประสพแต่ความสุขความเจริญ แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตราย ใดๆๆ ทั้งหมดทั้งปวงนี้ดว้ย   เทอญ.................สาธุ                     By.. Yasawakung

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 09:50:01 »
ผมขอสอบถามหน่อยได้มั้ยครับ
คือว่าตะกรุดหอมเชียงท่านสร้างกันตอนพ.ศ.ไหน
คือว่าเห็นเพื่อนผมอยู่ดีดีก็แขวนเมื่อก่อนก้ไม่เคยเห็นมันแขวน
คือเรื่องของเรื่องผมอยากจะได้บ้าง
เห้นว่ายันต์นี้สุดยอดอยุ่เเละเป็นยันต์ของหลวงปู่
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 10:12:17 »
ตะกรุดยันต์หอมเชียง หลวงพ่อเปิ่นท่านสร้าง พ.ศ.2544 ครับผม ออกในงานไหว้ครู พ.ศ.2544 ลักษณะของตะกรุดด้านข้างจะอุดด้วยเทียนชัยทั้ง2ข้าง ครับ ส่วนตะกรุดยันต์หอมเชียง พ.ศ.2548 ที่มีอยู่ในวัดตอนนี้ ไม่ทันหลวงพ่อเปิ่น ปลุกเสกครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 10:48:31 »
ปี2548ไม่ทันหลวงพ่อ  แต่หลวงปู่ทิมก็มาปลุกเสกนะคับ ยังมีหลวงพ่อแย้มวัดสามง่ามด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 01:27:13 »
ชาติหน้าขอให้หลวงพ่อเกิดมาเป็นอาจารย์ของศิษย์ต่อไปนะครับ สาธุ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2550, 02:09:34 »
หลวงพี่ญาเป็นคนอุดเทียนชัยนะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 เม.ย. 2551, 11:50:04 »
ได้เห็นภาพหลวงพ่อแล้วชื่นใจๆจริงๆ ขอบคุณมากครับ ;D ;D :D ;D ;D