ผู้เขียน หัวข้อ: มีกุมารที่ไหนแรง ๆ มั่งคับ  (อ่าน 12847 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
มีกุมารที่ไหนแรง ๆ มั่งคับ
« เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 06:20:37 »
เท่าที่รู้ตอนนี้ ก็ของหลวงปู่แย้ม ใช่มั๊ยคับ ที่เค้าว่า แรงดีจิง ๆ แล้วเพื่อน ๆ พี่ ๆ มีที่ไหนแนะนำบ้างคับ
อ้อแล้วได้ยินมาจกาพี่ท่านนึงคับ บอกว่า ของหลวงปู่อั๊บก็มีกุมาร ด้วยมั๊ยคับ
หรือว่าท่านใดที่คิดว่า มีวัดในใครปฐม ที่มีกุมารแรง ๆ ให้เช่า ช่วยบอกด้วยคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: มีกุมารที่ไหนแรง ๆ มั่งคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 06:36:40 »
?  :016:ของหลวงพ่อไสว? ท่านก็ขลังนะครับ :015:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: มีกุมารที่ไหนแรง ๆ มั่งคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 09:15:39 »
หลวงพ่อเต๋  วัดสามง่ามครับ
ของท่านแรงจริงๆเจอกับตัวเองมาตอนที่บวช
เป็นพระขนาดพระที่เลี้ยงไว้บางทียังต้องจำขังไว้เลย
คนที่เลี้ยงก็ต้องแข็งพอสมควรอ่ะครับ
ตอนนั้นผมแค่เห็นเฉยๆแต่เพื่อนผมโดนไปหลายดอก :-*
    ด้วยความเคารพครับผม
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ YUI..KA

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 09:45:40 »
น่าสนใจนะคะ  :)
ไม่ลองก้อไม่รู้.....

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 09:46:38 »
มีคนเอากุมารโลหะหลังยันต์ คล้ายเลข6 ?หรือ อุมาให้ผม แล้วผมก็วางเผลอไว้เฉยๆ
พอดีเอาของไม่ดีเข้าบ้าน กลางคืนได้ยินเสียง ?เหมือนของไม่ดีโดน กุมาร+รักยมสุดเลิฟ รุมสกรัมครับ(เสียงดังเหมือนหนูตัวใหญ่ๆวิ่งไป
มา พอเช้ามาดู ของไม่ดีที่เอามาแหว่งๆ แต่กุมารหาย เลยเซ็งสิครับ - -
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 12:29:39 »
มีคนเอากุมารโลหะหลังยันต์ คล้ายเลข6 ?หรือ อุมาให้ผม แล้วผมก็วางเผลอไว้เฉยๆ
พอดีเอาของไม่ดีเข้าบ้าน กลางคืนได้ยินเสียง ?เหมือนของไม่ดีโดน กุมาร+รักยมสุดเลิฟ รุมสกรัมครับ(เสียงดังเหมือนหนูตัวใหญ่ๆวิ่งไป
มา พอเช้ามาดู ของไม่ดีที่เอามาแหว่งๆ แต่กุมารหาย เลยเซ็งสิครับ - -

หนูกัดป่ะครับ !!!!!!!!!

ฮ่ะล้อเล่งน่า  :D  ;D

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 01:10:45 »
 :) กุมารของหลวงปู่ชื่น  ซิครับ ชอบมาขอนอนด้วย แรงดีนะ

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 01:10:01 »
ของครูบาสุบิน วัดอยู่เชียงใหม่ แรงจริงจนเอาไม่อยู่ ขอหวยก็ไม่ได้ไม่ให้ เอาแต่หลอกหลอนอย่างเดียว ฉันทิ้งไปแล้วค่ะ

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 05:24:02 »
  กุมารของหลวงปู่ชื่น  ซิครับ ชอบมาขอนอนด้วย แรงดีนะ
ไม่รู้ว่าหลวงปู่ชื่น  อยู่ที่  ไหน  อำเภอ  อะไร  จังหวัดอะไร  ช่วยบอกหน่อยคับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 09:15:08 »
หลวงปู่ชื่นวัดตาอี บุรีรัมย์คับ
ผมก็มีนะ แต่ว่า ไม่เคยเจออ่ะคับ

ว่าแต่ ของที่เชียงใหม่แรงขนาดนั้น นี่ ใช่กุมารเหรอคับ เหอ ๆ อย่างนั้นไม่เอาอ่ะคับ จะเอามาเลี้ยงให้ช่วยทำมาค้าขายน่ะคับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 12:04:49 »
หลวงปู่ชื่น ท่านได้เสียไปแล้ว เมื่อปี 2547 ครับ  :'(

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 12:24:50 »
นอกจากของสายวัดสามง่าม (หลวงพ่อเต๋ คงทอง,หลวงปู่แย้ม) แล้วยังพอจะมี

1 วัดสวนหลวง อำเภออัมพวา สมุทรสงคราม กุมารชื่อพี่จุก ประสบการณ์มากมาย

2 หลวงปู่ฉาบ เขมจิตโต วัดคลองจันทร์ อำเภอหันคา ชัยนาท (ละสังขารแล้ว)

3 หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี อำเภอปราสาท สุรินทร์

แต่ที่บูชาอยุ่ ก้อของหลวงปู่แย้มนี่แหละคับ ไม่บูชาดู จะรู้ใด้อย่างไร 

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 08:02:46 »
หลวงปู่หงษ์ นี่ที่ผมเหน จะมีกุมารทองท่ายืนกำถุง(ถุงเงินถุงทอง) 2 ข้างเลยใช่ไหมครับ ;D

ออฟไลน์ twinyower

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 09:11:44 »
เลี้ยงกินเลือดกับกินน้ำแดงไหนดีก่ากันงับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 09:25:00 »
กินเลือด แรงแต่ไม่รู้จะดีหรือเปล่า กุมารผี กุมารภูต น่ากลัว ข่อยย่านเด้อ

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 04:43:36 »
อยากได้มาบูชาสักองค์ไว้เฝ้าบ้านเรียกเงินเรียกทอง  อิอิ ;D
แล้วใน   กทม  หาได้ที่ไหนมั่งอะคับ   ของหลวงปู่แยม  หรือของอาจาย์ที่ประสลการณ์เยอะๆอะคับนะนำหน่อย  ชอบ  พี่จุก ;D

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 09:15:37 »
ส่วนตัวคงจะเป็นของ ล.พ.พูล อัตรักโข แห่ง วัด ไผ่ล้อมคับ :003: :004: :079:

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2550, 09:17:00 »
ว่าแต่ จะยังพอมี กุมารสมัยที่หลวงพ่อพูล ปลุกเสกอยู่มั๊ยคับ จากในวัดเลยอ่ะคับ
อยากได้มาเลี้ยงอ่ะคับ
เห็นเพื่อนผมบอกว่าแรงใช้ได้เหมือนกัน
จะได้ไปที่วัดน่ะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 02:19:47 »
แรงและแพงครับ และเก๊เริ่มมีแล้ว

กุมาร หลังยันต์ ที่เหมือนเลข6 กับเลข8ทับๆกัน แล้วนอนถือถุงตังค์ ไปเช็กมาแล้วครับทำจากตะปูเก่า ตอนนี้ให้นอนเล่นในตลับสีผึ้งแล้วครับ
ว่างๆก็ไปสวดชินบัญชรให้ฟังแทบทุกวัน ครับรักเหมือนลูกเลย ;)

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2550, 05:45:10 »
ในนครปฐมหาแรงๆ
นอกจาก วัดสามง่าม หลวงพ่อเต๋ หลวงพ่อแย้ม
วัดตาก้อง หลวงพ่อแช่ม
ฯลฯ

แล้วยังมีวัดไผ่ล้อม หลวงพ่อพูล ท่านละสังขารไปแล้ว แต่กุมารท่านไม่บันเบา เป็นที่เล่าขาน
วันก่อนป๋มไปช่วยงานที่วัดสัมพันธวงศ์ ทรงวาด เห็นในกุฎิสมเด็จรูปนึง มีกุมารอยู่บนชั้นโชว์คู่นึง คุ้นตา
เรียนถามสมเด็จว่ากุมารหลวงพ่อพูลใช่หรือไม่
สมเด็จตอบว่าใช่ มีลูกศิษย์นำมาให้ บอกว่ากวนเหลือเกิน เลี้ยงไม่ไหว จึงนำมาถวายพระ
ถามต่อว่า แล้วมีมากวนพระคุณเจ้าบ้างหรือไม่ ตอบว่า ก็มีบ้าง

อยากได้จับจิตเลย แรงๆ