ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดมหาจักรเพชรคง หลวงพ่อสุพจน์  (อ่าน 11438 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -

ภาพโดยคุณ : ตติน หนองคาย

สวัสดีครับ คือผมได้ตะกรุดมหาจักรเพชรคง ของหลวงพ่อสุพจน์มาน่ะครับ
แล้วทีนี้ผมได้มาก็ใส่บูชาคาดเอวเลย
พอถึงตอนเย็นผมออกไปเล่นกีฬา...จนเหงื่อออกอะครับ
ทีนี้ยันต์ที่ท่านจารใช้ปากกาหมึกดำจารอะครับ
พอเล่นไปซักพัก
หันมาเปิดเสื้อดูตะกรุดที่คาดเอวดูอีกที ..อ้าว !! :070: :070: :070:
ยันต์ในตะกรุดที่ท่านจารมันลบๆเลือนๆออกไปแล้ว :070: :070: ไม่ทราบว่า
พุทธคุณจะยังครบถ้วนอยู่หรือเปล่าครับ
คือแค่ลางๆเลือนๆ นะครับ หายไปบางส่วน
แต่ยังไม่ลบไม่หายหมด วานผู้รู้ช่วยตอบช่วยแนะนำด้วยนะครับ :054: :054:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ตอบ: ตะกรุดมหาจักรเพชรคง หลวงพ่อสุพจน์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 06:55:45 »
คิดมากไปปล่าวครับคุณ<..=*[?OattO?]*=..> ของอย่างนี้ไม่เสื่อมกันง่ายๆหลอกครับผม ไม่เสื่อมแน่นอนครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

• ปัญจมะ
ตอบ: ตะกรุดมหาจักรเพชรคง หลวงพ่อสุพจน์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 07:51:26 »
คิดมากไปปล่าวครับคุณ<..=*[•OattO•]*=..> ของอย่างนี้ไม่เสื่อมกันง่ายๆหลอกครับผม ไม่เสื่อมแน่นอนครับ

อ่อ ถ้าอย่างงั้น ผมก็ค่อยยังช่วยขึ้นมาหน่อย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 09:03:47 »
ถึงแม้ยันที่จารจะหาย แต่การปลุกสเกที่ใส่ไปนั้น ไม่จายหายไปหรอกครับ มันยังคงอยุ่กะสิ่งของนั้น หลวงพ่ออุส่าอธิฐานจิตไป ไม่เสื่อมหรอกครับ มันอยุ่ทีจัย
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2550, 09:34:28 »
ขอบคุณ พี่เอส มากครับที่ให้คำแนะนำ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 03:10:02 »
ตุกรุดเสื่อมมันจะแตก หรือระเบิดจากภายใน ดูไม่ยาก พระก็มีเช่นกัน ถ้าไม่รักษา ในบรรดานี้หลวงปู่ทวด กับสมเด็จเสื่อมยากสุด
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 02:00:07 »
ตะกรุดหลวงพ่อสุพจน์ คล้ายๆ ของ หลวงปู่กาหลง เลยอ่ะ ลงทอง จารหมึก คล้ายๆ กัน  ???

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 05:13:00 »
ใช่แล้วครับ เห็นว่าสวยดีก็เลยเช่ามาบูชาดูน่ะ :) :)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2550, 05:24:02 »
น่าเสียดายน๊ะ ที่ลอกเลือนไป

ก่อนนำมาใช้ หากจะให้ดี ควรนำไปหุ้ม จะได้สวยงามคงทน

ส่วนพุทธคุณ ให้คิดถึงคนที่สักยันต์ด้วยน้ำมัน ฉันใด ก็ ฉันเพล
แม้รอยสักจาเลือนหาย พุทธคุณยังอยู่ตราบเท่าที่เจ้าของยังรักษาความดี ไม่ละเมิดข้อห้าม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.พ. 2551, 04:19:40 »
เห็นตะกรุดแฝด ที่หลวงพ่อสุพจน์ ท่านออกมาชุดใหม่ แปลกตาดีครับ :)