ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ.....  (อ่าน 2463 ครั้ง)

ผมอยากรู้มากมาก........

• บุคคลทั่วไป
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ.....
« เมื่อ: 05 เม.ย. 2549, 08:25:10 »
ผมอยากรู้ว่าการที่เราสักมาแล้ว ของหลุดเราสามารถปุกได้หรือเปล่าครับ.........   แล้วจะต้องทำยังไงครับ............ :005:

p

ตอบ: ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 เม.ย. 2549, 09:36:04 »
ก็เขาไม่อยากให้ใครรู้ไง ?นายงงหรอ ? ของหลุดแล้วปลุกไม่ขึ้นหลอก

huad

ตอบ: ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2549, 11:16:33 »
ทำไงหรอครับ......ช่วยบอกหน่ยนนะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2549, 02:34:37 »
ผมอยากรู้ว่าการที่เราสักมาแล้ว ของหลุดเราสามารถปุกได้หรือเปล่าครับ.........?? แล้วจะต้องทำยังไงครับ............ :005:

แล้วรู้ได้ไงครับ...ไม่ทราบว่าเอาอะไรมาวัดว่าของหลุด/ไม่หลุด-เสื่อม/ไม่เสื่อม
เป็นคนดี-หมั่นทำความดี...ฝึกจิตสมาธิ...รักษาศิล5...เท่านี้ผมคิดว่าดีกว่าเอาเวลาไปกังวลเรื่องของหลุด/ไม่หลุด...เสื่อม/ไม่เสื่อม...เยอะเลยน่ะครับ
ผมคิดว่าคุณคงเพิ่งเข้ามาเป็นศิษย์ใหม่ยังไงก็ไปหากระทู้  คติเตือนใจศิษย์  อ่านน่ะครับผมคิดว่าจะมีประโยชน์กับคุณเป็นอย่างมากเลย...
ป.ล.ที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้ผมไม่ได้จะมาสั่งสอนคุณหรอกน่ะครับเพราะผมก็ไม่ได้วิเศษวิโสอะไรไปกว่าคุณหรอกก็เป็นแค่ลูกศิษย์คนนึงเท่านั้น

"ถ้ามีเวลาหายใจก็มีเวลาสำหรับภาวนา"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2549, 06:40:09 โดย ao »

p

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 เม.ย. 2549, 08:05:20 »
ถ้าของหลุดโดนฟันก็เข้าไง ? ?ของเสื่อมโดนยิงทีเดียวก็ตายแล้ว ? ง่ายๆไม่เชื่อก็ไม่ต้องสัก

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เม.ย. 2549, 10:23:57 »
พูดจริงๆคับคนของไม่หลุดแต่โดนยิงตายก้มีคับเพราะกรรมหนา
หลุดไม่หลุดไม่มีใครบอกได้หรอกครับนอกจากตัวคุณเอง
ถ้าคุณทำแต่ความดีประพฤติอยู่ในศีลธรรมนะคับคุณก็มั่นใจได้เลยว่าสิ่งศักสิทธิ์คุ้มครองคุณแน่
ในความคิดเห็นส่วนบุคคลของผมนะคับของพวกนี้จะออกมาช่วยเราต่อเมื่อเกิดเหตุฉุกเฉินจริงๆ

huad

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เม.ย. 2549, 03:22:58 »
ขอบคุณที่ชอบตอบกันนะ ::)

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เม.ย. 2549, 10:43:07 »
คนจะตายอะไรก็ช่วยไม่ได้หรอกครับท่าน  ;)
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

p

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เม.ย. 2549, 09:13:50 »
พูดจริงๆคับคนของไม่หลุดแต่โดนยิงตายก้มีคับเพราะกรรมหนา
 ?
ไม่จริงเลยที่จริงโดนวันเปิดตั่งหากหล่ะ