ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเพื่อนๆนักเรียนนักศึกษา ที่อยากประสบความสำเร็จกับการเรียนครับ  (อ่าน 3370 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราชครับ วันนี้เพิ่งเข้าไปตรวจดูผลสอบมาครับ ปรากฏว่าสอบผ่านหมดทุกวิชาที่ลงเรียน ตั้งแต่ผมสมัครเรียนกับ มสธ. ผมยังไม่เคยสอบตกเลยครับ วันนี้ผมเลยจะมาบอกสูตรความสำเร็จให้นะครับ
สิ่งที่ผมใช้ติดตัวก่อนเข้าห้องสอบทุกครั้งก็คือ ลูกอมชานหมาก ของหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ตอนที่ผมไปรับลูกอมชานหมากจากมือหลวงปู่ หลวงปู่ท่านบอกว่า จะทำอะไรก็ให้นึกถึงหลวงปู่นะ และกำชับว่าก่อนเข้าสอบทุกครั้ง ให้พกลูกอมชานหมากและนึกถึงหลวงปู่ และที่สำคัญที่สุก ก่อนเข้าห้องสอบ ให้เคาะประตูห้องสอบ ๓ ครั้งแล้วจะสอบผ่านทุกวิชา แล้วก็เป็นอย่างนั้นจริงๆครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งคุณยายของผมเสีย ผมเลยไม่ได้อ่านหนังสือเรียน แต่ก็ใช้ลูกอมชานหมากของหลวงปู่ทิม เนี่ยหล่ะครับ ทำให้ผมสอบผ่านมาได้  สำหรับลูกอมชานหมากของหลวงปู่ทิมนี้ ไม่มีให้เช่าบูชานะครับ แต่หลวงปู่ท่านแจกอย่างเดียว ไปรอรับลูกอมชานหมากของหลวงปู่ทิม ได้ที่ วัดพระขาว จังหวัดพระนครศรีอยุธยานะครับ แต่ต้องรอท่านว่างอยู่วัดด้วยนะครับ เพราะช่วงนี้ท่านติดกิจนิมนต์เยอะมากครับ  หรือถ้าอยากจะรู้รายละเอียดเพิ่มเติม ก็เข้าไปดูที่เว็ปบอร์ดหลวงปู่ทิมได้ครับ www.luangputim.co :001:m
.......................................................................
หลวงปู่ทิม วัดพระขาว พระที่เมตตาต่อชนทุกชั้น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
พลาดครับแก้ไขใหม่ www.luangputim.com อันนี้ชัวร์ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พระที่ทำให้สอบได้ ไม่ใช่ พะ ยา ยาม หรอครับ  ;D

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ผมก็ใช้อยู่ครับผม ลูกอมชานหมากหลวงปู่ทิม เรื่องการเรียนหลวงปู่เมตตาดีมากครับ แต่เราก็ต้องพยายามด้วยนะครับ  :)
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
มีแล้วก็ขยันหมั่นเพียรด้วยนะครับ ไม่ใช่ได้ของหลวงปู่มาแล้ว ..
รอวันสอบอย่างเดียวเลย หนังสือไม่อ่านการบ้านไม่ทำ..

ขอบคุณครับ  :) :)

ออฟไลน์ ขยม

• ฉัฏฐะ
  • *
คมมากครับท่านโจรสลัด
พยายาม  เห็นด้วยอย่างยิ่ง :050:

ออฟไลน์ Miracle

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พระที่ทำให้สอบได้ ไม่ใช่ พะ ยา ยาม หรอครับ? ;D

โอ้ว คมคายแสนจะโดนใจ

ออฟไลน์ nuttayos

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้ มั่งจัง กลัวสอบตกอ่ะครับ ขอซัก ลูก ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ติดตัวเวลาต้องใช้ปัญญาคือ เหรียญดร.หลวงพ่อเปิ่นหลังราหู สมเด็จวัดใหม่อมตรส กรุใหม่ - 100ปีวัดระฆัง
แต่อย่าลืมเตรียมตัวสอบนะ ถ้าไม่อ่านหนังสือแบบเพื่อนผมก็ตกสิครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็นับถือท่านครับหลวงปู่ทิมท่านเมตตาเหลือล้นมากๆแม้ผมจะไปแล้วท่านติดกิจนิมนต์ แต่ผมดูจากลูกศิษย์ท่านใจดีมากครับที่เว็บนั้นเคยให้ชานหมาก ลูกแก้ว ธนบัตรหลวงปู่  ให้ฟรีแบบไม่เอาเงินไม่เอาค่าส่ง ไม่เอาอะไรเลย ผมก็ยังรู้สึกซาบซึ้งมาถึงทุกวันนี้
ประสบการณ์นี่ผมยอมรับนับถือชานหมากท่านมากครับ ที่ได้ผลคือเมตตา และสะเดาะของออก
แต่ก็แล้วแต่ว่าใครจะเอาไปใช้ทางไหน แต่ถ้าใช้ทางการเรียนก็อย่ามัวแต่ขอท่านอย่างเดียวนะครับ อ่านหนังสือ ตั้งใจเรียน น่าจะเป็นสิ่งที่ดีที่สุดนะครับผมว่า

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้ๆๆๆๆๆ พี่เก่งขอให้ผมมั้งซิ     :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมเคยมีพระนักธรรมของหลวงพ่อทรง หลายองค์ ให้หลานชายไปองค์นึง
จะอย่างไรก็ตาม...หลานดูตั้งใจเรียนขึ้นนะครับ ผลการเรียนก็ดีขึ้นด้วย เพราะผมเองสัญญากับเจ้าตัวแสบไว้ว่า หากสอบได้ที่หนึ่งสองครั้งจะซื้อ PS3 ให้....ผมกลัวว่าน่าจะมาจากอิทธิพลของเจ้า Play Station มากกว่าเลยทำให้ขยันขึ้น
เอาเถอะ...ผมก็จะคอยดูว่า ผมจะเสียเงินซื้อให้หรือไม่? แต่ก็อุนใจขึ้นละครับ อย่างไรที่คอของเขาก็มีพระของหลวงพ่ออยู่ หลวงพ่อคงคุ้มครองบ้างไม่มากก็น้อยละครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053:  สุดยอดอีกและครับท่าน

• ...

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
สำหรับผมแล้วผมนั้น? ?ผมใช้คติ" ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน "? ผมเห็นว่าถ้าเราไม่อ่านหนังสือเลยแล้วไปสอบ? ก็สอบไม่ผ่านหรอกคับ? สำหรับผมอาศัยเข้าห้องเรียนทุกครั้งที่มีการสอน? ตั้งใจฟัง+จดคำบรรยาย? ?เวลาใกล้สอบก็อ่านหนังสือให้เต็มที่เท่านี้ผมว่าก้เพียบงพอแล้วมั้งคับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2551, 11:00:44 โดย -'๑'- C a e S a R -'๑'- »
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
หลานผมคนหนึ่ง ไม่ชอบอ่านหนังสือ ชอบเล่นมากว่า ตอนนี้อายุ 14-15 ขวบแล้ว
เรียน ป.1 จบ 2 ปี ป.2 จบ 2 ปี ป.3  เรียนไม่จบ ออกมาเลี้ยงควาย แนะควายดันหายอีก