ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกุมารทองครับผม  (อ่าน 6515 ครั้ง)

ออฟไลน์ nonamesa

• ทุติยะ
  • **
สอบถามเรื่องกุมารทองครับผม
« เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 01:09:17 »
ไม่ทราบว่า ที่วัดสามง่าม ของหลวงพ่อแย้ม ยังพอมีให้บูชาไหมครับผม คือผมจะไปพรุ่งนี้นะครับ นั่งรถไปเอง ไม่มีรถส่วนตัว ไปยังไงก้อยังไม่รู้เลยครับ แล้วถ้าไปจะต้องถึงเวลาไหนครับจะได้กะเวลาไปถูก แล้วสวัสดี ทุกๆ ท่าน ด้วยนะครับ ผม น้องใหม่เพิ่งสมัครเข้ามาครับ เห็นบอร์ดแล้ว ดูมีสามัคคีและศรัทธา กันดีครับไม่แยกว่าเป็นวัดไหน วัดไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สอบถามเรื่องกุมารทองครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 01:50:56 »
ที่วัดสามง่ามตอนนี้ ยังมีกุมารทองให้บูชาอยู่ครับ ถ้าจะไป ก็ลองโทรสอบถามกับทางวัดก่อนก็ได้ครับ ว่าหลวงปู่ติดกิจนิมนต์หรือเปล่า และหลวงปู่จะว่างเวลาไหน ถ้าจะไปเอง ก็สามารถขึ้นรถเมลล์ สายนครปฐม-ดอนตูม รับส่งให้ถึงหน้าวัดเลย เรื่องค่าโดยสารผมก็จำไม่ได้เพราะไม่ได้ขึ้นนานมากครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: สอบถามเรื่องกุมารทองครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 01:57:50 »
ลืมให้เบอร์โทรครับ ---เบอร์โทรศัพท์วัดสามง่าม xxxxxxx ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2552, 10:11:16 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 02:05:49 »
ขอบคุณมากครับที่เป็นธุระมาตอบให้ครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 02:46:29 »
ผมไปที่วัดมาเมื่อวันเสาร์ หลวงปู่ท่าน เข้าโรงพยาบาลดอนตูมครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ท่านออกจากโรงพยาบาลรึยังนะ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 02:58:36 »
ผมลองโทรไปแล้วครับทางวัดบอกว่า พรุ่งนี้เค้าจะทำบุญวันเกิดนะครับ หลวงปู่อยู่ตลอด ให้ไปช่วงเช้าๆ ได้ครับ  :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 04:03:33 »
พระสีสะแลงแงง นี่สุดยอดครับ ลองดูล่ะกันที่วัดยังมีอยู่  ;D

ออฟไลน์ atlantis30

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 07:04:51 »
ขอสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับกุมารทองหรือพระอาจารย์หน่อยครับ
คือว่า เรื่องมีอยู่ว่า ผมโดนแย่งแฟนไป แล้วทีนี้ผมหาในเว็ปเห็นเค้าบอกกันว่า มีร่างทรงกุมารที่สามารถเรียกแฟนให้กลับคืนมาได้
ผมจริงอยากเรียนถามว่าจริงๆแล้ว กุมารทองที่สามารถช่วยเหลือเรา เอาเป็นว่าในทุกเรื่องเลยละกัน พอมีไหมครับ

เพราะผมเองตอนนี้ต้องการเลี้ยงกุมารบ้างแล้วครับ เนื่องจาก ปัญหาหลายๆอย่างในครอบครัว ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการเงิน การเรียน การงาน และความรักของผม ที่ผ่านมาแล้ว 6เดือนแต่ผมก็ยังไม่สามารถที่จะลืมเขาได้

ถ้ามีกุมารองค์ไหนที่ช่วยผมได้ ขอความกรุณาแนะนำด้วยครับ
แล้วก็การเลี้ยงกุมารต้องเสียค่าเช่าไหมครับ หรือว่าขอฟรีได้ที่วัดไหนบ้าง ทางบ้านไม่ค่อยมีเงิน และผมเองก็ยังเป็นนิสิตอยู่น่ะครับ

ขอบพระคุณครับที่ตอบคำถาม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 08:37:19 »
ผมว่าปัญหาแก้จากตัวเราเองดีมัยครับ.....

...ถ้าหวังลมๆแล้งๆพึ่งพาสิ่งอื่น ดูแล้วความหวังเลือนลางนะครับ...

...มีปัญหาเรื่องเรียน ก็ตั้งใจเรียนเพิ่มขึ้น...

...มีปัญหาเรื่องงาน ก็ตั้งใจในงานเพิ่มขึ้น...

...มีปัญหาเรื่องเงิน ก็อดออมมากขึ้น....

...มีปัญหาเรื่องความรัก ก็แก้ด้วยสติของเรา ชะตาฟ้าลิขิตไว้ บุญพาวาสนาทำร่วมกันมาเท่านี้...

....ไม่มีชัยชนะใด ที่ยิ่งใหญ่ไปกว่าชนะใจตนเองครับ...

...ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน...

...สวดมนต์ภาวณา ทำสมาธิ เพื่อสร้างสติและกำลังใจให้ตนเอง....

....ขอให้อดทนเพื่อ ผ่านคืนวันร้ายๆ ไปได้ด้วยดีนะครับ...

....ฟ้าหลังฝนงดงามเสมอ...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 08:49:50 »
ตามที่พี่เอ๊ก แนะนำครับ ชัดเจนที่สุด

กุมารทองเลี้ยงเพราะชอบ เพราะรักเด็กดีว่า

ถ้าน้องกุมารเก่งสุดพลังแบบนั้น เราคงไม่ต้องเลี้ยงเขาหรอกครับ  เขาเลี้่ยงเราเอง   :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2552, 08:56:19 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 10:11:52 »
น้องกุมารบันดล..ก็ไม่พ้นกรรมบันดาล  :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 10:48:59 »
ทุกอย่าง เริ่มต้นที่ใจตัวเองก่อนครับ ก่อนจะไปทำอะไรก็ตาม มีใจซะอย่าง จะไปกลัวอะไร
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 01:04:25 »
วัตถุมงคลสร้างขึ้นเพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวและสร้างขวัญกำลังใจ
ถ้าใจเราไม่ดี ไม่มีแรงที่จะต่อสู้
วัตถุมงคลก็ไม่สามารถช่วยเราได้หรอกครับ

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ปัญหาทุกอย่างล้วนเกิดจากกรรม
ถ้าทำใจยอมรับในกรรมนัั้้นได้ ทุกอย่างก็จะดีขึ้นครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 03:26:22 »
ครับ คือจริงๆแล้ว มันไม่เคยเป็นแบบนี้ไงครับ คบกันมาตั้งแต่ ม.1
ไม่เคยเลิกกันต่อให้ทะเลาะกันขนาดไหน แต่อยู่ดีๆผู้ชายคนนี้มาจากปทุม แฟนผมถึงกับเลิกสนใจผมไปเลย ทั้งๆที่เราก็เคยมีลูกด้วยกันแล้วและเค้าไปเอาออกทุกครั้งที่ทะเลาะกันจนจะเลิกกันเค้าก็คิดถึงลูกและเค้าก็จะไม่เลิก แต่คราวนี้เค้าไม่คิดถึงลูกเลย ซึ่งผมได้ไปหาร่างทรงกุมารมาที่บางทอง
เห็นเรียกกันว่าน้องเพชร น้องเค้าบอกว่า แฟนผมโดนของ ถ้าจะให้เค้าช่วยเค้าช่วยได้ แต่ต้องเสียเงินตั้ง 2500 ซึ่งผมเองยังเป็นนิสิตอยู่ ทางบ้านก็ไม่ได้มีเงิน จึงไม่ได้ทำครับ แต่ผมก็อยากได้แฟนผมคืน
ผมจึงมาสอบถามว่ามีกุมารองค์ไหนพอช่วยได้บ้างไหมครับ

แต่ส่วนเรื่องจะเลี้ยงกุมารเนี่ย ผมคิดว่าจะเลี้ยงจริงๆครับ เพราะว่าทางบ้านผมที่ประสบณ์ปัญหา ไม่ใช่ไม่แก้ปัญหาอย่างที่พี่ๆแนะนำนะครับ คือแก้ทุกทางแล้ว มันไม่ดีขึ้นสักทางเลย

แม่ผมก็พยายามค้าขาย ก็ค้าขายไม่ขึ้น ผมเองก็พยายามค้าขายเช่นกันก็ไม่ดีเลย
เห็นเค้าบอกว่าเลี้ยงกุมารแล้วจะช่วย ก็เลยว่าจะเลี้ยงดูครับ

ยังไงถ้าที่ไหนมีให้ฟรี หรือให้เช่าไม่แพงนะครับ รบกวนช่วยบอกผมทีครับ ต่อให้นั้งรถเมล์ไกลผมก็ยอม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 07:09:32 »
ครับ คือจริงๆแล้ว มันไม่เคยเป็นแบบนี้ไงครับ คบกันมาตั้งแต่ ม.1
ไม่เคยเลิกกันต่อให้ทะเลาะกันขนาดไหน แต่อยู่ดีๆผู้ชายคนนี้มาจากปทุม แฟนผมถึงกับเลิกสนใจผมไปเลย ทั้งๆที่เราก็เคยมีลูกด้วยกันแล้วและเค้าไปเอาออกทุกครั้งที่ทะเลาะกันจนจะเลิกกันเค้าก็คิดถึงลูกและเค้าก็จะไม่เลิก แต่คราวนี้เค้าไม่คิดถึงลูกเลย ซึ่งผมได้ไปหาร่างทรงกุมารมาที่บางทอง
เห็นเรียกกันว่าน้องเพชร น้องเค้าบอกว่า แฟนผมโดนของ ถ้าจะให้เค้าช่วยเค้าช่วยได้ แต่ต้องเสียเงินตั้ง 2500 ซึ่งผมเองยังเป็นนิสิตอยู่ ทางบ้านก็ไม่ได้มีเงิน จึงไม่ได้ทำครับ แต่ผมก็อยากได้แฟนผมคืน
ผมจึงมาสอบถามว่ามีกุมารองค์ไหนพอช่วยได้บ้างไหมครับ

แต่ส่วนเรื่องจะเลี้ยงกุมารเนี่ย ผมคิดว่าจะเลี้ยงจริงๆครับ เพราะว่าทางบ้านผมที่ประสบณ์ปัญหา ไม่ใช่ไม่แก้ปัญหาอย่างที่พี่ๆแนะนำนะครับ คือแก้ทุกทางแล้ว มันไม่ดีขึ้นสักทางเลย

แม่ผมก็พยายามค้าขาย ก็ค้าขายไม่ขึ้น ผมเองก็พยายามค้าขายเช่นกันก็ไม่ดีเลย
เห็นเค้าบอกว่าเลี้ยงกุมารแล้วจะช่วย ก็เลยว่าจะเลี้ยงดูครับ

ยังไงถ้าที่ไหนมีให้ฟรี หรือให้เช่าไม่แพงนะครับ รบกวนช่วยบอกผมทีครับ ต่อให้นั้งรถเมล์ไกลผมก็ยอม

ขอบคุณครับ

ของพันนี้นะครับ มันอยู่ที่เจ้าที่ครับ

ส่วนเรื่องโดนของผมขอแนะนำนะครับ ให้ไปอาบน้ำมนต์

ลองให้แฟนคุณไปอาบน้ำมนต์เอาครับ

หลวงพ่อชิน วัดบางสมัคร (วัดหลวงพ่อฟู) อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา ลองไปหาดูครับท่านเก่งเรื่องอาบน้ำมนต์ และ ดูดวงครับ

บ้านผมเขาก็ดูดวงให้ ดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ.. ค่าดูถูกครับ ไม่ต้องกลัว

ทางจะไปวัดบางสมัคร ใช้เส้นทาง บางนา  หลักกิโลเมตรที่38 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ..  :089:

ถ้าต้องการกุมารทองนะครับ ให้เดินทางมาที่วัดสามง่ามครับ วัดนี้เป็นสายตรงเรื่องกุมารทอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2552, 07:12:33 โดย นักเลงพระ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 09:17:18 »
กรรมของการทำแท้งนี่หนักนะครับ
ยังไงก็หันหน้าเข้าวัดทำบุญดีกว่าครับ
ไมมีอะไรยิ่งใหญ่ไปกว่าพระพุทธคุณ ผลบุญจะช่วยให้ผ่อนหนักเป็นเบาได้

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 02:11:58 »
ครับ กรรมของการทำแท้งหนัก
แต่ว่าผมไม่ได้เป็นคนให้เค้าไปทำนี้ซิครับ คือผมบอกเค้าแล้วว่าผมจะรับเลี้ยง แต่เค้าแอบไปทำอะครับ

นั้งรถไปนครปฐม-ดอนตูม ค่ารถนี้ประมาณเท่าไหร่หรอครับ เดียวผมต้องเก็บเงินก่อน

ส่วนเรื่องที่จะพาเค้าแก้ของ คือตอนนี้ผมไม่มีโอกาสได้เข้าใกล้เค้าเลยครับ
ส่วนรถส่วนตัวผมก็ไม่มีคงต้องนั้งรถ บขส.ไปนะครับ

ต้องนั้งสาย กทม.-ฉะเชิงเทรา แล้วต้องต่ออะไรอีกไหมครับ

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2552, 02:12:44 โดย atlantis30 »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 09:31:30 »

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพครับ
   เลิกหลงซะที่
ผู้หญิงคนเดียว   แถมทำจังไรอีก
    ปล่อยเค้าไปตามทางของเค้าเถอะครับ
ตั้งหน้าตั้งตาเรียนและช่วยแม่คุณทำมาหากินดีกว่า
    เรื่องแก้ของนั้นไม่ต้องหรอก
เงินเก็บไว้ใส่บาตรให้ลูกคุณดีกว่า
    ผมจะPMที่อยู่ให้
ให้ส่งซองกันกระแทกเห็นติดอากรมาให้ผม
ผมจะส่งของส่งวัตถุไปให้แม่คุณให้ทำมาหากิน
  (ถ้าต้องการ)
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 06:27:37 »

ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพครับ
   เลิกหลงซะที่
ผู้หญิงคนเดียว   แถมทำจังไรอีก
    ปล่อยเค้าไปตามทางของเค้าเถอะครับ
ตั้งหน้าตั้งตาเรียนและช่วยแม่คุณทำมาหากินดีกว่า
    เรื่องแก้ของนั้นไม่ต้องหรอก
เงินเก็บไว้ใส่บาตรให้ลูกคุณดีกว่า
    ผมจะPMที่อยู่ให้
ให้ส่งซองกันกระแทกเห็นติดอากรมาให้ผม
ผมจะส่งของส่งวัตถุไปให้แม่คุณให้ทำมาหากิน
  (ถ้าต้องการ)
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour
แนะนำได้เข้าทีดีครับ...แบบดุ..เหี้ยม...เผ็ด...ชอบครับเข้าทางเลย... :053:... ไม่อ้อมค้อมดีครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ