ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตินอกเรื่องนะครับ ทนไม่ใหวแล้ว  (อ่าน 5396 ครั้ง)

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
ทนหลบทนหลีกมา 2 ปีกว่าแล้วเจอเด็กรุ่นน้องปีนเกลียวชี้หน้าด่า ปล่อยมันเด็กกะลังห้าว บ่อยๆๆชักชนไม่ใหว จนวันนึ่งทนไม่ใหวเข้าไปถามข้องใจอะไรกับ เรานักเหรอ มันไม่ตอบบอกเปล่า ทีนี้ก็ขึ้นสิ ท้าต่อยมันก็หนี ช่วงสงการพอดี ช่วงนั้น มันเล่นแรง เอาพี่มายิงใส่พวก เรา โดนลูกซองขนาด9 เพื่อนโดนไป8 เรารับมา 1 เพื่อนตายต่อหน้า รุ่นใหญ่ที่อยู่ในเหตุการเอ๋อ ปล่อยให้เราคนเจ็บพาคนตายไปโรงพยาบาล ใครจะไปรุว่าเพื่อนตายแล้วคนมันตกใจ พอเรื่องกำลังร้อน มันก็กลัวเราไปเอาคืนทำใส่พระเต็มคอ พอนาน ๆไปเรามันใจเย็นไม่ทำอะไรมัน เรื่องของเรื่องไม่อยากเห็นน้ำตาแม่ เขาขออย่าไปมีเรื่องกับพวกมัน เราก็สงสารแม่ กลัวน้องจะโดนลูกหลงไปด้วยเลย .. ไม่ทำอะไรมัน แต่เมื่อ ไม่นานมานี้ มันไอ้เด็กรุ่นน้องก็มาดักน้อง เรา เอาของงมาโชว์ แต่ยังไม่ได้ทำอะไร .. เราก็เดือดเลยเรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับน้อง อั๊ว ... มึงงงงงงง มันทนไม่ใหวก็เมื่อ วาน นี้ สด ๆ เราขี่รถกลับจาก เรียน พาแฟนซ้อนมาด้วย เจอมันกลางทาง ก็ขี่แซงมา ไม่อยากไปยุ่งกับมัน มันยังด่า ลับหลังมาอิก กุไม่สนใจ กลัวแฟนโดนลูกหลง เลยขี่แซงมา  .. มัน........ ก็ยังตามรัง คานนน เรามีมีดอยุ่อัน กะแทงงง แม้มมมเลย กลัว..ขึ้นมาอิกแฟนกุๆ ๆ  ๆ
จนมาถึงวันนี้ วันที่ผมเขียนนน   ระบายความ ในใจ  ซึ่ง บางที พ่อแม่ ยังไม่รู้เรื่อง ถึง ขนาดนี้เลย
ผม............ ควร ทำยังไงดี   หมู่บ้านมันกับผมก็ไม่ใกลกันซักเท่าไร แล้ว จะหนี มันพ้นเหรอ แล้วจะหนีไอ้เด็กรุ่นน้องต่อไปเหรอ   . . . . ช่วย..ผมคิดที คิดมาคนเดียวตลอดเลย  :100:

ออฟไลน์ Min day

• ปฐมะ
  • *
  • วันวานยังหวานอยู่
ผมเข้าใจครับ ... กับไอเด็กเมื่อวานซืน.......... ถ้าเราทำอะไรรุนแรงเกินไป ทำไปแล้วเอาตัวไม่รอด......ก็อย่าเสี่ยงดีกว่า.. ผมว่าน่าจะทำตัวนิ่งๆไว้ก่อนดีกว่า เจอหน้าก็น่าจะลองยิ้มให้ดีกว่า( ศรัตรูอาจจะกลายเป็นมิตรก็ได้ )  :100:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
นอกเรื่อง ก็ดี เป็นอุทาหอน  ว่าด้วยเรื่อง ศักดิ์ศรีลูกผู้ชายแล้วตำรวจไปไหน บ้านเมืองมี
กฎหมายไว้คอยควบคุม การทำผิดกฎหมาย ให้ดำเนินการกระบวนยุติธรรม ถ้าเราไม่ดำเนินการ จะจัดการด้วยกฎหมู่ หรือศาลเตี้ย ย่อมไม่ถูกต้อง

เก่งแค่ไหน เจอะคุก ขี้เยี่ยวแตก วิ่งเคลียรคดีกันหัวปั่น หมดเงินหลายแสน กว่าจะเคลียรได้
แล้วแต่ตัดสิ้นใจ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
นอกเรื่อง ก็ดี เป็นอุทาหอน? ว่าด้วยเรื่อง ศักดิ์ศรีลูกผู้ชายแล้วตำรวจไปไหน บ้านเมืองมี
กฎหมายไว้คอยควบคุม การทำผิดกฎหมาย ให้ดำเนินการกระบวนยุติธรรม ถ้าเราไม่ดำเนินการ จะจัดการด้วยกฎหมู่ หรือศาลเตี้ย ย่อมไม่ถูกต้อง

เก่งแค่ไหน เจอะคุก ขี้เยี่ยวแตก วิ่งเคลียรคดีกันหัวปั่น หมดเงินหลายแสน กว่าจะเคลียรได้
แล้วแต่ตัดสิ้นใจ?
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ :016:

ออฟไลน์ บีจ้า

• ปัญจมะ
  • เคารพอาจานทุกท่าน
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
 :Dใจเย็นๆ แต่ต้องป้องกันตัว :Dทำอะไรก็คิดถึงคนรอบข้างไว้บ้างอย่าทำอะไรที่เสียเปรียบรอให้ได้เปรียบแล้วค่อยทำ จำไว้เย็นไว้โยม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหตุการแบบนี้มันก็เกิดอยู่บ่อยครั้ง แล้วใครล่ะที่จะมารับผิดชอบ ชีวิตคนที่โดนลูกหลง ผมคนนึงที่เคยมีประสบการณ์แนวนี้มาเหมือนกัน

เพื่อนโดนยิงตายต่อหน้า พอตำรวจมา ก็ลงบันทึกแค่ว่า "อาชีวะทะเลาะวิวาท" ธรรมดา แล้วมือปืนล่ะ ??? แล้วคนยิงล่ะ ??

คนรับผิดชอบคือใคร ก็คือพ่อแม่ที่เสียลูกชาย อันเป็นที่พึ่งพิงของพ่อแม่ในอณาคต ทำอะไรควรไตร่ตรองคิดให้ดีก่อนนะครับ

ตำรวจบ้างเป็นคนดี บ้างก็นะ !!!? ผมก็เคยเจอ โดนยิงโดนแทงกลางสี่แยก ตำรวจนั่งยิ้มอยู่ในป้อมเฉย ?? คืออะไรหรอ ??? :o :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2551, 05:05:50 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พึ่งไรตำรวจ ทนได้ก็ทนทนไม่ได้ก็ต้องทน ไปไหนก็ระวังให้ดีน่ะคับอย่าประมาทน่ะ :-* :-* :-*

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้าตำรวจ ช่วยไม่ได้ กระบวนยุติธรรมช่วยไม่ได้  ตำรวจคนเดียว กับคนสู้กันเป็นฝูง
อย่างนั้น ก็เชิญครับ ใช้ศาสนายิวเป็นที่ตั้ง ตาต่อ ฟันต่อ  แล้วมาเป็นผู้กล้ากันให้หมด
ขนาดขอทานโดนขมขื่น เขายังจับกันเลย 
ก็บอกว่าเวลาติดคุก อย่าขาอ่อน เดินไม่ไหว ก็แล้วกัน ด้วยความปราถนาดี :080:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2551, 06:14:42 โดย ???-สายัณ-??? »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เห้ออออ สมัยนี้มันก็น่าเศร้าล่ะครับ ของราคาขึ้น หาความยุติธรรมได้ที่ไหนม่าง

บ้างตกงาน บ้างไม่มีเงินใช้ บ้างยากไร้ ปะปนกันไปหลายหลากปัญหา พบเจอแต่ปัญหา

ทางแก้น่ะมี ให้เห็นอยู่เสมอ พระอาทิตย์ขึ้นทางตะวันออกและตกทางตะวันตก ฉันใดฉันนั้น  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
เอา ง่ายๆๆ จะทะอะไรก็คิดถึงคนอื่นบ้าง แค่เนี้ยหละ คิดถึงคนข้างหลังเราให้ดีๆก่อนแล้วค่อยทำ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

• อัฏฐมะ
ถูกต้องตาเอส มีคนเสียใจ ถ้าเราทำอะไรพลั้งพลาดไป อณาคตอันสวยงามอาจจะดับมืดลงได้ทันที  ;D

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ทำบุญครับ อุทิศส่วนกุศลให้เค้า แล้วก็แผ่เมตตา ด้วยนะครับ สวดคาถา มหาอำนาจ ด้วยก็ดีครับ

(เอวัง ราชะสีโห ) ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม ครับ

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
เจอแบบนี้ทำใจยากครับ จะเป็นมิตรด้วยคงทำไม่ได้เพราะฝ่ายเขายิงเพื่อนคุณตาย แต่ก็อยากให้เย็นๆไว้นะครับ แจ้งตำรวจไว้ดีที่สุดครับ ทำอะไรไปแล้วอาจเสียอนาคตนะครับ แต่ถ้าจวนตัวแล้วนี่ไม่ขอออกความเห็นครับเด่วจะบาป เพราะเป็นผม ผมก็รักชีวิตตัวเองและก็ไม่ลังเลที่จะรักษาชีวิตตัวเองด้วยครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
Good Job Boy.Let? your enimy Died by Other Feet. Don't make Your Feet Dirty."อย่าเปรอะเท้าโดยไช่เหตุ ให้เขาไปโดนคนอื่นตื้บแทนดีกว่า"

ฆ่าคนไม่กระพริบตาคือยอดนักฆ่า แต่คนที่วางสันดาบคนคอ หรือผิวกระจกตาศัจตรูก่อนจะแตะ ถือว่ายอดกว่า นั่นคือ เราฆ่าจิตอาฆาตของเราเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2551, 03:59:08 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ จ๊ะ..โอ๋

• ตติยะ
ใจซิครับต้องควบคุมอารมณ์และสติให้ทุกอย่างมันเย็นลงครับปัญหาก็ไม่เกิดแน่นอน ..ชัวส์

• ปัญจมะ
ผมก็หวัง จะให้เรื่อง มัน จบๆๆ ไปครับ แต่ ผมขอ ถาม ทิ้งท้ายไว้สักนิดครับ ถ้า ผมเกิดโดนยิง อีกรอบละ หรือ น้อง ผมโดน ละ แถม เเฟนอาจโดนลูกหลง ละ คราวนี้ผมจะทำยังไง  มันขึ้นนะครับเมื่อเห็นคนที่เรารัก มาโดนทำร้าย ทั้งที่เขาไม่เกี่ยวข้อง ทุกวันนี้ผมก็ยังนิ่ง อยู่  ๆ ๆ  รอดูเหตุการ ว่า จะเปงยังไง แต่ถ้าเป็นอย่างที่บอก น้อง แฟน โดน ละก็ ผมคง....... >:(

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
อย่าไปยุ่งกับเเม่งมันเลยไอ้พวกชอบทำเป็นว่าตัวเองเก๋า ช่างมันเถอะนะ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

• ปัญจมะ
ได้เข้ามาที่เวบนี้ แล้วทำให้ผม มีความคิดที่หลากหลายแนวทางในการแก้ไขปัญหาชีวิต ผมจะเอากำลังใจจากทุกท่านไปเป็นแรงใจในการอดทนต่อไปครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
มันไม่มีอะไรจะเสียแล้ว เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงนะครับ? :)
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
สักแล้วอยากลองไหมหละ สมาชิกที่อยากลองไปช่วยเขาหน่อย แล้วใช้วิชานายหนมต้ม หนุมานคลุกฝุ่น ลองดู ;D ;D ;D ล้อเล่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2551, 10:37:34 โดย ...wow... »

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
สักแล้วอยากลองไหมหละ สมาชิกที่อยากลองไปช่วยเขาหน่อย แล้วใช้วิชานายหนมต้ม หนุมานคลุกฝุ่น ลองดู ;D ;D ;D ล่อเล่ง

มีฮาด้วยวุ้ย กระทู้นี้ 5555

สนใจเชิญเลยคัฟ 555

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สักแล้วอยากลองไหมหละ สมาชิกที่อยากลองไปช่วยเขาหน่อย แล้วใช้วิชานายหนมต้ม หนุมานคลุกฝุ่น ลองดู ;D ;D ;D ล่อเล่ง

มีฮาด้วยวุ้ย กระทู้นี้ 5555

สนใจเชิญเลยคัฟ 555
ขอฮาด้วยคนครับ ;D ;D ;D

• อัฏฐมะ
ใจเย็นๆ ล่ะกันครับ เปนกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียง ขอให้พ้นภัยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ เบด-เด็ก ซอย8 ครับ

• จตุตถะ
  • เบด ศิทย์หลวงพ่อเปิ่น
    • MSN Messenger - tanawat159@hotmail.com
    • อีเมล
เราก็ต้องทำใจอะครับ

ทำดีได้ดี
เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องเป็นเพศเดียวกันเสมอไป…..
เพียงแค่เป็นใคร ๆ ที่เปิดใจ…..พร้อมที่จะดูแลต้นไม้แห่งมิตรภาพ….
ขณะที่ยอมรับว่าความสนิทสนมของเพื่อนต่างเพศกันนั้น…..ย่อมมีกฎบางอย่างที่เรา ต้องเคารพ…. และมีข้อจำกัดบางอย่างที่ทำให้เราไม่สามารถสนิทสนมกันได้มากเท่ากับเพื่อนเพศเดียวกัน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องอยู่ตรงนั้นเสมอยามที่ฉันต้องการ…..
เพียงแค่อยู่ในความทรงจำ…..เอาไว้ให้นึกถึงมาเป็นกำลังใจในการก้าวต่อไป

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องพบกันเป็นประจำ…..เพียงแค่ฉันมองจากภาพถ่าย…
.. แล้วความทรงจำต่างๆ
ระหว่างเราก็จะทำให้ฉันมีความสุข…..ยิ้มหรือหัวเราะได้

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องโทรคุยกันทุกวัน…..เพียงแค่เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน…..
เมื่อได้มีโอกาสโทรหากันอีกครั้ง…..เรายังสามารถมีเรื่องราวมาแบ่งปันแก่กันและกันได้เหมือนวันก่อน

เพื่อนสนิทของฉัน…..ไม่จำเป็นต้องทานข้าวด้วยกันบ่อยๆ ….
เพียงแค่ในวันที่เราได้กลับมาทานข้าวด้วยกันอีกครั้ง…..แม้จะมีช่วงเวลาของความเงียบ…..  ในความเงียบงันนั้นก็จะเป็นเวลาที่เราซึมซับในตัวตนของกันและกัน….. ตระหนักว่า

ออฟไลน์ bigkob

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
 :054: :069:ต้องมีสติครับอย่าไปใกล้มันทำใจเดี๋ยวมันก็ตายเอง   มันทำยังไงกับเราเดี๋วมันก็ต้องได้รับกรรมในสิ่งที่มันทำ      ผมก็เคยโดนแบบคุณครับ  เด็กรุ่นใหม่กำลังห้าวไม่เคยเห็นนรกก็อย่างนี้เเหละ    ผมโดนเด็กรุมมันใช้ขวดเบียร์ลีโอที่ผมชอบดื่มทุกวันฟาดหัวล้มลงมันรุมกระทืบซำกระชากปืนลูกซองยิงไป3ครั้งแชะๆๆ  อีกคนใช้อีดาบซามูไรแทง2ครั้งเสื้อผมขาดวิ่นหมด  ลุกขึ้นพวกมันวิ่งหนีไปเพราะนึกว่าผมตายแล้ว  แต่ผมไม่มีบาดเเผลเลยพวกแม่ค้าที่เห็นเหตุการณืมาถามผมจะเอาเรื่องไหมผมบอกไม่ครับผมไม่เป็นไรขอจบไว้ดีกว่า      แล้วเรื่องก็จบไป :095: :054:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ไอเด็กสมัยนี้มัยเพิ่งขึ้นกันทั้งนั้น
มันดีแต่เปรี้ยวเท้า
แถวบ้านผมก็เยอะผมก็ห่างกว่าพวกมันหลายรุ่นอยู่
อดทนไว้นะครับอะไรๆมันจะดีเอง
ไอวพกนี้มันอยู่ได้ไม่นานหรอก
ไม่ตายก็เรือนจำ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
 :069:การสักยันต์เพื่อเป็นการป้องกันตัว ห้ามท้า ห้ามโอ้อวด ห้ามทดลอง

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตั้งสติครับ

ทำไปผลเสียก้อคือตัวเราเอง

งิงิ                คนทำเลวเดวกรรมก้อตามทันครับ   :(  :(  :(
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อะครับ ใจเย็นๆ? เมืองไทยเรามีกดหมายนะครับ ใจเย็นๆ ครับ สู้ๆต่อไปนะครับ

ใครไปทำเขาใว้ สัก วัน ก็ต้องโดน กลับ ........ จำใว้นะครับ

คิดจะไปทำร้ายเขา สักวันเขาก็มาทำร้ายเรา เวรกรรมมันมีจริงนะครับ (ผมโดนมาแล้ว)

ส่วนตัวผม มากับใจไปกับใจ ครับ สิ่งศักสิทธิ์ คุ้มคลองเราได้จิง ครับ แต่ ควรพึ่งตัวเองบ้าง ถึงจาดี ครับ ผม
(ช่วยตัวเองก็คือ การไม่ยุ่งเกี่ยวกับบุคคลประเภทนี้ ใครมาหาเรื่อง ก็อดทนใว้ครับ อย่าไปยุ่ง แต่ถ้ามันมาทำเราเป็นผมก็ไม่ยอม ครับ 555)

:004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2551, 06:24:14 โดย M007 »