ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดลูกปืน อาจารย์วสันต์ วัดไทรม้าใต้  (อ่าน 12131 ครั้ง)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2551, 02:17:47 โดย ???-สายัณ-??? »

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
มีทั้ง ตะกรุดลูกปืนทั่วๆไป และ ตะกรุดลูกปืนลูกซอง ด้านในมีใบลานจารอักขระ มหาอุด และโชคลาภ อยู่ในตัวเสร็จ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
แถมให้ชม ตะกรุดลูกปืนของ อาจารย์อึ่ง วัดเชิงหวาย นนทบุรี บางดอกพกพาไป อาจเจอข้อหา พกพาอาวุธสงคราม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2551, 02:51:25 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ Min day

• ปฐมะ
  • *
  • วันวานยังหวานอยู่
มีทั้งลูกปรายและลูกโดด...ครอบคลุมเลยนะครับ........................  :058:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ปลอกกระสุนปืนอาวุธสงคราม มีไว้ครอบครอง ก็ผิดกฎหมาย ???

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ต้นตำรับ ตะกรุดลูกปืนตัวจริงต้อง อาจารย์นอง วัดทรายขาว (ตะกรุดนารายณ์แปลงรูป) สร้างครั้งแรกประมาณพ.ศ.249กว่าๆ :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เยอะแยะเลยแหะ

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม มีอยู่ประมาณ 200 ดอก ๆ ละ 100 บาท ทำบุญได้
ที่วัดเพลง ถนนรัตนาธิเบศน์ (ครูบาศรีนวล)
ผมแกะออกดูแล้วเป็น อักขระยันต์ (ไม่ได้เขียนว่าไอ้หน้าโง่ อย่างที่เป็นข่าว) จะแท้หรือเปล่าไม่ทราบ
แต่อาจารย์อ๊อด เคยมาวัดเพลง :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2551, 02:42:08 โดย ???--สายัณ--??? »

• ...
ตะกรุดลูกปืน อาจารย์อ๊อด วัดสายไหม มีอยู่ประมาณ 200 ดอก ๆ ละ 100 บาท ทำบุญได้
ที่วัดเพลง ถนนรัตนาธิเบศน์ (ครูบาศรีนวล)
ผมแกะออกดูแล้วเป็น อักขระยันต์ (ไม่ได้เขียนว่าไอ้หน้าโง่ อย่างที่เป็นข่าว) จะแท้หรือเปล่าไม่ทราบ
แต่อาจารย์อ๊อด เคยมาวัดเพลง :)
เคยเจอพวกพอมีภูมิหน่อย เขาเขียนเป็นตัวอักษรขอมว่า"อิ อิ" น่าเจ็บใจมั๊ยหล่ะครับ
ส่วนอักขระที่อ.อ๊อดใช้ คือ หัวใจพระรัตนตรัย "อิสวาสุ สุสวาอิ"ครับ :-*

ออฟไลน์ แม่ทัพ 29 ยอด

• ทุติยะ
  • **
ของอาจารย์อึ่งวัดเชิงหวายน่าสนใจครับ :004: :025: :025:

ออฟไลน์ somp

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ใครมีเบอร์หลววงพี่สันบ้างครับ
จากศิษย์ก้นกุฏิเก่า

ออฟไลน์ op23

• ปฐมะ
  • *

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ปู่ชูชก พระอาจารย์วสันต์ วัดไทรม้าใต้ค่ะ ท่านเมตตาให้มาบุชา จะได้มีโชคมีลาภ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผมได้ตะกรุดของท่านมาหลายดอกทีเดียวครับ ในงานทอดกฐินปี 50  ที่ท่านหาปัจจัยทำเขื่อนหน้าวัดท่านครับ  ตอกโค๊ต "พ่อแม่" มีคนพบประสบการณ์หลายท่านครับ แต่คนที่ผมรู้จักรถมอไซค์วินคว่ำมา ไม่เป็นไรเลยครับ แต่รถพังยับเยินครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมได้ตะกรุดของท่านมาหลายดอกทีเดียวครับ ในงานทอดกฐินปี 50  ที่ท่านหาปัจจัยทำเขื่อนหน้าวัดท่านครับ  ตอกโค๊ต "พ่อแม่" มีคนพบประสบการณ์หลายท่านครับ แต่คนที่ผมรู้จักรถมอไซค์วินคว่ำมา ไม่เป็นไรเลยครับ แต่รถพังยับเยินครับ

แบ่งให้ผมบ้างก็ดีนะครับ คุณเณรฯ (อ๊ะล้อเล่น)