ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมที ใครรู้ช่วยเข้ามาตอบด้วย  (อ่าน 2896 ครั้ง)

ออฟไลน์ dek-d

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เพื่อนมานชอบแกล้วงผม ผมควรจะได้สักนายขนมต้มีไหมคับช่วยที
คาบคณิตคิดถึงเธอใจหงุดหงิด
คาบอังกฤษคิดถึงเธอใจหวั่นไหว
คาบพระพุทธคิดถึงเธอสุดหัวใจ
คาบสุดท้ายอยากกลับไปหาเธอจัง

ออฟไลน์ dek-d

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยผมที ใครรู้ช่วยเข้ามาตอบด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.พ. 2551, 08:56:49 »
เพื่อนมานชอบแกล้งผม ผมควรจะไปสักนายขนมต้มดีไหมคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยผมที ใครรู้ช่วยเข้ามาตอบด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.พ. 2551, 10:30:55 »
ใช้เหตุและผล เจรจา เราก็บอกเขาไปว่าไม่ชอบไรประมาณนั้น

อย่าใช้ความรุนแรงต่อกันเลยครับ ไม่ดีครับ สังคมสมัยนี้มีแต่ความรุนแรงเพิ่มขึ้นทุกวันอยู่แล้ว

ไม่ได้สนับสนุนนะครับแต่ก็นะ คนจะกลัวคนทำไมคนเหือนกัน...มือเท้าเท่ากัน  ??? ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าเลยครับไม่ดี

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.พ. 2551, 11:46:51 »
จริงที่คุณโจบอกครับ คนเหมือนกัน มีมือมีเท้าเหมือนกัน แต่ไม่สนับสนุนให้ใช้กำลังนะครับ หรือ ไม่ก็หาเครื่องรางของขลังที่พุทธคุณทางด้าน เมตตา มหาอำนาจ มาใช้ก็ได้ครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 12:50:18 »

สักยันต์เมตตา เสน่ห์สิครับ เค้าเห็นหน้าเราเค้าจะได้ ปฏิบัติกับเราดีๆ

แรงชนแรง มีแต่พังกับพัง ครับ  เอาอ่อนชนะแข็งสิ เปลี่ยนศัตรูมาเป็นมิตร อันนี้สิเด็ดกว่า

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 11:01:03 »
จะเอาแข็งไว้นอกหรืออ่อนไว้นอก..... ;D

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 12:07:22 »
ค่อยๆๆ พูด ลองพูดดูดีๆๆ ถ้าม่ะได้ ก็ลองหาของขลัง พวกเสือ หรือ เมตตามหานิยมคัฟ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 04:04:49 »
เพื่อนแกล้ง เขาแกล้งอย่างไร เอาจิ้งจกมาโยนใส่ เอาแมลงสาบมาล่อ หรือยังไง ;D หรือชอบแย้งกินของ
ขึ้นชื่อว่าเพื่อน ก็คือเพื่อน เขาคงล้อเล่นนะ
ถ้าเขามารังแก นี่ซิไม่ใช่เพื่อน เขามารุมชกต่อยหรือเปล่า หาทางเป็นมิตรกับเขาซิครับ
การสักนายขนมต้ม ไม่ใช่ทางออกที่ดี ถ้าของขึ้นอย่างไร ถ้าเขามารุมเยอะๆ มันก็ไม่ไหวหรอก
มันไม่ได้สู้เก่ง เหมื่อน จาพนม ยีรัมย์ (องค์บาก) หรอก แต่ก็แค่ได้ระดับหนึ่งเท่านั้น

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 04:27:59 »
ใช้นำเย็นเข้าลูบสิครับ นิ่งๆเงียบๆ ไว้
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 06:12:08 »

หนุมานคลุกฝุ่นดีกว่าครับ จะเหมาะกว่า ขนมต้ม

;D ;D ;D

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 09:51:32 »
ถ้าเป็น จาพนม ยีรัม ไม่ได้ก็เปน จาพนม กินลำ สิครับ เอิ้กๆๆๆๆ ล้อเล่นนะครับ พี่น้อง

อย่างที่พี่สายัณ บอกก็ใช่ครับ เพื่อนก็คือเพื่อน ผมก็เคยโดนแกล้งบ่อยๆ ตอนเข้าเรียนใหม่ๆ

แต่ก็ใช้วิธีเหมือนที่มันทำกับเรา เขาทำไรเราเราก็ทำกับเขาเช่นนั้น สักพักเขาก็มาทำดีกับเราแล้วก็เป็นเพื่อนกัน

แต่พอมาเรียนอีกระดับนึง ก็ไม่มีใครแกล้งใครเลย  แกล้งกันโดนรุ่นพี่ซ่อม  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.พ. 2551, 10:50:25 »
ผมว่าการแผ่เมตตา น่าจะเป็นอีกทางเลือกนะครับ :-*

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.พ. 2551, 06:11:49 »
อยู่ไงให้มันแกล้ง
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.พ. 2551, 10:38:27 »
ไม่ทนก็คงต้องสู้ละครับ ผมเองก็เคยครับตอนม.2ย้ายร.ร.มาอีกร.ร.นึงด้วยความที่เป็นเด็กใหม่เวลาขึ้นเรียน ในตึกมันจะมีมุมที่มืดๆพอผมเดินผ่านเท่านั้นละครับหัวโยกเลย รุมกันตบซะหัวโย้ว แต่ตอนหลังผมก็ตบมันคืน พอสู้ๆมันไปตอนใกล้เรียนจบ(ม.3)ดันไล่ตบไอคนที่เคยตบเรา ส่วนเพื่อนหลายๆคนที่ยังคบมาถึงวันนี้แต่ก่อนก็เคยมีเรื่องกันรุนแรงเหมือนกันครับแต่ก่อนเขม่นกันจะเป็นจะตาย ตอนหลังดันมาเป็นพื่อนรักกัน? บางทีถ้าเราสู้ๆมันไปอาจซื้อใจกันก็ได้ ถ้าสักนายขนมต้มไปใจไม่สู้ก็เท่านั้นหละครับ หรือถ้ากลัวมีปัญหามากก็ลองบอกเพื่อนดูไปว่าเราไม่ชอบให้แกล้ง ถ้าพูดไม่ฟังก็คงต้องแล้วแต่อะครับ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ก.พ. 2551, 03:40:00 »
คนมันบ้าอย่าไปบ้าตามมัน
มันเป็นไฟมาเราต้องเป็นน้ำเข้ารูปนะครับ
นิ่งๆไว้ก่อนมันจะผ่านไปได้และจะดีเอง
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา