ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีหลวงพ่อเปิ่น ขี่เสือ ด้านหน้าเลข ๕ ไทย ฝังกระตุด ด้วยครับ ได้มานานแล้ว  (อ่าน 6763 ครั้ง)

ออฟไลน์ piyawish01

• ปฐมะ
  • *
ไม่ทราบว่า ของจริงหรือเปล่าครับ ท่านเซียนช่วยแนะด้วยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
องค์ในภาพ ไม่ดีครับ ปลอม 100 % :'(

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ดูแล้วน่าจะของสนาม คับผมก็มีแบบนี้องค์นึงพ่อได้มาจากคนที่ไหนม่ายรุ้
มาขอเงินกลับบ้านแล้วก็เค้าก็ให้เช่าพระมา แล้วก็แต่งนิยายเสริมๆนิดๆหน่อยๆ
 เรียกว่าทำนองพระตกรถอะคับ พ่อผมม่ายรุ้ก็เช่ามาประกอบกับสงสารเค้าเลยควักตังให้ไป
ผลออกมาเลยเก๊สนิท    :-\
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ได้มาเหมือนกันครับที่ขอนแก่น เจอผู้หญิงไม่มีค่ารถจะกลับสุรินทร์มีเด็กผู้หญิงอายุประมาณ2-3 ขวบมาด้วย บอกหิวนม เลยให้ไป 100 บาท ยื่นให้ถูกคนซะด้วยเห็นอยู่แล้วว่าปลอม..แต่เป็นพระของหลวงพ่อเปิ่นก้อเก็บไว้ครับ ทุกวันนี้ยังเก็บไว้หน้ารถอยู่เลยครับ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เนื้อไรอ่ะ ปูนปาสเตอร์ อ่ะเป่า  ;D

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ดูแล้วน่าจะของสนาม คับผมก็มีแบบนี้องค์นึงพ่อได้มาจากคนที่ไหนม่ายรุ้
มาขอเงินกลับบ้านแล้วก็เค้าก็ให้เช่าพระมา แล้วก็แต่งนิยายเสริมๆนิดๆหน่อยๆ
 เรียกว่าทำนองพระตกรถอะคับ พ่อผมม่ายรุ้ก็เช่ามาประกอบกับสงสารเค้าเลยควักตังให้ไป
ผลออกมาเลยเก๊สนิท? ? :-\
ข้อหนึ่งที่น่าจดจำ สำหรับการเล่นพระนะครับ "เล่นพระ ใช้ตาอย่าใช้หู" :-*

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ด้วยความเคารพไม่แท้ครับ รุ่นนี้ รุ่นเสาร์ 5 ฝังตะกรุดทองคำ ปี 34? ยังมีให้บูชาที่กุฏิหลวงพี่ติ่งครับ ลองสอบถามที่พี่หนุ่มได้ ถามจำไม่ผิดบูชาซักประมาณ 1,500 บาท คร้าบบบบ? ?:)

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล