ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาเรียกของเข้าตัว  (อ่าน 22140 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุมารทอง

• ทุติยะ
  • **
คาถาเรียกของเข้าตัว
« เมื่อ: 15 ก.พ. 2551, 05:26:04 »
คาถาบทนี้เป็นของครูของผมที่ตอนบวชและได้เดินธุดงไปกลับพระมหาที่วัดปากน้ำผมได้เดินทางไปยังจังหวัดชลบุรีและได้ไปพบกับพระอีกรูปที่ป่าช้าบ้านบึงได้พูดคุยและผมได้ขอเป็นศิษย์และยังได้เรียนเขียนทำตะกรุดคาถาบทนี้ไว้เรียกของเข้าตัวเมื่อของเราหลุดแต่ยังไม่เสื่อมหมดก็สามารถเรียกกลับมาได้ผมขอมอบให้ทุกท่านที่สนใจในธรรม   ก่อนอื่นนะโม3จบแล้วว่า สมโสยุตตะโถยุตตะถะแห่งนามะทั้งหลายโอมสูปๆกูจะสูปคาถาอาคมทั้งหลายทั้งปวงของขลังทั้งหลายทั้งปวงให้กลับมาอยู่ในกายข้าพเจ้าเอหิเอหิปิยังมะมะมามึงมามัตติมัตตังมัตพันธนังโอมสโหมติด      แล้วขอให้นึกถึงครูที่เป็นเจ้าของคาถาบทนี้คือพระครูปราโมทสมนะกุลเจ้าคณะตำบลป่าชิ้งอำเภอจะนะจังหวัดสงขลา     ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: คาถาเรียกของเข้าตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.พ. 2551, 07:11:30 »
ขอบคุณมากครับผม :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.พ. 2551, 09:29:10 »
ผมใช้ โสมาเรสะ  ;D

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.พ. 2551, 10:27:53 »
โสมาเรสะ สามจบแล้วตามด้วยอะวิกรึงคะเร จ้า  :-*
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.พ. 2551, 02:35:59 »
ยอด ยอด ยอด

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ คาถา

• ปัญจมะ
  • 111
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.พ. 2551, 06:07:07 »
เวลาอาจารย์ผมปลุกเสกเขาก็ให้ท่อง โสมาเรสะ ไปตลอดจนสักเสร็จครับ :-* :-*

ออฟไลน์ kak_badboyza@hotmail.com

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 มี.ค. 2551, 07:12:38 »
หัวใจดวงนี้มีให้เธอแต่เพียงผู้เดียว :-* :-* :-* :-* ;) ;) ;) ;) ;)               

:008:   ไข่เจียวยัดไส้ความรัก               กินกับผัดผักความคิดถึง

แถมยังมีวุ้นเส้นความคำนึง               ตบท้ายต้มยำตำลึงใส่ความ"ห่วงใย" :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2551, 07:26:28 โดย kak_badboyza@hotmail.com »

ออฟไลน์ kak_badboyza@hotmail.com

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มี.ค. 2551, 04:48:31 »
คาถาดีมีมากคาถาอยากๆมีน้อยนะครับเข้ามาอ่อนกันเยอะนะครับD ;D :D :D ;D :P :P :P