ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่เชียงใหม่  (อ่าน 2004 ครั้ง)

อรรถ

• บุคคลทั่วไป
อยู่เชียงใหม่
« เมื่อ: 27 เม.ย. 2549, 11:21:33 »
อยู่เชียงใหม่มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ  ผมอยากสักแบบโบราณแบบไทยใหญ่ครับ ที่สักเอว หลังหัวไหล่ อก แบบตัวเมืองน่ะครับ

นครปฐม

ตอบ: อยู่เชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เม.ย. 2549, 05:12:31 »
พระอาจารย์ปัญญา วัดนางเหลียว จ.ลำปาง
ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สักมาหลายปี  :015:

อรรถ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2549, 10:32:48 »
lสักแบบไทยใหญ่ได้ด้วยเหรอครับ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2549, 01:51:20 »
นายอยู่เชียงใหม่ ใช่ไหมครับ ถ้าจะสักยันต์เป็นภาษาพื้นเมือง ที่เชียงใหม่ก็มีน่ะครับ เช่น
ครูบาวรุฒ วัดโป่งวนาราม ๗๗ หมู่ ๗ ต.บ้านสหกรณ์ กิ่ง อ.แม่ออน จ.เชียงใหม่
ครูบาสุบิน สำนักสงฆ์อารามใหม่จัทรวิโรจน์ อ.สันกำแพง

;)
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"