ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์หอมเชียง  (อ่าน 7489 ครั้ง)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ยันต์หอมเชียง
« เมื่อ: 28 เม.ย. 2549, 06:50:06 »
ยันต์ หอมเชียง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2549, 08:03:49 โดย เปียกปูน »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ยันต์หอมเชียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เม.ย. 2549, 07:52:20 »
นี่ครับยันต์หอมเชียง เหรียญรุ่นนี้ปลุกเสกพิธีเดียวกันกับตะกรุดหอมเชียงทั้งดอกใหญ่ และดอกเล็กสำหรับคาดข้อมือ
ยันต์ตัวนี้ถือว่าสุดยอดเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 2549, 09:18:42 »
สวยนะคับ

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2549, 04:05:01 »
สวยจิง...
แล้วก็แรงๆ  ขอบอก   :054:
ผมได้นำตะกรุด  ไปให้พระตรวจพลังมาแล้ว ต้องบอกว่าแรงจิง
(พระท่านบอกว่าดุมาก) :059: :059:
ขนาดผมห้อยอยู่  ยังเหมือนคนล่ะคนกับก่อนหน้าห้อยเลย
เมื่อก่อนผมขี้อาย  ไปไหนมาไหนก็ไม่กล้า เวลาอยู่ในกลุ่มคนมากๆก็เขิน
แต่ตอนนี้ คัยแรงมาผมแรงกลับเลย  กล้าคิดกล้าทำให้สิ่งที่คนอื่นเข้าไม่กล้าทำเพราะอาย
  (แต่เป็นสิ่งที่ดีนะ)    :005:
ข้อเสีย    ก็คือบางครั้งคุมสติให้ใจเย็นไม่ค่อยได้ (ใจร้อนว่างั้นเหอ)   :075: :075:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เม.ย. 2549, 05:06:32 »
ตะกรุดของพี่NaMaPaTa ปี44 หรือ48 ครับเเล้วของผม48 เเรงพอกันไหมครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 09:30:52 »
ไม่แน่จัยคับต้องไปให้พระท่านตรวจพลังให้   ของผม ๔๔

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 10:39:46 »
แบบตะกรุดบูชาเท่าไรคับแล้วมีสักไหม

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 08:37:47 »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ teeinter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 12:40:24 »
ได้ยินมาว่ามีแบบตระกรุดข้อมือ บูชาเท่าไหร่ครับ

man u

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 06:42:00 »
ตะกรุดหอมเชียง ปี44 ที่วัดนกยังพอมีให้บูชา เป็นเนื้อดีบุกอุดเทียนชัย และดอกเล็ก ๆผูกข้อมือ :015:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 07:15:30 »
วัดนกอยู่ที่ไหนอ่ะคับ

ออฟไลน์ teeinter

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 08:00:18 »
ตระกรุดหอมเชียงแบบผูกข้อมมือเส้นละเท่าไหร่ครับ

444

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พ.ค. 2549, 08:42:19 »
อยู่ซอย จรัญ 13 ครับ หรือซอยพาณิชธนบุรี ซึ่งวัดนี่เป็นวัดที่หลวงพ่อท่านได้ให้การช่วยเหลือในหลายๆด้าน จึงได้มีวัตถุมงคล ให้บูชา แท้ๆครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พ.ย. 2549, 04:28:02 »
ขอย้อนรอย หน่อย เดี่ยวจะลืมกัน    ตะกรุดยันต์ยันต์หอมเชียง (พระพุทธ ๑๐๘)      เนื้อดีบุก อุดเทียนชัย สร้างปี44 ปลุกเสกในพีธีไหว้ครู ปีมะเส็ง
  ตะกรุดยันต์หอมเชียงที่จัดสร้างในครั้งนั้น มีเนื้อทองคำเลี่ยมทอง ถ้าจำไม่ผิดสร้าง99ดอก เนื้อดีบุกถักเชือกไนล่อนสีเขียวหัวท้ายตะกรุด และแบบไม่ถักเชือก อุดเทียนชัย
มีดอกใหญ่ขนาดประมาณ2นิ้วครึ่ง และดอกเล็กขนาดประมาณ1นิ้ว ครั้งแรกและครั้งเดียวที่หลวงพ่อเปิ่นอนูญาติให้ใช้ยันต์หอมเชียง จัดสร้างเป็นวัตถุมงคล
ยันต์หอมเชียงนี้เป็นยันต์เก่าแก่และเป็นยันต์ชั้นสูงและเป็นยันต์ที่ดีมากยันต์หนึ่ง ของ วัดบางพระ ยันต์นี้ถ้านำมาสัก จะใช้เวลานานมาก ประมาณ 1ชั่วโมง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 พ.ค. 2550, 10:00:58 »
ผมมีอยู่ 1 ดอกคาดว่า นะจะอท้ นะครับ ปี 44 จำเป็นไหมครับว่าพิธีปีมะเส็ง คนเกิดต้องดูปีที่ถูกโลกกันด้วยไหมครับ ใครทราบรบกวน แจ้งหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 พ.ค. 2550, 10:03:50 »
อิติปิโสวิเสเสอิ       อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ      อิโสตังพุทธะปิติอิ

คาถานี้คือ คาถาอะไรครับ บอกหน่อยซฺ ครับยันต์หอมเชียงมีคาถาปลุกเสกไหม ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 พ.ค. 2550, 12:12:22 »
เป็นบทสวดบูชาพระบรมสารีริกธาตุไม่ใช่เหรอครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 พ.ค. 2550, 04:37:15 »
ยันต์หอมเชียง เป็นยันต์สำเร็จรูป ไม่มีคาถาปลุกหนุน นอกจากอาจารย์ที่สร้างขึ้นจะเสกกำกับอีกที
ส่วนตัวคาถา ที่ว่ามา เป็น คาถามงกุฎพระเจ้า ที่หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ได้ถวายสมเด็จพระพุทธเจ้าหลวง ราชการที่ 5
 ในการเสด็จไปประเทศฝรั่งเศษ และพระองค์ได้ทรงใช้คาถานี้ เสกหญ้าให้ม้ากิน ปราบม้าพยศ จนเชื่อง

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 พ.ค. 2550, 04:45:24 »
 ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?เรียกว่าคาถา มงกุฏพระเจ้าครับถ้าจำไม่ผิด ?คาถาบทนี้หลวงปู่เอี่ยม วัดหนังได้ให้ถวายพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวตอนที่ท่านประพาสยุโรป ท่านได้ทรงใช้พระคาถานี้เสกหญ้าให้ม้าพยศกินเเล้วจึงทรงขี่ ให้พวกฝรั่งได้ชมเป็นขวัญตา ครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้