ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันครับผม  (อ่าน 3490 ครั้ง)

จอร์จ บูรพา

• บุคคลทั่วไป
สักน้ำมันครับผม
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2548, 04:02:22 »
หวัดดีคับพี่ๆทุกคน ผมว่าจะไปสักน้ำมันคับ ไม่ทราบว่าผมสามารถที่จะสักได้ทุกลายป่ะครับ แล้วอีก1ข้อ ผมเห็นรุ่นพี่ผมใส่ที่ข้อมือ เปงรูปเสืออ่ะคับ
เค้าบอกว่าเค้าได้มาจากที่วัดบางพระครับ ผมอยากทราบว่าที่นี้มีจิงๆหรอคับ แล้วเรียกว่าอะไรคับ ไม่ทราบว่าปัจจุบันยังมีอยู่หรือป่าวครับ แล้วทำอย่างไรถึงจะได้ครับ ขอบคุณพี่ทุกคนที่ตอบคำถามผมนะครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
Re: สักน้ำมันครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2548, 05:04:26 »
สักน้ำมันได้ครับแต่จะได้ลายไหนหรือยันต์ไหนควรให้ อ.ท่านเป็นผู้พิจารณาครับ ส่วนเสือที่ใส่ที่ข้อมือ เรียกว่า ตะกรุดข้อมือเสือครับบูชาได้ที่กุฎิใหญ่ที่วัดครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

จอร์จ บูรพา

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 08:16:38 »
ขอบคุณพี่มากเลยนะครับ ที่ไขข้อข้องใจของผม แล้วปัจจุบันตระกรุดข้อมือเสือที่ว่านี้ ยังมีอยู่หรือปล่าวครับ

bp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 10:13:48 »
ยังมีของอยู่รับที่กุฏิใหญ่ครับ  มีทั้งขนาดเล็กและใหญ่ครับ

จอร์จ บูรพา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 11:45:54 »
พี่ๆครับ ถามอีกหน่อยนะครับ ผมอยากทราบว่า ตระกรุดข้อมือเสือ เราต้องเช่าหรือป่าวครับ ถ้าเช่าประมานเท่าไรหรอ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 05:32:46 »
50 บาทคับ

จอร์จ บูรพา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พ.ย. 2548, 07:57:00 »
ขอบคุณครับพี่ที่ตอบคำถามผม

ออฟไลน์ ไมล์ เหนือฟ้ายังมีฟ้า

• ปัญจมะ
  • ไมล์
    • MSN Messenger - pinky_pig80@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2548, 06:07:45 »
ลักษณะจะเป็นเชื่อกถัก มีหลายสี ดํา นํเงิน เเดง เหลืองทอง รูปเสือเปงเสือหมอบ มีเสือใหญ่ 50เสือเล็ก  30
 ทําเป็นตะกุดข้อมือ เเค้วคาด เมตตามาหานิยม มีอํานาจ
ธีระกุล

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ตอบ: สักน้ำมันครับผม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 12:02:01 »
เสือเปงเสือหมอบ ตอนนีราคา60เสือเล็ก  40