ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ยันต์ที่ตี๋ใหญ่สัก  (อ่าน 75201 ครั้ง)

ออฟไลน์ zaajingjing

• ทุติยะ
  • **
ถามเรื่อง ยันต์ที่ตี๋ใหญ่สัก
« เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 05:00:19 »
คือผมอยากทราบว่า ยันต์ที่ตี่ใหญ่สัก มียันต์อะไรบ้างครับ

ที่เห็นมีคนบอก ก็มียันต์ตะกร้อ แต่มีลุงๆบางคนบอกว่า มียันต์กันปืน (กันอาวุธ) ด้วยอ่ะครับ

พี่ๆคนไหนทราบมาชี้แจงทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ถามเรื่อง ยันต์ที่ตี๋ใหญ่สัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 08:19:37 »
ต้องไปปลุกมาถามเลยครับ อยากถามอะไรก็ถามได้เลยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่อง ยันต์ที่ตี๋ใหญ่สัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 08:22:58 »
ตอนนั้น หมอพรทิพย์ กำลังศึกษาอยู่ เลยไม่ได้ ผ่าพิสูตรศพ นายตี๋ใหญ่ (ที่เป็นโจร) รายละเอียดไม่ได้แจ้งมา ว่ามีการสักยันต์หรือเปล่า
แต่อับดุล กระซิบ บอกว่า มันไม่ได้สัก มันกลัวเข็ม เลยใช้ตะกรุด ของหลวงพ่อสุด วัดกาหลง กับ ตะกรุด หลวงพ่อมาลัย วัดบางหญ้าแพรก
แต่ตอนถูกไข้โป้ง ไม่รู้ว่า ลืมตะกรุดพกติดตัว หรือถึงที่หม่องเท่ง ถูกส่องตะกรุดขาด มรณาคาที่ (อย่าบอกนะที่ตายตัวปลอม ) ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 08:32:01 »
เคยดูหนังอยู่เพื่อนมันขโมยตะกรุดไป และ มันสักตะกร้อ กับหลวงพ่อสุด (ในหนัง)

อิอิ ผมว่าตัวปลอมที่ตาย เพื่อปิดคดี ตี๋ใหญ่ มันรู้จักตำรวจใหญ่ๆ หลายคน และก็เสวยสุขกับเงินทองที่ปล้นมา  ( ความคิดผม )
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 08:34:15 »
อ่าว ขนาดท่านตี๋ใหญ่เอง ยังไม่รู้เลย  ;D ;D อย่าคิดมากนะครับ ;)

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มี.ค. 2551, 09:21:45 »
ตอนนั้น หมอพรทิพย์ กำลังศึกษาอยู่ เลยไม่ได้ ผ่าพิสูตรศพ นายตี๋ใหญ่ (ที่เป็นโจร) รายละเอียดไม่ได้แจ้งมา ว่ามีการสักยันต์หรือเปล่า
แต่อับดุล กระซิบ บอกว่า มันไม่ได้สัก มันกลัวเข็ม เลยใช้ตะกรุด ของหลวงพ่อสุด วัดกาหลง กับ ตะกรุด หลวงพ่อมาลัย วัดบางหญ้าแพรก
แต่ตอนถูกไข้โป้ง ไม่รู้ว่า ลืมตะกรุดพกติดตัว หรือถึงที่หม่องเท่ง ถูกส่องตะกรุดขาด มรณาคาที่ (อย่าบอกนะที่ตายตัวปลอม ) ;D ;D ;D

แต่ที่อ่านหนังสือพระเล่นนึง เค้าบอกว่า ตี๋ใหญ่ไปตีกระหรี   ตอนตี๋ใหญ่หลับ กระหรีเอาตะกุดไปจิ้ม ประจำเดือนครับเหงในหนังสือบอกว่านายตำรวจบอกในตอนนั้น
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ YUI..KA

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 มี.ค. 2551, 10:21:39 »
น่าจะมีตะกรุดหลวงพ่อเต๋ คงทองด้วยนะคะ เท่าที่ทราบ..
ไม่ลองก้อไม่รู้.....

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 12:44:18 »
รอผู้รู้ท่านต่อไป

น่าสนใจ

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 12:01:17 »
อย่าไปอยาดรู้เลยครับ ว่าเจ้าโจรตี๋ใหญ่ สักอะไร พกเครื่องรางของใครบ้าง
เสื่อมเสีย ถึงครูบาอาจารย์ ที่ประสาทวิทยาคมให้  แต่เป็นโจรใจทราม
จงนับถือคนดี ให้เกียรติคนดี สรรเสริญคนดี จะดีกว่า ครับ
ความตาย ไม่เลือกคนดี หรือคนเลว

• ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มี.ค. 2551, 08:56:15 »
วันนี้อ่านหนังสือเจอ พระอาจารย์มาลัย ออกตะกรุดตี๋ใหญ่ ท่านใดสนใจก็ไปได้ที่วัดเลยนะครับ  :-*

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 02:37:08 »
ตี๋ใหญ่ จอมโจรแห่งอำเภอดำเนินสะดวก ราชบุรี เป็นศิษย์หลายอาจารย์ เช่น หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม นครปฐม,หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ,หลวงพ่อมาลัย วัดบางหญ้าแพรก ครับ สมัยก่อนที่วัดสามง่ามตี๋ใหญ่จะไปกราบหลวงพ่อเต๋บ่อย เช่นเดียวกับ เสือจำเรียง ปานมณี หรือขุนโจร 5 นัดครับ ส่วนเค้าจะสักอะไรผมก้อไม่ทราบครับ ไม่เคยเจอและไม่เคยขอดู (ล้อเล่งนะ)

ครูบาอาจารย์ท่านดีทุกองค์ครับ อยู่ที่ลูกศิษย์ไปประพฤติไม่ดี ผิดศีล,ปล้นฆ่าเค้า ก้อต้องรับกรรมแหละครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ zaajingjing

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 03:23:06 »
เอ่อ ผมจำได้ในหนัง เหนบอกว่า สักยันกันปืน

แต่ในหนังพูดว่า ยันอุบากอง ?

แต่พอลองหาข้อมูลดู ยันนี้กลับกลายเปน ยันดูฤกษ์ยาม

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 10:42:56 »
.... มีคนบอกว่า  ปัจจุบันตี๋ใหญ่..ยังไม่เสียชีวิต  ใช้ชีวิตเป็นสมณะเพศแล้ว..
.....
หรือว่า คือตี๋ใหญ่ที่ปลอมตัวมาเล่นบอร์ดบางพระ  โอ๊ะๆๆๆๆๆๆๆ :o  :o  :o  :o
(อะล้อเล่ง.. เคยได้ยินมาแค่นั้นคับ ลือกันไปลือกันมา )

ปล.พี่สายัญดีกับพี่ยอดรักหรือยังค๊าบ.. ;D

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มี.ค. 2551, 04:20:11 »
แต่เห็นหลวงพี่แป๊วบอกว่าไม่สบายตายนะครับไม่รู้ว่าหลวงพี่พูดเล่นหรือผมง่วงก็ไม่แน่ใจเพราะช่วยหลวงพี่จับหลังอยู่สัก3ทุ่มมั้ง.. นานๆหลวงพี่พูดทีไม่แน่ใจว่าปล่อยมุขหรือเปล่า
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 เม.ย. 2551, 12:43:06 »
เท่าที่ทราบครับ เขาว่าตี๋ใหญ่ปล้นคนรวยช่วยคนจนนะครับ ที่ไม่ดีคือลูกน้องใช้ชื่อไปทำในสิ่งที่ไม่ดีครับ(เขาว่ายังมีชีวิตอยู่ขอรับ) ตี๋ใหญ่ใช้ตะกรุดครับ

ออฟไลน์ MoNoKuRoOZ

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พ.ค. 2551, 12:54:36 »
ชีวิตทุกชีวิตล้วนแต่หนีการตายไม่พ้นครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พ.ค. 2551, 02:02:10 »
เท่าที่ทราบ โดนยิงตาย ตอน ของอยู่ที่ตัวด้วยนะครับ ดวงชะตาถึงคลาดแล้ว
เคยออกรายการ ทาง ช่องนึง พาไปพิสูจ เกี่ยวกับตี๋ใหญ่
รู้สึกคนที่ยิง จาเปงเพื่อน...ของตี๋ใหญ่ แล้วหักหลังตี๋ใหญ่
เพราะตำรวจ บอกว่า หากฆ่าตี๋ใหญ่ได้ ..จลดโทษให้ทั้งหมด

ออฟไลน์ ศิษย์9จังหวัด30พระอาจารย์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 06:27:51 »

อย่าตามหนังละครมากนะครับบางอย่างเขาสมมุติขึ้นเพื่อให้ได้อัตถรส ตามละครนะครับ

ผมศึกษาประวัติตี๋ใหญ่ หรือ นายกรประเสริฐ ช่างเขียนเพราะความชอบส่วนตัวกับเพือนๆที่ชอบเรืองเสือ เรื่องโจรที่อยุ่คง และไม่ไกลจากบ้านผมที่ราชบุรีด้วย ผมจะไปสืบหา ที่ดำเนิน สมุทรปราการ สมุทรสาคร และถามผุ้เฒ่าคนแก่ที่อยู่ทันตี๋ใหญ่มาและน่าเชื่อถือได้นะครับ ยืนยันว่าตี๋ใหญ่สักยันหมึกดำ ทั้งตัวนะครับ สักทั้งนครปฐม มียันต์ตะกร้อ และเสือ ของหลวงพ่อสุด วัดกาหลงสมุทรสาครนะครับ และยันต์อื่นๆที่เน้นคงกระพันเช่นยันต์พระเจ้าห้ามอาวุธ หนุมาน นะครับมี หลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่าม นครปฐม,หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ,หลวงพ่อมาลัย วัดบางหญ้าแพรก  และตี๋ใหญ่ห้อยพระ เครืองคือตะกรุดโทน หลวงพ่อสุดวัดกาหลง ท่านทำเป็นพรรษานะครับกว่าจะได้แต่ละดอก และเขี้ยวเสือหลวงพ่อนก วัดสังกะสี และสมเด็จวัดปากน้ำรุ่นแรก ซึ่งตี๋ใหญ่ได้บอกกันคนที่กินเหล้าตอนมาหลบที่ กทม ตรงแฟตแดงต๋อย [ผมเคยพักแถวนั้น] ตรงคลองบางบำรุ จรัญ57 บอกว่าสมเด็จบากน้ำนี่ดีให้ไปหาใช้กันซึ้งผม ได้ไปถามคนเฒ่าคนแก่แถวนั้นแล้วท่านบอกว่าจริง ตี๋ใหญ่เป็นคนสุภาพ พูดจาดี และมีเมียหลายคนจริง ละสัก ยามอุบากองไว้ที่ขาเพื่อดูยาม
และตี๋ใหญ่ไม่ได้ถูกเพือนขโมยของขลัง แต่ตี๋ใหญ่ได้ลืมกระกรุดกับเขี้ยวเสือ ไว้ที่ซ่องแห่งหนึงที่แถวดอนหอยหลอดซึ่งผมได้ไปถามเฒ่าแก่มาแล้วว่าตี๋ใหญ่เคยมาจริงสมัย2500 ต้นๆ
 ตี๋ใหญ่ยังไม่ตายเพราะตำรวจแต่ตำรวจ ต้องการปิดคดีซะที จริงๆตี๋ใหญ่ยังไม่ตายและตายเองด้วยโรคชรา มีคนยืนยันหลังคนที่ย่านสามเสนและวังดุสิตเพราะว่าตี๋ใหญ่คนไปอยุ่ที่นั้นในช่วงวัยกลางคนและมีผู้ใหญ่ในวัง ได้ชอบอกชอมคอกับตี๋ใหญ่เพราะว่าเป็นคน อัธยาศัยดีเป้นต้นนะครับ และตี๋ใหญ่ยอมรับว่าได้สำเร็จวิชาล่องหนได้ใช้บ่อยแต่เสือมไปแล้ว
คติ ตี๋ใหญ่ที่คนแถวสมุทรสงครามบอกว่าได้ยินจากปากตี๋ใหญ่ตอนกินเหล้าด้วยกันว่า "กูมีฟ้าเป้นมุ้ง กินข้าวร้านอาหาร มีโสเภนีเป็นเมีย"
โอม มหาละลวย...

เมตตามหานิยม และ เมตตามหาเสนห์ ที่ต้องใช้ในชีวิตประจำวันมากที่สุด อยู่คง รองลงมา พระเครื่อง เครื่องลางแทนได้แล
ทุกอย่างสำคัญที่จิตและเจตนานะครับ

ผมยังตามหาพระอาจารย์ และบุญและทำนุบำรุง เผยแพร่ ศาสนาพุทธ จนกว่าจะหมดลมหายใจ~*

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ถามเรื่อง ยันต์ที่ตี๋ใหญ่สัก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 02:51:59 »
เคยดูละครทีวี ตี๋ใหญ่หรือเปล่า ฉัตรชัย เปล่งพานิช แสดงเป็นตี๋ใหญ่
ตัวจริงที่ตาย อายุ 30 ปีเศษๆ โดนไข้โป้งตาย เขามีฟ้าเป็นมุ้ง มียุ่งเป็นเพื่อน แต่กลัวเข็มสัก
โสเภณี ขึ้นคล่อม ของเสื่อมหมด ตายสถานเดี่ยว
ถ้าเป็นสื่อมวลชน สมัยนี้ลงข่าว หละก็ พาดหัวข่าว ตี๋ใหญ่ถูกวิสามัญตาย นุ่งกางเกงในสีขาวตัวเดี่ยว ในมือมีปืน 11 มม. ตายข้างถนน

ออฟไลน์ ศิษย์9จังหวัด30พระอาจารย์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 05:23:50 »
นานาจิตตังครับ เรื่องนี้ถามคนแถวท้องถิ่นดูเองครับ ข่าวจะว่าไงผมไม่สนพวกสื่ออยู่แล้ว ถึงตอนนี้ลุกหลายแกก็ยังอยุ่ว่างๆรบกวนไปสอบถามด้วยนะครับ
ผมไม่เชื่อใครนอกจากตัวผม :003:เองครับ