ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากสักครับมาตอบที  (อ่าน 2012 ครั้ง)

ผู้ศรัทธา

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากสักครับมาตอบที
« เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 08:35:17 »
ผมอยากสักยันต์มากเลยครับ  ผมอยู่ชลบุรีครับ ผมว่าจะไปสักที่วัดหลวงพ่อเปิ่น

มีการสักแบบว่าของไม่ขึ้นรึป่าวครับ

แบบว่าติดตัวไว้ให้คงกระพันหรือเมตตานะครับ

แบบว่าของไม่ขึ้นนะครับ

มีป่าวครับ??

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ผมอยากสักครับมาตอบที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 09:57:23 »
มีการสักแล้วเลือกว่าของจะขึ้นหรือไม่ขึ้นได้ด้วยเหรอครับ  :D
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 พ.ค. 2549, 10:13:34 »
เท่าที่อ่านมามันอยู่ที่จิตรกับความศรัทธาอ่ะคับ

ออฟไลน์ TheBlues

• จตุตถะ
  • การกระทำจะดีหรือไม่ ขึ้นอยู่กับเจตนา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 06:14:50 »
ขึ้นหรือไม่ขึ้นอยู่ที่ตัวของคุณคับ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 08:53:04 »
การสักยันต์ถ้าเราไม่สักเป็นรูปสัตว์ต่างๆ ก็ไม่มีโอกาสของขึ้นหรอกครับ ให้สักเป็นยันต์อักขระต่างๆ ( ตัวหนังสือ)ส่วนของจะขึ้นหรือไม่ หลวงปู่เคยสอนไว้ว่า มันอยู่ที่ใจ ใจแข็งก็ขึ้นยาก ใจอ่อนก็ขึ้นง่าย? อยู่ที่จิตของเราครับ บวกกับความเชื่อมั่นและศรัธา และที่สำคัญที่สุดคือการที่เราจะต้องเป็นคนที่ประพฤติ ตัวให้อยู่ในศีลธรรม? แค่นี้ก็เป็นคุณธรรมที่จะคุ้มครองตัวเราแล้วครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 10:29:13 »
อย่างที่ ao กล่าวถูกต้องคับบบบบบบบบบบบ ;)

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 08:24:25 »
เห็นด้วยคับ