ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ผมไปวัดนกมาครับ  (อ่าน 2258 ครั้ง)

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
วันนี้ผมไปวัดนกมาครับ
« เมื่อ: 09 เม.ย. 2551, 10:16:39 »
วันนี้ผมไปวัดนกมาครับ ไปบูชา ตะกรุดมงคลยันต์เกราะเพ็ชร์ ตำรับ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค สร้างในพิธีสมโภชพระบรมธาตุเจดีย์ วัดนก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ท่านปลุกเสกเดี่ยว เลยนะครับ 7 และ 20 มี.ค. 51

ที่จัดสร้างก็มี
1.ตะกรุดมงคลยันต์เกราะเพ็ชร์ เนื้อชินตะกั่วโบราณ ขนาด 3*4.5 ซม. มีทั้งแบบ เลี่ยมเงินพร้อมสร้อยลูกปัด / เลี่ยมเงิน / เลี่ยมสแตนเลส
2.ตะกรุดมงคลยันต์เกราะเพ็ชร์ เนื้อทองแดง ขนาดเท่ากันครับ ถักเชือกเป็นตะกรุดข้อมือ ราคาไม่แพงเลยครับ ทำบุญ 50 บาท

เชิญไปบูชาได้เลยนะครับ พี่น้อง ร่วมทำบุญให้กับ วัดพี่น้องของเรา? :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2551, 10:18:19 โดย หนองสนม »
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: วันนี้ผมไปวัดนกมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2551, 10:27:15 »
ครับ เห็นนานแล้วแต่ไม่มีเวลาเข้าไปครับ  ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 08:04:35 »
ดีครับ ไว้ว่างๆ จะเข้าไปชมครับ  ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 11:04:25 »
ผมก็ไปมาเมื่อวาน ล.พ.ไสว รูปหล่อ ขี่ไก่ เนื้อทองแดง ไม่รู้มือดีที่ไหน เอาไปซะหมด ไม่เหลือไว้แบ่งกันบ้าง
เหลือแต่ เนื้อนวะ 300 บาท ไม่แพงหรอก แต่ปัจจัยไม่พร้อม / เสือเผ่น นวะ 300 เหมื่อนกัน เหลือไม่มาก ขอบอก

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 เม.ย. 2551, 11:44:29 »
ผมก็ไปมาเมื่อวาน ล.พ.ไสว รูปหล่อ ขี่ไก่ เนื้อทองแดง ไม่รู้มือดีที่ไหน เอาไปซะหมด ไม่เหลือไว้แบ่งกันบ้าง
เหลือแต่ เนื้อนวะ 300 บาท ไม่แพงหรอก แต่ปัจจัยไม่พร้อม / เสือเผ่น นวะ 300 เหมื่อนกัน เหลือไม่มาก ขอบอก
ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 เม.ย. 2551, 03:18:14 »
ว่าจะเข้าไปเหมือนกันครับผมวันที่ 4 นี้ครับไหว้ครูครับพระอาจาร์ยวัชระวัดถําแฝดมาครับผม

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.ค. 2551, 09:43:12 »
ดีครับแล้วจ้าเข้าไปดูจ้า
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 09:58:04 »
ขอบคุณครับ