ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ ลงรูป วันไหว้ครู สายหลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย นะครับ  (อ่าน 11017 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
size=24pt]การเดินทาง[/size]

จากภาพ ทางด่วนดอนเมือง ครับ

จะถึงแล้วๆๆ

ฝนตกอย่างกับฟ้ารั่ว ตั้งแต่ดอนเมือง กทม. ถึง เพชรบูรณ์ เลยครับ

ในที่สุดก็มาถึง ด้วยบารมีครูบาอาจารย์ทั้งหลาย

กิจกรรมวันที่ 4 (ก่อนวันไหว้ครู)

ซ้ายหลวงพ่อประเทือง

ขวาหลวงพ่อเปิ่น

กลาง ก็ 1.หลวงพ่อโอด วัดจันเสน , 2 ผ้ต์พัดโบก หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า , 3 หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ (เหรียญรุ่นพิเศษพิมพ์ย้อนยุค ปี 36) , 4 เหรียญหนุมานเชิญธง หลวงพ่อประเทือง

ที่วัด กำลัง สวดทำพิธีอยู่เลยครับ ตั้งแต่ 4 โมงเย็น

หลวงน้าติ๊ก กำลัง กราบไหว้ครูบาอาจารย์ (หลวงพ่อประเทือง)

จากนั้นก็นั่งปลุกเสก วัตถุมงคล แจกวันไหว้ครู

สิ่งที่หลายต่อหลายคนต้องการและประสงค์ ธงยอดฉัตร

นั่งนิ่งไม่กระดิกเลย ตั้งแต่ บ่าย 4 ค่ำแล้วก็ยัง นั่งนิ่งอยู่นะ หลวงน้า

ค่ำแล้ว ยุงก็กัด นั่งนิ่ง สวดยังไม่เสร็จอีกหรอหลวงน้าคร๊าบ

รับเทียนชัย

ปะพรหมน้ำมน

คณะชุดขาว โคราช ส่งเข้าประกวด ครับ

วัตถุมงคลที่มีผู้คนนำมาร่วมพิธี

หลวงพ่อประเทือง

ธงยอดฉัตร ยอดนี้ ในที่สุดก็เสร็จผม จ้องไว้ซะนาน ฮิ้วววววว

กิจกรรมวันที่ 4 ขอจบลงเพียงแค่นี้นะครับบบบบบ เดินทางหาที่พัก พักรีสอร์ท ต้นปาล์ม อ.ลำนารายณ์ เพชรบูรณ์ ครับ
(จากรูป สมาชิกตัวน้อยในครอบครัวผมเอง)

Ps. ลงใหม่นะครับ ครั้งที่แล้วลงหมวดผิด เพิ่งเช็คอ่ะครับ ขออภัย และจะลบกระทู้เก่าให้ครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วันที่ 5 เมษายน 2551 (วันไหว้ครูใหญ่)

มีพระมาร่วมสวดกล่าวโองการด้วยครับ

หลวงพี่ติ๊ก สวดบอกกล่าวครูบาอาจารย์ และกล่าวโองการก่อนครอบเศียร์

คณะ ชุดขาวชาวโคราช

ใส่ท่าไม้ตาย เหอะๆๆ ไม่ใช่มวยปล้ำนะครับ !!!

ใจเย็นครับพี่

ปะพรหมน้ำมน ให้เป็นสิริมงคล ก่อนครอบเศียร์ครับ

จับกันหลายคนจังเลยนะครับ

บูชาพานครูก่อนครอบเศียร์

มีนางรำด้วยครับ นางรำดูเด๊กเด็ก

รอ ฤก ให้ตรงเวลาที่ดูฤกยามไว้ครับ

ร่วมเข้าพิธีด้วยครับ (ที่นี่ทำพิธีนานมากๆๆ)

คณะดนตรีระนาด ดนตรีไทย บรรเลงตลอดพิธีการครับ

พระคู่ร่วมสวดร่วมกล่าวโองการ

ถึงพิธีครอบเศียร์ที่รอคอยกันแล้วครับ? ตั้งแต่เช้า ผมได้ครอบ บ่าย 3

ผู้ร่วมพิธี ก็อดทนรออย่างสูง

หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย

เครื่องเซ่นไหว้ระหว่างทำพิธี

ขอขอบคุณ ผู้เอื้อเฟื้อ การเดินทาง พ่อกระผมเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2551, 02:36:13 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• อัฏฐมะ
กลับออกทาง วิเชียรบุรี มีบ่อน้ำมันที่ทางการพึ่งขุดเจอด้วยครับ ถ่ายรูปมาฝาก

ทางกลับบรรยากาศดีมากครับ ป่าเขาลำเนาไพร

• อัฏฐมะ
จากเพชรบูรณ์ ผมก็เลยไป พิษณุโลก ครับ บ้านเกิดผมเอง ได้มีโอกาสถ่ายรูปพระประจำบ้านเกิด มาฝากพี่น้องชาววัดบางพระครับ

พระพุทธชินราช

พระพุทธชินสีห์

บรรพบุรุษประจำบ้านเกิด "พระสุพรรรกัลยา พระนเรศวร พระเอกา"

• อัฏฐมะ
วัดสุดท้ายก่อนกลับเข้าบ้าน วัดไชโย อ่างทอง ครับ

หลวงพ่อโต สุดยอด งดงามมากจริงๆ ครับ

พระประจำอุโบสถ งดงามยิ่งใหญ่ครับ สูดลิบตาเลย งามมากจริงๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากๆครับท่านโจรฯ  :-*

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
เดี๊ยวกลับบ้านพิษณุโลก..  คิดถึงน้องๆ :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
ผมก้อเป้นลูกศิย์หลวงพ่อคนหนึ่งครับพอดีไปสักตอนแกยังไม่มรระภาพครับก้อด้าย9ยอดแล้วฝังตะกรุมาครับดีใจมากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ