ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหลวงพี่ญาครับ  (อ่าน 1881 ครั้ง)

ออฟไลน์ pearm7

• ปฐมะ
  • *
สอบถามเรื่องหลวงพี่ญาครับ
« เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 03:47:05 »
กำลังจะไปสักกับหลวงพี่ญาที่ลำปาง  ท่านยังอยู่ที่ลำปางมั้ยครับ

1.ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ  ค่าครูเท่าไหร่ครับ เพิ่งจะสักครั้งแรกะครับ

2.ไปหาท่านตอนกี่โมงดีครับ สักครั้งแรกหลวงพี่ท่านจะสักอะไรให้ก่อนอะครับ

3.ลายสักของหลวงพี่ญาที่ท่านถนัด และขึ้นชื่อมีอะไรบ้างครับ

(อยากได้ลายพุดซ้อนตรงหน้าผาก(น้ำมัน)เค้าว่าพุทธคุณเหมือนนะหน้าทองและสาริกา ขอให้หลวงพี่สักให้ได้มั้ยครับ)

ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สอบถามเรื่องหลวงพี่ญาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 05:19:59 »
นึกว่าหลวงพี่ญา วัดบางพระ ที่ลำปางผมไม่เคยไปอ่ะครับ บางพระนี่ล่ะ ดีล่ะ ลำปางไปไม่ไหว รอท่านมาโปรดที่นครปฐมเองดีกว่า อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตอบ: สอบถามเรื่องหลวงพี่ญาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 07:01:39 »
เข้าใจผิดแล้วครับท่าน

อาจารย์ญา ที่ลำปาง เป็นคนละคนกับหลวงพี่อภิญญา วัดบางพระนะครับ อาจารย์ญาเป็นศิษย์ของหลวงปู่เหมือนกัน แต่เป็นฆราวาส วันไหว้ครูท่านจะมาช่วยสักครับ (เมื่อก่อนนะ)

ส่วนหลวงพี่อภิญญา ท่านเป็นคนบางแวก (วัดนก) ที่พระครูสุจิตตาภรณ์ (หลวงพ่อเจตน์) วัดนก ให้ท่านมาเรียนวิชากับหลวงปู่ครับ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2551, 03:08:22 »
เข้าใจผิดแล้วครับท่าน

อาจารย์ญา ที่ลำปาง เป็นคนละคนกับหลวงพี่อภิญญา วัดบางพระนะครับ อาจารย์ญาเป็นศิษย์ของหลวงปู่เหมือนกัน แต่เป็นฆราวาส วันไหว้ครูท่านจะมาช่วยสักครับ (เมื่อก่อนนะ)

ส่วนหลวงพี่อภิญญา ท่านเป็นคนบางแวก (วัดนก) ที่พระครูสุจิตตาภรณ์ (หลวงพ่อเจตน์) วัดนก ให้ท่านมาเรียนวิชากับหลวงปู่ครับ

ขอบคุณครับ

พี่ครับ

หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ท่านเป็นพระน่ะครับ

แล้ววันไหว้ครูท่านก็ไปช่วยสักทุกปีด้วยครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2551, 03:11:46 โดย เด็กลำปาง »
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"