ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ทางไปวัดบางพระชี้ทางทีคับ  (อ่าน 5530 ครั้ง)

ออฟไลน์ nik

• ตติยะ
จากแผนที่ ที่แนบมาช่วยชี้ชัดๆทีคับ ว่าวัดอยู่ตรงไหน ผมมาจากบางปะอินน่ะคับ
ไม่แน่ใจว่ามาจาก บางบัวทอง-สุพรรณบุรีได้รึป่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนผู้รู้ทางไปวัดบางพระชี้ทางทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เม.ย. 2551, 09:43:22 »
เส้นนั้นเข้าทางบางเลนจะใกล้กว่าครับ บอกทางยากอ่ะครับ มันเลี้ยวไปเลี้ยวมา  ;D

ออฟไลน์ nik

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนผู้รู้ทางไปวัดบางพระชี้ทางทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เม.ย. 2551, 09:51:35 »
แล้วจากแผนที่วัดอยู่ตรงไหนหรอคับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เม.ย. 2551, 11:47:34 »
มาจากบางบัวทอง ให้ขับรถเข้าถนน(ซอย) วัดลาดปลาดุก ปากทางเข้ามีป้าย ร้านเฟอร์นิเจอร์ คอนเซป และ ป้ายหมู่บ้านพฤกษา 33 ขับรถตรงไปประมาณ 14 กม.
สุดทาง มีแยกซ้าย ขวา? ถนนวัดต้นเชือก - ไทรน้อย ถ้าจะไปให้สะดวกขับรถเลี้ยวซ้าย ตรงไปประมาณ 3 กม. เลี้ยวขวาเข้าซอย วัดอ่วมอ่อง (ถนนเคหะ) ขับสุดทางประมาณ 7 กม. ขับเลี้ยวขวา เข้าถนนศาลายา - บางเลน ตรงไปเรื่อยๆ ไม่ถึง 8 กม. จะมีป้ายบอกทางไปวัดบางพระ? เลี้ยวซ้าย 8 กม. ถึงวัดบางพระ
(ผมมีทางลัดกว่านี้อีก ใกล้กว่าอีก แต่ท่านไปไม่ถูกแน่ เพราะมันหลายเลี้ยว ซับซ้อน? คือ เข้า อำเภอไทรน้อย ไปทางวัดไทรใหญ่ เข้าไปทางวัดสว่างอารมณ์? ขับมา
ออกเส้น ศาลายา - บางเลน เหมื่อนกัน)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2551, 12:02:57 โดย ???-สายัณ-??? »

porvfc

• บุคคลทั่วไป
จะไปสักที่วัดบางพระอ่ะคะ ถ้าอยู่แถววัชรพล จะนั่งรถอารัยไปให้ถึงวัด? แล้วไปได้กี่ทาง? แล้วไปทางไหนใกล้กว่ากันค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ เพราะว่ายังไม่เคยไป จะไปคนเดียวด้วย กลัวหลงอ่ะคะ  :054: :054:

ออฟไลน์ worawut

• ตติยะ
    • อีเมล
จะไปวัดอะคับ

ยู่แถววงเวียนใหญ่

จะนังรถสายอะไรไปได้บ้างอะคับ

รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รถเมล์สาย 84 ครับไปลงหน้าบิ๊กซีหรือจะไปลงป้ายหมดระยะก็ได้ครับแล้วรอรถเมล์สีส้มจะเขียนว่านครปฐมบอกกระเป๋ารถเมล์บอกว่าลงแยกท่านาแล้วข้ามสะพานลอยไปและไปรอรถเมล์ทางแยกเดินไปหน่อยรอรถที่ป้ายรถเมล์จะเขียนว่าบางพระและดอนตูม ขึ้นรถบางพระจะไปจอดหน้าวัดครับ :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ม.ค. 2553, 09:48:30 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณนะคับ

ขอบใจมากมาย
แล้วไปจะได้สักเลยอะป่าวคับ
รึว่าอารายยังไง
แล้วต้องเตียมอารายไปบ้างอะคับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ก็ซื้อดอกไม้ธูปเทียนและเตียมเงิน 25 บาทใส่พานครูครับที่วัดบางพระมีครับไปถึงก็สักได้แล้วครับแต่ถ้าศิษย์เยอะก็ต่อคิวครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณนะคับ :015: :015:
ทามห้รู้อารายขึ้นอีกเยอะเลย

ขอบคุณนะคับ