ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดดอกไม้ทองหลวงพ่อพูนวัดบ้านแพน ใช้ทางด้านจีบสาวอย่างไรครับ เมตตาสอนผมทีนะ  (อ่าน 16604 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
จากที่ได้อ่าน ถ้าตะกรุดตกแล้ว สาวเก็บมาให้ เขาจะชอบเรา ใครทดลองแล้วบ้างครับพี่น้อง

พี่น้องครับ สายเมตตามหานิยม ถ้าผมจะใช้ไปจีบสาว ตะกรุดดอกไม้ทองกับ ขุนแผน ม้าเสพนาง และ ขุนแผน นาคเกี้ยวหลวงปู่ชื้น กับเหรียญ
ราหูหลวงพ่อเปิน แขวนไปจีบสาวดีไหมครับ

แล้วถ้าคุยทางโทรศัพท์ ตะกรุดกับขุนแผนนาคเกี้ยวจะมีผลไหมครับ หรือต้องไปเจอหน้า บอกที :075: ครับพี่น้อง

นานๆผมได้มาเล่นที ติดงานกับเรียนครับ ถ้าทุกอย่างลงตัวจะมาบ่อยๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2551, 05:40:24 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ Ballz

• ตติยะ
ผมว่าต้องไปเจอหน้า+คารมและความกล้าค้าบ (มันต้องอยู่ที่บุคลิกด้วยคับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2551, 05:40:58 โดย peachsama »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 ;) ลองไปกราบหลวงพ่อ และ ลองถามท่านดูสิครับ? ?? ?;D? ?55555555+
เผื่อจะได้รู้ว่าใช้ไง? 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2551, 05:41:21 โดย peachsama »

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
มีพี่น้องท่านใด ทดสอบใช้ดูมั่งแล้วคับ ทางจีบสาว บอกกล่าวมั่งเน้อ อยากรู้ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของงี้มันขึ้นอยู่กับตัวคุณเป็นหลัก การวางตัว การทำตัว และการรักษาเครดิสตัวเอง

เรื่องตะกรุดดอกไม้ทอง โทรไปถามหลวงพ่อพูน เองได้เลยครับ แต่ผมว่า ใช้เมตตาค้าขายดีที่สุดแล้ว

อย่าไปไรมากกับความรัก หากไม่ใช่คู่กัน จะไปลากคอมาอยู่ด้วยมันก็อยู่ไม่นาน คู่กันแล้วไม่แคล้วกัน

ตอนนี้เนื้อคู่อาจจะยังไม่เกิดก็ได้นะครับ อย่าไปคิดมากครับ สบายๆๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ภานุวัฒน์

• ตติยะ
  • มีของดี ทำดี แล้วจะได้ ดี
    • MSN Messenger - gangster_poppylove_74@hotmail.com
ใช้นิสัยพิชิตใจดีกว่าไหมครับ

อิอิ

ของทุกอยางอ่าครับดีหมดแหละ

แต่อยู่ที่การกระทำของเราด้วย

แต่...อย่าผิดลูกเมียเค้านะครับ

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
เหนด้วยกับกระทู้บนจ้ะ
ถ้าสนใจเค้า จะใช้แต่ของให้ช่วยก้อไม่ได้ผลหรอกน๊า ต้องใช้ความกล้าของเราด้วย ของหน่ะมีส่วนนิดหน่อย  ;)
ให้เค้าได้เหนสิ่งที่เราเปน แล้วก้อความพยายาม ความจริงใจของเราด้วยน๊า ขอให้โชคดีค่า  :-*
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ของแบบนี้ 1.ต้องใจกล้าครับรอเค้ามาหาอย่างเดียวไม่ได้หลอก
ผมละเคยใช้มาหมดละ บางคนดวงแข็งก็ยากหน่อยนะ
ตอนนี้ผมก็แขวน เมตตาทางด้านพุทธคุณ รู้สึกดีครับ เย็นมากคนเมตตา แค่นี้ก็พอใจแล้วครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกคำตอบสรุปคือ ต้องไปพบเขาจึงจะมีผล แล้วถหาหล่นแล้วผู้หญิงเขาเก็บให้จะตะกรุดเสื่อมไหมหรือแตก
ไหมครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่หรอกมั้ง ทำหล่นแล้วเก็บ นี่มันสูตรดอกไม้ทอง ของจริงเลยนะเนี่ยะ หุหุ

ลองดูล่ะกัน ไม่น่าเสื่อมครับ แค่ทำหล่น ว่าแต่ จะไม่ลอง พิชิดด้วยฝีมือหรอครับ  ;D

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
พกหลวงพ่อเงินด้วยขอรับ จ้าววววนายยยยย ;D
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เมตตา คุนัง อะระหัง เมตตา เก้าจบครับ..

...เอาห่วงไว้ล่างเอาด้านที่ไม่มีห่วงไว้บน เวลาสวดนะครับ.....

...ขอให้โชคดี....

:002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
เคยใช้แต่ค้าขายอ่ะครับ ส่วนเรื่องผู้หญิงไม่ต้องใช้ เพราะ(ไม่) หล่ออยู่แล้วหุหุหุ

ป.ล. เคยไปนั่งคุยกับท่านมา ท่านคุยสนุก เป็นกันเอง เอาอะไรให้ท่านจารหมดทุกอย่างครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• อัฏฐมะ
เคยใช้แต่ค้าขายอ่ะครับ ส่วนเรื่องผู้หญิงไม่ต้องใช้ เพราะ(ไม่) หล่ออยู่แล้วหุหุหุ

ป.ล. เคยไปนั่งคุยกับท่านมา ท่านคุยสนุก เป็นกันเอง เอาอะไรให้ท่านจารหมดทุกอย่างครับ

ท่านนั่งคุยนี้ คุยกันยาวเลย สนุกดีครับ คุยกันทั้งวีธีใช้ ท่านถาม เช่าตะกรุดไปน่ะรู้วีธีใช้ไหม อิอิ  ;D

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เห็นด้วยครับ...เรื่องสาวๆ คารมเป็นต่อ.. ชัวร์ที่สุด หุหุ หน้าตาตามมาคับ ถ้าหล่อแต่คุยเมื่อยๆ ก้องั้นๆ อ่ะคับ ...
แต่ละคับ หน้าตาดี มีคารมบางทีสาวเจ้าก็ไม่สน อาจเป็นคนละแนวกัน..
ถ้าแบบนี้ลองของกันได้ครับ.. แล้วจะเห็นเองว่า ของท่านดีจริง.. แต่อย่าเกินเลยนะครับ ให้เกียรติและเป็นสุภาพบุรุษด้วยจะดีมาก แค่ลองนะครับ เห็นผลแล้วหยุดแค่เพื่อนพอ.. แล้วจะใช้ของทางนี้ได้ตลอดไป

• อัฏฐมะ
เห็นด้วยครับ...เรื่องสาวๆ คารมเป็นต่อ.. ชัวร์ที่สุด หุหุ หน้าตาตามมาคับ ถ้าหล่อแต่คุยเมื่อยๆ ก้องั้นๆ อ่ะคับ ...
แต่ละคับ หน้าตาดี มีคารมบางทีสาวเจ้าก็ไม่สน อาจเป็นคนละแนวกัน..
ถ้าแบบนี้ลองของกันได้ครับ.. แล้วจะเห็นเองว่า ของท่านดีจริง.. แต่อย่าเกินเลยนะครับ ให้เกียรติและเป็นสุภาพบุรุษด้วยจะดีมาก แค่ลองนะครับ เห็นผลแล้วหยุดแค่เพื่อนพอ.. แล้วจะใช้ของทางนี้ได้ตลอดไป

เข้าใจแล้วครับท่านพ่อพระ อุอุ ;D ;D ;D  แหม ..... เราต้อคุยกันยาวนะ อย่าลืมที่พูดไว้ล่ะพี่จ๋า  :-*

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มีบทความ มานำเสนอ ครับ 555+

มีความรัก ไม่มีเธอ ก็ไร้ค่า
มีธรรมมะ แต่ไม่ปฏิบัต ก็ไร้ผล
มีความสามรถ ไม่ขยันก็อับจน
เกิดเป็นคนไม่ทำความดี ก็ไม่ได้ดีเอย ...

55555555++++++++++? ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2551, 10:03:41 โดย M007 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สรุปคือ ต้องไปพบหน้าเขาด้วยไช่ไหมครับ แล้วถ้าคุยทางโทรศัพท์ล่ะครับ จะช่วยได้บ้างไหม

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
มีเรื่องเล่า บทความชีวะประวัติ หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ลงนิตยสารพระเครื่องพุทโธ (ของแพร สีทอง) เมื่อประมาณปี พ.ส.2528
ได้กล่าวไว้ตอนหนึ่งว่า (ถ้าจำไม่ผิด คนตอบอายุเท่าไรเนี้ย) มีชายคนหนึ่งได้ลงอาบน้ำในคลอง ในย่านอำเภอเสนา เขาได้คาด
ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน ลงอาบน้ำด้วย แล้วได้ถูสบู่ไปถูกตะกรุดดอกไม้ทอง แล้ววางสบู่ไว้  ต่อมาได้มีสาวๆ ไปอาบน้ำด้วย
และได้ขอใช้สบู่ก้อนนั้นด้วย (ไม่กลัวเกลื่อน กลากเลย)
ปรากฎว่า ตอนกลับถึงบ้าน ผู้หญิงคนนั้น ได้เฝ้าแต่รำพัน ถึงพ่อหนุ่มคนนั้น จิตใจร้อนล้นไปหมด อยากจะไปหาเขาซะเหลือเกิน
จนพ่อแม่ ของฝ่ายหญิงต้องนำหญิงสาวคนนั้น ไปให้หลวงพ่อพูน รดน้ำมนต์แก้ไข อนุภาพของตะกรุดดอกไม้ทอง
ตะกรุดดอกไม้ทอง มีข้อห้าม คือ ห้ามเอาเชือกออกจากตะกรุด ไม่อย่างนั้นเสือมอนุภาพ ต้องว่าคาถาปลุกเสกใหม่

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ถ้าคุยทางโทรศัพท์ล่ะครับ จะช่วยได้บ้างไหม?
ลองดูซิครับ ... ถ้ายังไม่เคยเจอกัน ช่วยได้บ้างในระดับหนึ่ง...แต่ถ้าเจอกันจะดีกว่านะ.. ใช้เรื่องการงานที่ต้องติดต่อกัน เห็นผลดีมากครับ  เรื่องทางเสน่ห์เมตตาตั้งจิตที่เราปราถนาที่ดีให้มั่นและลงมือเลย เห็นผลครับ .
ข้อห้ามที่ผมถือมากับหลวงพ่ออย่างยิ่ง คือ ห้ามด่าครับ ..ใครถือมั่นคงเห็นผลชัดเจนและเร็วด้วยครับ
ที่ผมชอบเพราะพระคาถาของหลวงพ่อเวลาใช้ เป็นพุทธคุณล้วนๆ ที่เราๆ ทราบ คือ เมตตาคุณณัง อะระหังเมตตตาฯ
แต่พระคาถาที่ใช้ตอนม้วน-พันตะกรุดก็เน้นทางเมตตา-ค้าขาย ท่านให้ท่องบท
คัจฉันโต โลกิยา ธัมมัง ........ฯ
ที่แปลว่า "พระพุทธเจ้าพระองค์ใด เสด็จไปเสียจากโลกียธรรม ถึงโลกุตรธรรมอันเป็นอมตบท"...  ฯ เป็นต้น
บทเต็มยาวกว่านี้นะครับ คิดว่าหลายท่านคงทราบพระคาถานี้ดี เป็นพระคาถาใช้ทำน้ำมนต์ค้าขาย นะครับ
ท่องบ่อยๆ นึกถึงคำแปลบ่อยๆ ก็ได้ธรรมะดีครับ .
อันนี้ต้องไปกราบท่านบ่อยๆ คุยสนุก และยังได้ของดีกว่ามาด้วย ไม่ใช่วัตถุมงคลนะครับ ธรรมะดีๆ อ่ะครับผม

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับได้อาศัยพุทธคุณท่านแล้ว รู้สึกดีขึ้นครับ จริงๆอย่างที่พี่น้องว่า คับ
ได้อ่านแล้วก็อดยินดีแทนคนที่สาวเขามาชอบไม่ได้ :002:

ของผมโดนทุกด้านอย่ามานะมาฟ้อง...
โทรมาทำไม ....

เฮ้อ..ชีวิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2551, 01:19:37 โดย peachsama »