ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาพระเจ้าตากสินมหาราช  (อ่าน 10601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lee

• ทุติยะ
  • **
  • มัครีผล & นารีผล
    • MSN Messenger - Johan_ann@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
คาถาพระเจ้าตากสินมหาราช
« เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 01:49:52 »
บูชาทุกวัน กําลังใจเข้มแข็ง มีอํานาจวาสนา ขจัดศัตรูภัยพาล ดี นักแล 

ปู่ตากสิน ตะกุอิตัล ตากสิน ราชะโย ตังอิฯ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 02:37:54 »
[mb]โอม สิโน ราชาเทวะ นามามิหัง[/mb]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2551, 09:29:16 »
อนุโมทนาครับ บารมีสมเด็จพระเจ้าตากสินคุ้มครองครับ :001:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: คาถาพระเจ้าตากสินมหาราช
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 09:51:18 »
[บทอาราธนาดวงพระวิญญาสมเด็จพระเจ้าตากสินมาหราช]

นะโม3จบ

โอม สิโน ราชาเทวะ ชะยะตุภะวัง สัพพะศัตรู วินาสสันติ
[คาถาถวายเครื่องสักการะ]
โอม สิโน ราชาเทวะ นะมามิหัง

{ธูปเทียนบูชา ถวายดอกไม้พวงมาลัย แปะทอง ผลไม้ โภชนาหารคาวหวาน หากต้องการชนะอุปสรรคให้ถวายดาบไม้โบราณ }

คาถานี้จากศาลสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช จ.ระยอง ครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: คาถาพระเจ้าตากสินมหาราช
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2551, 09:54:45 »
ขอบคุณด้วย ครับ พี่พีชไปซะไกล ยังหาคาถาดีๆมาฝากพี่น้องชาวบางพระอีก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2551, 10:03:19 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »