ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักพอ่แก่ฤาษีตาไฟครับอยากรู้ว่าเวลาของขึ้นจะเป็นงัยครับ  (อ่าน 10078 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
อยากสักพอ่แก่ฤาษีตาไฟครับอยากรู้ว่าเวลาของขึ้นจะเป็นงัยครับ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ที่อยากสัก เพราะอยากให้มัน ขึ้นหรอครับ

สำหรับตัวผม ม่ะมี ความเห็นคับ กับเรื่องที่คิดจะสักเพื่อโชวพลัง
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผมชอบพุทธคุณมากกว่าอ่ะ......  :007:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เสียดายยันต์ครับ พ่อปู่ครูฤษี ช่วยให้เรียนอะไรง่าย..ขึ้นเหมือนอ้อปล้อง หรือควบคุมบริวาน ที่ลงไว้ไม่ให้ตีกันคร๊าบ :002:
มีวิธีอื่นให้เท่หลากหลาย แต่อย่าเอาครูบาอาจารย์ไปเล่น อันตราย.. :016:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
ขอโทษครับผมม่ด้ายมีเจตนาแบบนั้นเพียงแค่อยากรู้ว่าเรควรสักไหมครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักได้แต่ก็น่าจะรักษาให้ด้วยครับ
ถ้ารักษาไว้ไม่ได้ก็เจ็บตัวเปล่าๆ
ยันต์ทุกยันต์ดีหมดครับ มีพุทธคุณหมด
แต่ผมว่าน่าก่อนจะสักอะไรน่าจะลองถามจุดประสงค์ของเรา
ก่อนว่า สักเพื่ออะไร สักทำไมและจะรักษาไดมั้ยครับผม :077:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ปู่ฤาษีนารายณ์ก็ดีนะจ๊ะวันนั้นไปสักมากับหลวงพี่นัน
กลับบ้านมาได้ตัง 2000  เฉยเลย
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
เท่าที่เคยเห็น...น่าจะออกท่าทางเป็นคนแก่ หลังง้มๆ เหมือนเดินช้าๆถือไม้เท้า

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล

ปู่ตาไฟคับ? ? คุมกายผมอยู่? แค้วคลาด ปลอดภัยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2551, 04:30:37 โดย neokidman »
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ hanuman_southside

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์เลว
    • อีเมล
สักก็ดี นะ ครับ จะได้มีครูอยู่กะตัว ส่วน ผม คิดว่า ครูของผม นั้น อยู่ ใน ใจเสมอ พ่อและพี่ชาย ผมมักจะบอกเสมอ ว่าถ้า เรา มี ครูครูจะ อยู่ ในใจ เรา เสมอ ครับ