ผู้เขียน หัวข้อ: ลงนะหน้าทองครับ  (อ่าน 5610 ครั้ง)

จอร์จ บูรพา

• บุคคลทั่วไป
ลงนะหน้าทองครับ
« เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 10:41:18 »
พี่ๆครับ ผมอยากทราบว่า วิชาการลงนะหน้าทองของหลวงปู่(หลวงพ่อเปิ่น)  มีผู้สืบทอดหรือปล่าวครับ แล้วถ้ามีพระอาจารย์จะลงให้หรือป่าวคับ     คือผมอยากลงอ่ะคับ แล้วมีค่าครูท่าวกับการสักหรือป่าวครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ตอบคำถามผมนะครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
Re: ลงนะหน้าทองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 06:34:35 »
หลวงปู่ท่านได้ถ่ายทอดเอาไว้กับหลวงพี่หลายท่านที่วัดครับ ไปพบ อ. สำอางค์ เจ้าอาวาสได้ ค่าครูเท่ากับการสักยันต์ครับ แต่มีค่าบูชาแผ่นทองกับดอกไม้ธูปเทียน น่าจะประมาณ  30 บาท(ไม่แน่ใจนะครับแต่ไม่แพงมาก)

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

นิติศาสตร์

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2548, 08:32:49 »
ถูกจังค่าครูไม่เเพงเหมือนที่อื่นทำไมที่อื่นเเพงจังที่อื่นราคาเป็น1000 :-\

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ย. 2548, 04:31:04 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ อย่าพาดพิงเลยเด๋วเหนื่อยอีกครับ

pru

ไปทำพิธีกับ ลงสาริกาลิ้นทอง เเละ นะ หน้าทอง กับท่านเจ้าอาวาสมาเเล้วค่ะ เเล้วได้น้ำมันสาริกามาหนึ่งขวด

ไม่ทราบว่าต้องถ่องคาถา เเละปฎิบัติอยางไรถึงได้บารมีคุณที่เยี่ยมยอดค่ะ ....ได้คาถาบูชาอิทธิมงคล (เมตตามหานิยม)  เเละก็คาถาเสกเเป้งหอม

ต้องนำน้ำมันเเตะที่หน้าผากเเลวท่องคาถาก่อนออกไปเจรจาหรือเปล่า ...ยังไงคะ

....รบกวนผู้รู้วานไข  ทีค่ะ

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
ตอบ: ลงนะหน้าทองครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ส.ค. 2549, 04:11:11 »
ที่นี่ไม่เอาเปรียบคนครับหลวงพ่อท่านมีเมตตา
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน