ผู้เขียน หัวข้อ: ลองอ่านกันดูคับ  (อ่าน 3031 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอส ท่าพระ.กทมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลองอ่านกันดูคับ
« เมื่อ: 31 พ.ค. 2551, 04:13:52 »
              สวัสดีคับ พี่ ๆ ทุกท่าน เรื่องนี่ผมจะนำมาเล่าในวันนี้นะคับ โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านนะคับ

วันนึงผมนั่งคุยกับแม่แล้ว ก็คุยมาถึงเรื่องโลกแตกนะคับ ผมบอกแม่ว่าอีก 5 ป๊ โลกจะแตก แม่บอกว่ารู้ได้ไง

ผมบอกว่า ข่าวออกมาหลายแง่มาก นะคับ ทั้งทางวิทยาศาสตร์ที่ว่าน้ำแข็งขั่วโลกละลายน้ำจะท่วมโลก ประจวบกับ

แม่เหล็กของโลกกำลังจะหมดแรง ทำให้โลกหมุนกลับ และทุกสิ่ง จะ พลิกแพลงไปปหมด และในทางความเชื่อต่างๆ

อีกมากมาย ในคัมภีของศาสนา คริส ก้เหมือนกัน มีบอกไว้  ทันใดนั้นเองก็มีองค์องค์นึงลงมา แล้วบอกผมว่า

โลก จะ ไม่ดับจนกว่าจะถึง 5846  ผมก็คุยกับเทพองค์นั้นโดยที่ไม่รู้ว่า เป็นองค์อะไร เทพองค์นั้นได้สอนผมหลาย

อย่างด้วยกัน  เขาบอกว่า ทำไมคนเกิดมา ประเสิรฐกว่าทุก ๆ สิ่งในจักวาร แต่กลับ ทำตัวไม่เหมือนสิ่งที่ได้มา

ท่านได้บอกว่า คนเราเกิดมามีโอกาศที่จะ สร้างบุญสร้างกุศลให้กับตัว เอง มีทางที่จะทำให้ตนเองหลุดพ้น

ซึ่งดีกว่า เทวดา ซอีก ที่ไม่สามารถทำแบบนี้ ได้ ท่านสอนผมว่า ให้เรารู้จัก รัก  ท่านยังบอกอีกว่าคำว่ารักนี้

ครอบคลุมได้ทุก  อย่าง เพราะ ถ้าเรามีความรัก ความเมตตา ความเอื้ออาทร และต่าง ๆ อีกมากมายก็จะตามมา

แต่การรักจะต้องเป็นรักที่บริสุทธิ์  ท่านบอกให้เราเป็นคนดี เพราะ ว่ายุคไหม่ที่จะเกิดขึ้น คนที่มีบุญเป็นกำลัง

หนุนเท่านั้นที่จะได้เกิด และท่านก็ให้พระผม  ท่านบอกว่าการที่ได้พระไปนั้น ต้องกระทำด้วย ถ้าเราได้พรที่ดี

แต่เราทำสิ่งไม่ดี พรนั้นก็จะกลาย เป็น แค่ลม ปาก แต่ถ้าเราทำดี พรที่ได้นั้นก็จะส่งผลให้เรา รุ่งเรือง ตามพรนั้น

คนเราก่อนที่อยากจะได้อะไรจากใคร เราจงถามตัวเองก่อนว่า เราได้ให้อะไรกับคัยหรือยัง ที่ผมนำเรื่องนี้มาเล่า

ไม่ใช่ อะไรคับ แค่ อยากให้ชาวโลกทุกคน เป็นคนดีมีความรักซึ่งกันและกัน เอื้อเฟื้อ กัน ไม่แบ่งชั้นวรรณะ

ถ้าทุก คน ทำแต่ความดีกัน ลองนึกดูนะคับ ว่าโลกจะน่าอยู่แค่ไหนถ้ามีแต่คนเอื้อเฟื้อซึ่งกัน และ กัน ผมว่า

พวกโจรผู้ร้าย ก็จะหมดไปจากโลกด้วย ว่าไหมคับ  กระผมขอขอบคุณทุกท่านนะคับ ที่อ่านจบ ขอทุกท่านที่มีจิตร

ใจบริสุทธิ์จงประสบแต่ตความเจริญ รุ่งเรืองคิดทำการสิ่งใดสมดังปราถนา ขอทุกท่านจงเป็นสุขยิ่งขึ้นไปเถิอด