๓๐ ส.ค. ๕๗, ๐๙:๐๗:๐๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "รวมโบราณคาถา"  (อ่าน ๑๔๑๗๗ ครั้ง)
phisorn.b
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๐๐๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒ วัน, ๕๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๖

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๖๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๕ มิ.ย. ๕๑, ๑๔:๒๓:๓๗ »

สวัสดีครับ

วันนี้ขอนำโบราณคาถามาให้ศึกษากันนะครับ

คาถาแก้วสามประการ

พุทธัง กระจาย  ธัมมัง กระจาย  สังฆัง กระจาย
นะ  กระจาย สารพัด กระจาย สวาหะ กระจายนะสวาหะ
โม  กระจาย สารพัด กระจาย สวาหะ กระจายนะสวาหะ
พุท กระจาย สารพัด กระจาย สวาหะ กระจายนะสวาหะ

พระคาถานี้ เรียกว่าแก้วสามประการ ถ้าผู้ใดทำพิสมร ให้ลงใบตาล เมื่อจะทำจงบูชาเทียน ๙ เล่ม
บูชาพระแล้ว  เสกให้ได้ ๑๐๐๐ คาบ สารพัดอาวุธยิงผิดหมด เสกน้ำมัน ๙ คาบ  ปลอดอาวุธทุกอย่าง
ผู้ใดจะฆ่ากัน หรือฆ่าสัตว์ หากจะช่วยมันให้พ้นความตาย ให้อธิฐาน พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
แล้วว่าคาถานี้ จะช่วยให้มันรอดพ้นความตาย ยิงเท่าไรไม่ถูกเลย

***   วันนี้ขอหยุดไว้ก่อนนะครับ...สวัสดีครับ   พิศร   ครับ    
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, peachsama, time329, St.Pipo, น้องลิงน้อย, ~KittY~, หนุมานน้อย, เด็กวัดหนัง, กระเบนท้องน้ำ, ตามพรลิงค์, seaghost, to, berm, นายธรรมะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๖ มิ.ย. ๕๑, ๐๘:๕๐:๐๓ โดย phisorn.b » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๖ มิ.ย. ๕๑, ๑๙:๒๗:๔๗ »

อานุภาพพระทั้ง ๓ อย่างนี้ ดุจกำแพงแก้วกันอันตรายทั้งปวง แล้วให้ว่าคาถา ทเยสันตาจนจบ พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ จนจบ พาหุงไปจนจบ แล้วให้ว่าดังนี้อีก กะเตสิกเก กะระณังมหาไชยังมังคะ สังนะมะพะทะ แล้วให้ว่า กิริมิติ กุรุมุธุ เกเรเมเถ กะระมะทะ ประสิทธิแล"

คาถาพระผงสุพรรณ ..... คงเป็นคาถาโบราณนะครับ อิอิ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, กระเบนท้องน้ำ, to

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
...
ลำดับสมาชิก: ๑๗๖๘

๙๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๑๐ นาที

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖๕๘
  รับขอบคุณ: ๒๐๐๓๑

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

ระดับความสามารถ: ๖๔
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๑๗.๕%

vee.cys
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๖ มิ.ย. ๕๑, ๒๒:๐๘:๐๐ »

ขอบคุณครับท่าน เยี่ยมไปเลยครับ ไว้จะเอาไปใช้บ้างนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, to

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

phisorn.b
ปัญจมะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๘ มิ.ย. ๕๑, ๑๒:๒๘:๒๔ »

สวัสดีครับ

วันนี้มาต่อกันครับครับ

คาถาฉิมพะลี

*** ตามพุทธประวัติมีเรื่องอยู่ว่า พระสิวลีเถระ เป็นผู้ที่มักนำมาซึ่งลาภสักการะต่างๆ จนแม้ในขบวนที่พระภิกษุทั้งหลายท่องเที่ยวไปเพื่อประกาศศาสนาในที่ใดๆก็ตาม ถ้ามีพระสิวลีเถระไปด้วยแล้ว จะไม่ต้องประสบกับความขาดแคลนเรื่องอาหารเลย   ฉะนั้น จึงผูกเป็นคาถาไว้ภาวนากัน ซึ่งเชื่อมั่นไปในทางที่จะบังเกิดลาภผล ความสวัสดีมีชัยทุกประการ

***คนสมัยเก่า(โบราณ)เวลาจะไปไหน ท่านมักเสกขี้ผึ้งทาปาก หรือเสกแป้งผักหน้าโดยเชื่อมั่นว่าจะไปประสบกับธุระกิจที่อำนวยความสวัสดีให้ทุกประการ  พระคาถามีดังนี้

" โอม  ฉิมพะลี  จะ มหาเถโร  สัพพะเสน่หา จะ  ปูชิโต  โสระโห  ปัชยาทิมหิ  สัพพสิทธิ  ภะวันตุเม  สัพพะสิทธิ  ภวันตุเต  นะชาลีติ  นะชาลีติ  นะชาลีติ  สัพพะหูชนา สัพพะลาภา  เอหิ  เอหิ  สัพพะสิทธิ  ภวันตุเม "

***   โบราณาจารย์ท่านชาญฉลาด ได้ย่อพระคาถาหัวใจพระฉิมให้จำได้ง่าย คือ "นะชาลีติ " และเป็นที่นิยมใช้กันสืบมา เพราะเป็นพระคาถาหัวใจเพียงสี่ตัวเท่านั้น เพราะสั้นและง่ายเหมาะที่จะใช้ในเวลาคับขันที่จะพูดหรือเจรจาขอความช่วยเหลือได้เป็นอย่างดี.

***วันนี้ขอหยุดไว้ก่อนนะครับ...สวัสดีครับพิศรครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, น้องลิงน้อย, St.Pipo, กระเบนท้องน้ำ, to, berm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๔ มิ.ย. ๕๑, ๑๓:๔๓:๒๔ โดย phisorn.b » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
...

*โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).

ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?

vee.cys
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๘ มิ.ย. ๕๑, ๒๑:๒๕:๐๗ »

ขอบคุณมากๆครับท่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ, to

~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๙ มิ.ย. ๕๑, ๑๓:๑๓:๔๘ »

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: to

phisorn.b
ปัญจมะ

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๔ มิ.ย. ๕๑, ๑๓:๓๔:๕๘ »

สวัสดีครับ

วันนี้มาต่อกันครับครับ

คาถาฉิมพะลี

***    ตามพุทธประวัติมีเรื่องอยู่ว่า พระสิวลีเถระ เป็นผู้ที่มักนำมาซึ่งลาภสักการะต่างๆ จนแม้ในขบวนที่พระภิกษุทั้งหลายท่องเที่ยวไป ประกาศศาสนาในที่ใดๆก็ตาม ถ้ามีพระสิวลีเถระไปด้วยแล้ว จะไม่ต้องประสบกับความขาดแคลนเรื่องอาหารเลย

ฉะนั้นโบราณาจารย์ จึงผูกเป็นคาถาไว้ภาวนากัน ซึ่งเชื่อมั่นไปในทางที่จะบังเกิดลาภผล ความสวัสดีมีชัยทุกประการ

***   คนสมัยเก่า(โบราณ)เวลาจะไปไหน ท่านมักเสกขี้ผึ้งทาปาก หรือเสกแป้งผักหน้า โดยเชื่อมั่นว่าจะไปประสบกับธุระกิจที่อำนวยความสวัสดีให้ทุกประการ คาถามีดังนี้

" โอม  ฉิมพะลี  จะ มหาเถโร  สัพพะเสน่หา จะ  ปูชิโต  โสระโห  ปัชยาทิมหิ  สัพพสิทธิ  ภะวันตุเม  สัพพะสิทธิ  ภวันตุเต  นะชาลีติ  นะชาลีติ  นะชาลีติ  สัพพะหูชนา สัพพะลาภา  เอหิ  เอหิ  สัพพะสิทธิ  ภวันตุเม "

***   วันนี้ขอหยุดไว้ก่อนนะครับ...สวัสดีครับพิศรครับ    
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, St.Pipo, หนุมานน้อย

...

vee.cys
« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๔ มิ.ย. ๕๑, ๒๒:๑๑:๒๕ »

ขอบคุณครับท่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: หนุมานน้อย, กระเบนท้องน้ำ

โยมน้า
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๘๑๑

๖ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๒๒
  รับขอบคุณ: ๓๘๖

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๘๔%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๒ ส.ค. ๕๑, ๒๑:๐๓:๕๑ »

ขอบคุณครับ

อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)
ขุนศึก
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๘๒๕

๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๕๙%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๓ ส.ค. ๕๑, ๑๙:๑๘:๐๔ »

ขอบคุณครับพี่
เด็กเชียงใหม่
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๙๓๕

๒๓ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖

จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์

จังหวัด: เชียงใหม่

ประสบการณ์: ๕๕%

minnakrub@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๔ ส.ค. ๕๑, ๒๓:๕๕:๕๑ »

อิติปารมิตาติงสา อิติสัพพัญญุมาคะตา อิติโพธิมนุปปัตโต อิติปิโสจะเตนะโม
อิติปิโสวิเสเสอิ อิเสเสพุทธนาเมอิ อิเมนาพุทธตังโสอิ อิโสตังพุทธปิติอิ
สุกิตติมา สุภาจาโร สุสีละวา สุปาคะโต ยัสสะสิมา วะเจธิโร เกสะโรวา อะสัมภิโต
วิเวสุเว อยาเวยยะ เสพุเสวะเสตะอะเส
กะระมะถะ กิริมิถิ กุรถมุถุ เกเรเมเถ
ทุราทุรัง กัณหะเนหะ
อสิสัตติ ธนูเจวะ สัพเพเตอาวุนิจะภัคคะภัคคาวิจุณณานิ โลมามังเม นผุสสันติ
สัตถาธนุง อากัฒฑิตุง ทัตวาวิสัชเชตุง นาทาสิ
กุรุสุกุ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, St.Pipo

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ
MR.saddd
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๐๔

๒๒ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๓

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๖๑%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๐ ต.ค. ๕๑, ๑๘:๐๒:๑๙ »

ขอบคุณครับท่าน
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๐

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐.๓%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๐ ต.ค. ๕๑, ๑๘:๑๐:๐๒ »

น่าสนใจครับ  พระคาถาและคาถาเป็นต้นตำราความขลังแต่ดั้งเดิม ถ้าใช้เป็น ใช้ขึ้น จะมีของดีติดตัวไม่ต้องกลัวเสื่อม

แต่ก็อย่าเสื่อมจากความดีนะครับ

jacknouvo715
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๓๗

๓๘ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๖ ต.ค. ๕๑, ๐๕:๔๒:๕๗ »

ตั้งนะโม 3 จบ ก่อน
สะอะนิโส สะอะนิสัง ทุสะนิโส ทุสะนิสัง โอม นะโมนามะมัง สะมาโส ยุตตะโส ยุตถะ เอหิมานะ หิเนถาเน
นามะวิกรึง คะเร เอหิจิตตัง มามะ ภูตา พันธานัง วิกรึงคะเร เอหิ มะมา อะอิเออุ ทุสะนะโส นะโมพุทธายะ
กลางดึกสงัด ต้องมีกุ้งพร่าปลายำ เหล้ายามาด้วย เพื่อจะทำการปลุกให้ผีลุกขึ้นมา
เพื่อจะได้ใช้งานในหน้าที่ต่าง ๆ ตามความต้องการ (แต่อย่าให้ผิดศีล) มิใช่ข้อห้ามจะใช้ผีที่ปลุกขึ้นมานี้ได้ทุกอย่าง
แต่ทางที่ต้องห้ามจะทำให้ผีนั้นกลับเห็นเราเป็นศัตรู อาจจะทำร้ายเราให้ถึงตาย หรือเป็นไข้หัวโกร๋นได้ไม่ยากนัก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: St.Pipo

ตามพรลิงค์
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๔๖

๗ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๑๑๕
  รับขอบคุณ: ๔๒๘

ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๓๖%
พลังชีวิต: ๐.๒%

minivet27@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๓ ก.พ. ๕๒, ๑๗:๔๑:๔๗ »

ดีคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ

nutagul
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๕

๑๕ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๒
  รับขอบคุณ: ๑๕๐๒

จังหวัด: พะเยา

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๑.๘%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๓ ก.พ. ๕๒, ๒๑:๓๒:๓๖ »

ตั้งนะโมสามจบ
 โอมพระศุกร์ กูจะปลุกพระสำแดง พระนารายณ์แสงเธอจึงปลุกมนต์แลปลุกยา ปลุกทั้งคาถาแลเลขยันต์ ปลุกขอร่ายเป็นวันนั้น ปลุกทั้งพระจันทร์กลางคืน ปลุกทั้งบ้านเรือนแลป่าช้า  ปลุกทั้งลูกสะบ้าแลเขาควาย ปลุกทั้งลูกที่ตายแลให้เป็น ปลุกทั้งเอ็นแลกระดูก ขอให้ถูกมนต์กูนี้ โอม ปลุก มหาปลุก สวาหะ
                      พระมนต์ปลุกนี้ สารพัดที่จะใช้ปลุกได้ทุกประการให้เกิดอิทธิฤทธิ ดีนักแล
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), St.Pipo, กระเบนท้องน้ำ, กระต่ายป่า

อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม
prathomsak
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๙

๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๒๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๙๘

โอม หนุมานะ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๐.๙%

prathomsak-pong@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๓ ก.พ. ๕๒, ๒๒:๑๐:๐๐ »

น่าใช้ทุกคาถาครับ แต่ควรใช้ให้เป็นนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: กระเบนท้องน้ำ

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล
อชิตะ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๐๗

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๓๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๔๑๕๐

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๑๘%

aston_25@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๓ ก.พ. ๕๒, ๒๒:๑๔:๑๗ »

อาราธนาพระให้เป็น มหาอำนาจ ผมใช้ คาถานี้ครับ

"พระพุทธอยู่หลัง  พระอรหังอยู่หน้า  ตรงกลางคือตัวข้าฯ  มหาเตชา ภะวันตุเมฯ"   ดีครับ ชัวร์เลย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: St.Pipo, กระเบนท้องน้ำ

Noname
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๐๔

๒ วัน, ๔ ชั่วโมง ๗ นาที

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

ขอบคุณแล้ว: ๓๗
  รับขอบคุณ: ๓๙๕

อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๔๑%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๔ ก.พ. ๕๒, ๐๙:๕๔:๔๙ »

เหอะๆ อย่าเป็นคาถาแบบที่ว่าครูพักลักจำนะครับ
เดี๋ยวจะบ้าเอาไม่รู้ตัวด้วยความปรารถนาดี
เอาคาถาใครมาใช้ต้องบอกกล่าวท่านนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อชิตะ, กระเบนท้องน้ำ

การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์
gong23
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๓

๒๓ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๗๐

ประสบการณ์: ๑๗%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๔ ก.พ. ๕๒, ๑๓:๕๐:๐๙ »

ขอบคุณครับ
น้องลิงน้อย
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๗๗

๑๑ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๓๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๕๑
  รับขอบคุณ: ๑๕๕๑

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๒๗%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๔ ก.พ. ๕๒, ๑๖:๔๘:๒๐ »

น่าสนใจมาก เดี๋ยวเก็บไว้ท่องบ้างนะ

nutagul
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๕

๑๕ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๒
  รับขอบคุณ: ๑๕๐๒

จังหวัด: พะเยา

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๓๗%
พลังชีวิต: ๑.๘%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๔ ก.พ. ๕๒, ๒๐:๔๘:๓๗ »

มนต์มหาปลุก
    ตั้งนะโมสามจบ
          โอม ปลุก ปลุก สารพัดกูจะปลุก กูจะปลุกพระภูมิเจ้าที่ ปลุกทั้งเจ้ากรุงพาลี กูจะปลุกทั้งนางพระธรณี กูจะปลุกดาบษฤาษีสี่พระองค์ เธอจึงให้กูปลุกมนต์ และพระคาถาทั้งร้อยพระคัมภีร์ กูจะปลุกทั้งพระฤาษีกระไลยโกฏิ เธอจึงจะออกจากพระโอษฐ์ ให้กูปลุกผีขโมดและพรายมารยา กูจะปลุกทั้งเทวดาและพระอินทร์พระพรหม กูจะปลุกทั้งพระยมแลพระกาฬ
            มนต์คาถามหาปลุกนี้ท่านให้ปลุกเครื่องรางและน้ำมันว่าน ขมิ้น สารพัดที่จะใช้ปลุกได้ให้เกิดอานุภาพอิทธิฤทธิ์ขึ้นอีกแล 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~@เสน่ห์เอ็ม@~, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), อชิตะ, กระเบนท้องน้ำ

gong23
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๓

๒๓ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๗๐

ประสบการณ์: ๑๗%

« ตอบ #22 เมื่อ: ๑๕ ก.พ. ๕๒, ๑๐:๐๑:๕๓ »

ครับ
worachot
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๖๗๒๕

๒ ชั่วโมง ๑๕ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๙

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๒๖ พ.ย. ๕๒, ๒๑:๐๘:๒๖ »

ผมจะให้ไปอีก 1 นะ
นะเลือน พุทเฝือนหัวใจ โมหลงไหล ธาปิดปาก ยะสูญหาย
คานี้นี้ ศัตรูมีมามอดม้วยบรรลัย มันสู้เรามิได้เลย
คาถานี้ ประสิทธฺเม

มีอีก1 คาถาทำให้ฝนหยุด
จะ ภะ กะ สะ
ใช้ได้จริง

คาถาโบราณ

เด็กวัดหนัง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๒๑๐

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๐๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๕๗

ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

ประเทศ: South Korea

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๒๘%

P_1_P_2_880@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: ๒๗ พ.ย. ๕๒, ๑๑:๔๓:๕๒ »

ขอบคุณคับ...

พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)
arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๔๖
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%
พลังชีวิต: ๒.๒%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: ๒๗ พ.ย. ๕๒, ๑๒:๔๗:๒๑ »

ขอบคุณมากครับ

ดีๆทั้งนั้น

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์