ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามประสพการณ์เหรียญเต่าเสาร์ห้า หลวงปู่หลิวครับ ปี36  (อ่าน 11630 ครั้ง)

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทราบว่าเหรียญรุ่นนี้มีประสพการณ์ แต่ไม่รู้ประสพการณ์ที่มีนั้น คือเรื่องใด ท่านใดทราบรบกวนด้วยครับ :093:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รุ่นไม่เค่ยรู้ครับ ...แต่สำหรับผมนะครับ
หลวงปู่หลิว ดีทุกด้าน ครับ เด่นทางโชคลาภ และโภคทรัพ ครับ
แต่เรื่อง คงกระพัน ก็ไม่ธรรมดา ครับ .............เมตตาก็ดีครับ
สังเกตุ คนแถวในตลาดนครปฐม แขวนแต่หลวงปู่หลิว ครับ
ไปดูได้ครับ   ......... :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เหรียญเต่าท่านนี่เน้นด้านทำมาหากินครับ
คือมีแต่โชคลาภเงินทองมาก
ส่วนเรืองแคล้วคลาด คุ้มครองตัวนี่ก็สุงด้วยเช่นกัน
ถือเคล็ดที่ว่า เต่าเป็นสัตว์อายุยืน
แถมมีกระดองเป็นเครืองป้องกันอันตรายต่างๆครับ
หลวงปู่หลิวท่านมีเชื้อสายชาวจีน ท่านจึงสร้างพระเครื่องรูปเต่าขึ้นมา
เพื่อให้ศิษย์ได้บูชาเป็ฯสิริมงคลครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง ประสบการณ์โชคลาภโภคทรัพย์ แคล้วคลาดก็ดีครับท่าน

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ผมใด้ไปวัดนี้มาแล้ว โบสที่วัดนี้สวยมากแต่เท่าที่รู้มาจากแม่ก็มีดีอยู่ทุกด้านเลยครับ
แต่ที่อยู่ของวัดนี้อยู่เข้าไปลึกมากขอบอกครับ :050: :003:

ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เต่าหลวงปู่หลิว ต้อง   รุ่น ปลดหนี้  เฟี้ยวเลยๆ อิอิ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
เหรียญเต่าท่านนี่เน้นด้านทำมาหากินครับ
คือมีแต่โชคลาภเงินทองมาก
ส่วนเรืองแคล้วคลาด คุ้มครองตัวนี่ก็สุงด้วยเช่นกัน
ถือเคล็ดที่ว่า เต่าเป็นสัตว์อายุยืน
แถมมีกระดองเป็นเครืองป้องกันอันตรายต่างๆครับ
หลวงปู่หลิวท่านมีเชื้อสายชาวจีน ท่านจึงสร้างพระเครื่องรูปเต่าขึ้นมา
เพื่อให้ศิษย์ได้บูชาเป็ฯสิริมงคลครับ

ขอบคุณครับ แต่เต่า ก็อยุ่ในเรื่อง พระเจ้า 5 พระองค์ด้วย ครับ
(ไม่เพียงแต่ของจีนเท่านั้น ในศาสนาพุทธก็มีความสำคัญครับ)
เป็นสัตว์ศักสิทธิ์ ที่พระโพธิสัตว์ลงมาเสวย ชาติเป็นเต่า
อยู่ในชาตินึง ครับ  ......จึงมีความเป็นศิริมงคลสูง ครับ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ถูกต้องค้าบพี่ พระพุทธเจ้าท่านก็มีความเกี่ยวข้องกับเต่าด้วย
คือพระกัสสปะ มีสัตว์พาหนะคือ เต่า ครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เต่า เต่า เต่า เต่ามันมีสี่ขา   เต่าสุขใจ หลวงปู่หลิว ก็ยอด ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมใด้ไปวัดนี้มาแล้ว โบสที่วัดนี้สวยมากแต่เท่าที่รู้มาจากแม่ก็มีดีอยู่ทุกด้านเลยครับ
แต่ที่อยู่ของวัดนี้อยู่เข้าไปลึกมากขอบอกครับ :050: :003:

อ่าครับ ไปลอดเต่ากันนะ ^^

• เด็กวัด
พญาเต่าเรือนตัวใหญ่ที่สุดในโลกต้องที่วัดนี้ที่เดียว
อิอิ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมมีปิดตายันต์ยุ่งเนื้อเฆมสิทธิ์ ฉลองอายุ 84ปี(ถ้าจำผิดขออภัย) 1 องค์ ผมทำงานโรงพยาบาล(ไม่ใช่แพทย์)รู้สึกห้อยคอที่ไรยุ่งตลอดเลยครับมีแต่เคส งานเข้าตลอด เลยนิมนต์เก็บไว้ในเซฟ คิดไว้แล้วถ้าผมมีกิจการขายของเป็นของตัวเองเมื่อไหร่นิมนต์ออกมาห้อยอีกแน่ๆ

• อัฏฐมะ
ผมมีปิดตายันต์ยุ่งเนื้อเฆมสิทธิ์ ฉลองอายุ 84ปี(ถ้าจำผิดขออภัย) 1 องค์ ผมทำงานโรงพยาบาล(ไม่ใช่แพทย์)รู้สึกห้อยคอที่ไรยุ่งตลอดเลยครับมีแต่เคส งานเข้าตลอด เลยนิมนต์เก็บไว้ในเซฟ คิดไว้แล้วถ้าผมมีกิจการขายของเป็นของตัวเองเมื่อไหร่นิมนต์ออกมาห้อยอีกแน่ๆ

ขอให้ได้กิจการค้าขายไวไวนะครับ

• เด็กวัด
ขอให้ได้ไวๆ เช่นกัน ครับ  ท่าน Link

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณครับ คงต้องรองวดนี้ครับ

• ...
เยี่ยมๆๆ รองวดนี้หมายถึง แด๊กๆ วันพรุ่งนี้ปะครับ อิอิ ล้อเล่นครับท่าน อย่าคิดมาก รวยไวๆนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่คิดมากครับ หนุกๆครับ อยากถูกรางวัลที่1จัง