ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ตรงเจอกับตัวเอง เบี้ยแก้ หลวงตาเผือด  (อ่าน 17873 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
  ณ วันศุกร์ที่ 27 มิถุนายน 2551 ผมได้ไปเที่ยวน้ำตกแห่งหนึ่ง กับเพื่อน และรุ่นน้อง

ผมก็ได้เฮฮา ภาษาวัยรุ่น ก้าวแรกที่มา ผมก็แปลกใจแล้ว ที่มีศาลน้อย ใหญ่มากมาย

แต่ก็ไม่ได้คิดไรมาก ยกมือไหว้แล้วก็ไปเล่นน้ำตก ก็มีเหล้าเบียร์กันเปิดกินอย่างราชา

แต่ ขวดแรกเพื่อนผมเปิดแล้วขวดแตก มันก็เอาขวดที่แตกเซ่นเจ้าที่ ซึ่งผมก็ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง

แล้วก็เสียงดังโหวกเหวกโวยวายมากๆ เพราะที่นั่นไม่มีใครมาเที่ยว และเจ้าหน้าที่ของน้ำตกก็อนุญาติ

ผมก็เลยเต็มที่กัน สังเกตุได้ว่า น้ำตกแห่งนี้ไม่มีคนเล่นน้ำ แต่ก็ไม่ได้เอะใจไร เล่นต่อไป

ระหว่างนั้นประมาณ บ่าย 3 เพื่อนผมหลายๆ คนเจอสิ่งแปลกๆ เช่นเห็นคนนุ่งสะไบสีชมพูมายืนมองพวกผมเล่นน้ำตก

มีคนเรียกหันไปตอบไม่มีใครบ้าง แล้วก็เหนสิ่งแปลกๆ มามาย ผมเลยบอกพวกเพื่อนๆ ว่า เห้ย เรา Move กันเถอะ

ก็เลยรีบลงน้ำตก มายังศาลใหญ่ประจำน้ำตก ผมก็นำขอคมาลาโทษ... แต่ขณะที่ขอคมาอยู่ ป้ายศาลก็หล่นลงมา

เหมือนกับคล้ายๆ ว่าไม่รับคำขอคมา พวกเพื่อนๆผมเลย รีบเผ่น โดยกาน ลอดรั้วลวดหนามของน้ำตกแห่งนั้นเพื่อความรวดเร็ว

ขณะที่ลอดออกมายังถนน นั้น ผู้หญิงที่ไปด้วย เริ่มล้มไปทีละคน... จาก 1 ไป 2 จาก 2 ไป 3 ล้มเรียงกัน 3 คนเลย

แล้วทุกคนที่ล้มก็พูดว่า มันมาแล้ว มันมาแล้ว !!!  ด้วยความตกใจเลยรีบพยุงกันแล้ววิ่งไปที่รถ.... เหตุการณ์วุ่นวายมาก

ทุกคนก็ งงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น คนแรกก็เพ้อว่า ชุดดำตามมาแล้ว..... ชุดดำ... คนที่ 2 ก็ รำในท่าที่นอนหงายอยู่บนรถ

คนที่ 3 นอนกัดฟันตัวสั่น ผมก็พอรู้ว่าเกิดไรขึ้น ก็เลยถอดเบี้ยแก้ เอาเบี้ยนั้นใส่ปากของคนที่ 2 ครับ อาการที่โบกไม้โบกมือรำก็หายไป

พวกผมก็รีบออกรถกันมุ่งหน้าไปยังวัดระแวดนั้น ผมหันไปที่น้ำตกสังเกตุเห็น มีเมฆสีเทาดำ มืดครึ้ม (เฉพาะที่น้ำตกนั้น)

พอถึงวัดใกล้ๆแถวนั้น พอถึงวัดเรียกให้ลงไม่ลง ต้องอุ้มลงมาเลย แล้วทั้ง 3 ก็บอกว่า ปล่อยกุๆ แล้วมองตาขวาง แล้วดิ้นสุดๆ เลย

เค้าก็นิมนพระมาพรหมน้ำมนให้ก็ไม่หาย สิ่งที่ติดตัวผมตอนนั้นคือ เบี้ยแก้ หลวงตาเผือด กับ หนุมาน หลวงพ่อแล วัดพระทรง

พกไปแค่ 2 อย่างเพราะไม่ได้คิดว่าจะเจออะไร.... ผมเลย เอาเบี้ยตัวนั้นมา อาราธนาถึง หลวงตาเผือด วัดมะกอก ให้ช่วยคุ้มครอง

แล้วพออาราธนา ขอพรเสร็จ ผมก็ใช้เบี้ยตัวนั้น ใส่ลงไปในแก้วน้ำแล้วคนๆ ประมาณสัก 2 นาที (โดยนึกถึงหลวงตาเผือด ตลอด)

แล้วให้ทั้ง 3 คน กินน้ำที่ผมเอาเบี้ยไปคนในนั้น สรุปว่า อาการค่อนข้างดีขึ้น ผมจึงทำให้คนละแก้ว ก็สรุปว่า อาการเกือบเหมือนคนปกติ

แต่มีอาการเพลียมากๆ ไม่ชักดิ้นชักงอ เหมือนตอนมาวัดแรกๆ ก็พอรู้เรื่องแต่ยังเพ้อถึง คนชุดดำว่า มารอหน้ากุฏิ ผมก็เลยให้เค้าใส่เบี้ยไว้

อีกคนก็ให้ใส่ หนุมานหลวงพ่อแล อาการก็ดีขึ้นมาก ร่าเริงได้เหมือนเป็นปกติ แต่คนแรกยังซึมๆ ผมก็มาปรึกษาพระที่วัดแห่งนึงในนครปฐม

ท่านบอกว่าให้ไปขอคมาลาโทษซะ เอาดอกไม้ธูปเทียน ไปขอคมา จะได้จบๆ กันไป .....

การเดินทางไปขอคมานั้น ผมกำหนดไว้ว่า วันพฤหัส ที่จะถึงนี้ เพื่อไปขอคมา ประสบการณ์ของผมนี้ ถ้าไม่เจอกับตัวคงไม่เชื่อ

ผมเชื่อสนิทใจครับ เจอกับตัวอย่างนี้ สุดยอดจริงๆ ครับ ทำให้ผมยิ่งศรัทธา เบี้ยแก้ หลวงตาเผือด มากๆ เหมือนกับท่านได้ช่วยชีวิตเพื่อนๆ

ของผมไว้ครับ เรื่องนี้สอนให้รู้ไว้ว่า ไปไหนมาไหนควรมีความเคารพสถานที่ ไม่งั้นจะเจออย่างเพื่อนผมที่ประสบกัน คงไม่มีใครลืมที่ได้เจอ

สิ่งนี้นั่นคงอยู่ในใจ เพื่อนๆ และตัวผม กับน้ำตกนั้นตลอดไป คงไม่มีใครลืมได้ เพราะนี้ล่ะขอจริงที่ได้เจอกัน.....

เบี้ยตัวนี้ผมได้ให้แม่ของผมใส่ไว้อยู่...... นี้คือประสบการณ์จริงที่เจอกับตัวจริงๆ ไม่ได้ลอกใครมาครับ

ถ้าไงเพื่อนๆ ช่วยอวยพรให้การไปขอคมาในพฤหัสบดี ที่จะถึงนี้เป็นไปด้วยความปลอดภัยด้วยเถิด สาธุ !!!

ขอบพระคุณครับ By โจรสลัด

น้ำตกแห่งนี้ล่ะครับ ให้ชมแต่ภาพ บอกชื่อน้ำตกไปเดวกลัวกันหมด อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2551, 06:06:42 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
มิน่าเล่า ลุงmazing จึงโดนไปอีก 4 ตัวอะครับ :004:
...

...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โอ้โห อ่านแล้วขนลุกๆ ช่วยบอกทีเถอะครับว่าน้ำตกอะไร ที่ไหน อย่างไร ( เผื่อว่าใครชวนไปจะได้ปฏิเสธ ) อิอิ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดครับ  ขอให้ท่านโจรประสบความสำเร็จในการขอขมาลาโทษนะครับ
และขอให้เดินทางปลอดภัย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2551, 10:12:59 โดย M007 »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
มีปัญหากับพวกอมนุษย์ ไม่ดี เขาอาจจะเป็ยภูต ผี ปีศาจ หรือ เป็นรุขเทวดา เทพารักษ์ มีฤทธิ์ต่างกันไป
ถ้าขอขมาได้เป็นดีที่สุด แม้ว่าเราจะมีของดีอยู่ พอแก้ไขได้ แต่บ้างที่ก็ไม่ควรไปปะทะกับเขา ยกเว้น
เหลืออดทน ลำบากเลือดตาแทบกระเดน ตามคำกล่าวของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ ที่กล่าวเรื่องการ
ใช้มีดหมอไว้

ไปเที่ยวน้ำตก ไปกินน้ำตกเป็นกับแกล้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2551, 11:03:47 โดย ???-สายัณ-??? »

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุดยอดครับ  ขอให้ท่านโจรประสบความสำเร็จในการขอขมาลาโทษนะครับ
และขอให้เดินทางปลอดภัย ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

มีปัญหากับพวกอมนุษย์ ไม่ดี เขาอาจจะเป็ยภูต ผี ปีศาจ หรือ เป็นรุขเทวดา เทพารักษ์ มีฤทธิ์ต่างกันไป
ถ้าขอขมาได้เป็นดีที่สุด แม้ว่าเราจะมีของดีอยู่ พอแก้ไขได้ แต่บ้างที่ก็ไม่ควรไปปะทะกับเขา ยกเว้น
เหลืออดทน ลำบากเลือดตาแทบกระเดน ตามคำกล่าวของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ ที่กล่าวเรื่องการ
ใช้มีดหมอไว้

วิวน้ำตก คล้ายพีลอซู นะ

ครับ ผมไม่ได้ไปปะทะ แน่นอน ไปขอคมาลาโทษครับ ดีที่สุดแล้วครับ ขอบพระคุณครับพี่สายัณ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เป็นกำลังใจให้เน้อท่านน้อง..ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ กระทำการตามตั้งใจได้สมปราถนา

..ขอบคุณสำหรับของขวัญวันเกิดที่เคยให้ด้วย..

..พุทธคุณขนาดนี้ ต้องนิมนต์ขึ้นเอวโดยไวซะแร้ว..

..มาเสริมกำลัง กะของวัดกลางบางแก้ว กะวัดด่านเจริญชัย เหอะๆ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ๛ตี๋ใหญ่๛

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - unif_cyber@hotmail.com
    • อีเมล
น่ากลัว!!
เมตตาอยู่หน้าสุด มหาอุดดุจดวงแก้ว คลาดแคล้วเป็นเครื่องกัน คงกระพันอยู่ข้างใน

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
น่ากลัวอย่างแรง  ยังไงก็ขอให้ประสบความสำเร็จในการไปขอขมาลาโทษนะครับ
แล้วขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับท่านโจร 
ยังไงก็ขอให้โชคดีกับสิ่งที่ท่านโจรกำลังจะทำ  ขอให้โชคดีครับ :016: :015: :079:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ

• อัฏฐมะ
น่ากลัวอย่างแรง  ยังไงก็ขอให้ประสบความสำเร็จในการไปขอขมาลาโทษนะครับ
แล้วขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับท่านโจร 
ยังไงก็ขอให้โชคดีกับสิ่งที่ท่านโจรกำลังจะทำ  ขอให้โชคดีครับ :016: :015: :079:

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้ล่ะครับ ออกเดินทาง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอให้ท่านโจรสลัด เดินทางโดยปลอดภัย แคล้วคลาดทุกประการนะคะ และสำเร็จลุล่วงสมความปรารถนา นะจ๊ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
โห....น่าเกลือเหมือนกัน  ขอให้โชคดีนะครับ
 (ไม่บอกจริงๆเหรอว่านำตกอะไร อิๆ)
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ขนลุกครับคุณโจ เยี่ยมๆ ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ จิตใจเรามุ่งไปขอขมา คงไม่มีปัญหาครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โห....น่าเกลือเหมือนกัน  ขอให้โชคดีนะครับ
 (ไม่บอกจริงๆเหรอว่านำตกอะไร อิๆ)

น้ำตก"นก" จังหวัด"เมืองหัวหน้าฝ่ายบริหาร" 555+

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :001: น้ำตก ชื่อนก ที่สักไว้ใต้ยันต์ ๙ ยอด อ่ะเหรอครับ ....เห็นเขาว่ากันว่า..แรงเอาเรื่อง ถ้าผิดพลาดพลั้งไป ก็บอกกล่าวเขาละกันครับ  น้ำตกแห่งนี้มีต้นน้ำไหลลงมาจาก เขาใหญ่   ซึ่งถ้าเดินป่าขึ้นไปแต่ต้องเดินจากอีกน้ำตกหนึ่ง ที่ชื่อไม่ใช่่นางเอก จะผ่านป่าขึ้นไปถึงด้านบนเขาใหญ่
ขอบอกว่า บนนั้นเจ้าที่ เจ้าทางแรงมากเหมือนกัน เคยเจอดีมาแล้ว หลอนดีครับ เรื่องแบบนี้
เป็นกำลังใจให้ท่านโจรสลัด ครับ

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
โหสุดยอดมากเลยครับ

อ่านแล้วขนลุกอะ

• อัฏฐมะ

ขอบพระคุณมากครับ

ขนลุกครับคุณโจ เยี่ยมๆ ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ จิตใจเรามุ่งไปขอขมา คงไม่มีปัญหาครับ

ขอบพระคุณมากครับ พี่ๆ

:001: น้ำตก ชื่อนก ที่สักไว้ใต้ยันต์ ๙ ยอด อ่ะเหรอครับ ....เห็นเขาว่ากันว่า..แรงเอาเรื่อง ถ้าผิดพลาดพลั้งไป ก็บอกกล่าวเขาละกันครับ  น้ำตกแห่งนี้มีต้นน้ำไหลลงมาจาก เขาใหญ่   ซึ่งถ้าเดินป่าขึ้นไปแต่ต้องเดินจากอีกน้ำตกหนึ่ง ที่ชื่อไม่ใช่่นางเอก จะผ่านป่าขึ้นไปถึงด้านบนเขาใหญ่
ขอบอกว่า บนนั้นเจ้าที่ เจ้าทางแรงมากเหมือนกัน เคยเจอดีมาแล้ว หลอนดีครับ เรื่องแบบนี้
เป็นกำลังใจให้ท่านโจรสลัด ครับ

ขอบคุณมากครับ แรงมากหรือปล่าวไม่รู้ ที่รู้ๆ จังๆ ครับ

• อัฏฐมะ
กลับมาปลอดภัยครับผม ขอคมาเรียบร้อยแล้ว....

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วย ครับ

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับผมห้อยเป็นประจำครับ

• ...
ดีครับ ดีแล้ว ปลอดภัยกลับมาดีแล้ว .

• อัฏฐมะ
ขอบคุณพวกพี่ๆ ที่ให้กำลังใจครับ ขอบคุณครับ