ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ที่ซ่อนเร้นอีกองค์  (อ่าน 16020 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
อาจารย์ที่ซ่อนเร้นอีกองค์
« เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 07:24:20 »
พระอาจารย์พรสิทธิ์ แห่งวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ ไม่อยู่ในกุฎิ แต่อยู่ในกระต๊อบ วิชาอาคมเข้มขลังไม่เป็นรองใคร สักยันต์สวยครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: อาจารย์ที่ซ่อนเร้นอีกองค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 07:28:09 »
นี่ฝีมือท่านครับ ลงได้ทั้งอักขระขอมและล้านนา แล้วแต่จะเลือกเอา

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: อาจารย์ที่ซ่อนเร้นอีกองค์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 07:33:03 »
พระนารายณ์ทรงครุฑ ผีมือท่านครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 07:42:44 »
พระนารายณ์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 07:44:05 »
พรหม ๔ หน้า

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 09:20:15 »
แหล่มเลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 09:37:17 »
งามแต๊ๆเจ้า อิอิ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 09:39:28 »
โอ้รอยสักงดงามแต้เด้อปี้น้อง ^ ^
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 10:02:33 »
สวยมากครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 08:14:04 »
เส้นสายละเอียดงดงามมากครับท่าน

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 08:43:36 »
ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม ผมเป็นคนปักษ์ใต้(นครศรีฯ)มาทำมาหากินอยู่ทางเหนือครับ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนพ้องน้องพี่ในเวปนี้ครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 12:01:51 »
หวัดดีคับ... คุณพี่สิงห์ดำ อยู่อำเภอไหรละ ผ่มอยู่ลาน - กา คับยินดีที่ได้รู้จัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2551, 12:07:40 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 02:12:57 »
ผมอยู่ที่หัวไทร (หน้าสตน)ครับ ดีใจจังมาเจอคนภาคเดียวกัน คอเดียวกัน ในเวปนี้

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 03:11:23 »
สวยครับผม

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 03:36:32 »
ขนาดซ่อนเร้นหลบกายา ยังไปตามหาจนพบ นับถือๆ

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 03:38:54 »
สวยมากคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 06:10:09 »
สวยมากครับ ผมชอบ เศียร์พระนารายณ์ มากๆ

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 ก.ค. 2551, 08:16:27 »
หวัดดีคับคุณพี่ สิงห์ดำ  และคุณพี่chatsmm   ผมก็เด็กใต้เหมือนกัน

คนคอนด้วยนะเนี้ย

เห็นมัยแหลงใต้ฉับพึด

ฮ่าฮ่า

ผมอยุ่  ทุ่งสงน่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ก.ค. 2551, 05:05:41 »
หวัดดี คุณ นุ้ย

ดีใจจังเลยที่พบคนคอนแล้วชอบเรื่องพรรณนี้กัน

ผ่มอยู่ ลาน - กา (ท่าดี)

ออฟไลน์ Aexa

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 ก.ค. 2551, 09:17:49 »
อาจารย์ท่านนี้ท่านจะบำเพ็ญภาวนาช่วงเข้าพรรษาครับ ช่วงนี้ก้อเลยต้องรอไปก่อน เสียดายว่าจะไปเพิ่มก่อนเข้าพรรษาแต่ไม่ทันครับพี่น้องครับ [mb][/mb]
จาก ลูกศิษย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2551, 01:26:37 โดย Aexa »

ออฟไลน์ Bosscyber

• ทุติยะ
  • **
  • ทำไมสังคมต้องดูหมิ่นคนสักด้วย...
    • MSN Messenger - boss_saiber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ก.ค. 2551, 11:35:54 »
สวยมากครับ
*~อะสังวิสุโลปุสะพุภะ สังวิทาปุกะยะปะ นะโมพุทธยะ มะอะอุ อะรหัง~*

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 10:32:55 »
ฮ่าฮ่า  ผมก็ชอบอยุ่นานแล้วนิ

อยากได้  เศียร์พระนารายณ์   จังนิ  งามแท้

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 ก.ค. 2551, 10:31:20 »
วันนี้ไปที่วัดสว่างอารมณ์มาแล้วครับ
แต่ว่าไม่เจอพระอาจารย์คนแถวนั้นก็บอกว่าพระอาจารย์ไปลำปาง
จะกลับมาแต่กี่โมงไม่รู้ เขาเลยโทรถามให้ พระอาจารย์บอกว่าจะกลับมาถึงตอน2ทุ่มจะรอไหม
ผมเลยบอกว่าไม่เป็นไรครับให้ท่านพักผ่อนดีกว่า
สรุปวันนี้ไปทั้งวัดทุ่งเกี๋ยง วัดสว่างอารมณ์ ไม่ได้อะไรติดไม้ติดมือมาเลยผมคงไม่มีดวง
เอาไว้วันหน้าแล้วกันครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 09:37:13 »
พระอาจารย์สิทธิ์ จะรับสักตามฤกษ์ยามของทางเหนือครับ ข้างขึ้น ๑-๓-๔-๕-๖-๑๓-๑๕/ข้างแรม ๑-๔-๕-๑๐-๑๑-๑๒ ครับถ้าไปไม่ตรงกับวันดังกล่าว ท่านไม่สักครับ ของที่ต้องเตรียมไปคือ ดอกไม้ขาว๔/ธูป๘/เทียน๘/เงิน๑๕๙ ครับ อย่าเพิ่งท้อนะครับคุณเด็กลำปาง ผมกว่าจะได้สักไปตั้ง5-6ครั้งครับ วันที่สักนั่งรอตั้งแต่10โมงเช้า ได้สัก4โมงเย็น นะครับ อย่าได้ของดีต้องใจเย็นๆครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 11:33:11 »
ท่านสิงห์ดำครับ กระผมอยากใคร่รบกวนอยากเห็นรอยสักท่านสิงห์ดำหน่อยครับ ไม่ทราบว่าจะได้เห็นรึปล่าว แล้วแต่ท่านจะพิจรณา

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 ก.ค. 2551, 08:13:43 »
ผมว่าจะไปทำบุญกระเบื้อง แล้วก็ไปบูชาวัตถุมงคล อ่ะครับ

แล้วตกลงเข้าพรรษาท่านสักหรือปล่าวครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 08:39:43 »
ตอบคุณเด็กลำปาง ผมจะเข้าไปหาท่านเร็วๆนี้ จะสอบถามมาให้ครับ
ตอบคุณAexa ผมเคยลงรอยสักไปหลายกระทู้แล้วครับ แต่จะลงให้ดูอีกทีครับ ถ้าไม่ลงให้ดู กลังน้องๆเสียใจนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 10:23:00 »
อ๋อ ที่แท้พระนารายณ์ กับพรหมสี่หน้ารนี่หลังท่านสิงห์ดำเอง สวยงามมากๆ ชอบมาเลยครับท่าน ขอบพระคุณอย่างสูงที่เอามาให้ชมเป็นขวัญตา
ผมอยากได้พระนารายณ์มาก ไม่ทราบว่าออกพรรษาแล้วกระผมจะไปขอจะได้รึปล่าวครับท่านพี่สิงห์ดำครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 12:30:18 »
ได้แน่นอนครับน้อง จะไปเมื่อไหร่กระซิบบอกกันมั่งนะพี่ขับรถส่วนตัวไป ไปด้วยกันก็ได้ มาตั้งหลักที่ร้านพี่ก่อนนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 01:38:50 »
ยินดีที่ได้พบศิษย์อาจารย์เดียวกันนะครับพี่สิงห์ดำ ว่าแต่ว่า...ร้านพี่สิงห์ดำอยู่ที่ไหนอะครับ และขอเบอร์โทรติดต่อด้วยนะครับพี่

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 06:36:49 »
อยูิใกล้ๆสถานีตำรวจเมืองลำพูนครับ :090:

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 ก.ค. 2551, 06:50:38 »
ส่งเบอร์โทรให้ทางเมล์แล้วครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 ก.ค. 2551, 09:34:28 »
ขอบคุณมากครับพี่สิงห์ดำ ใจดีมากๆ *-* :003: