ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับอยากสักน้ำมันวัดบางพระ  (อ่าน 16314 ครั้ง)

ออฟไลน์ numbero

• ทุติยะ
  • **
ศิษย์รุ่นพี่ช่วยแนะนำทีครับ อยากสักน้ำมันที่วัดบางพระครับ
ถึงจะเป็นน้ำมันแต่ขอเอาแบบ  รายสวย เข้มขลัง อ่ะครับ จะต้องสักกับ พระอาจารย์ท่านไหน มีรูปสักของแต่ละพระอาจารย์มาประกอบด้วยก็ดีครับ
อยากได้   หนุมานตัวเก้า จิ้งจกสตรีพ่าย ตะขาบมนต์ แล ยันต์แปดทิศ อ่ะครับไม่รู้จะมีรึป่าว
ฝากศิษย์รุ่นพี่ดู ถาม และตอบ ให้ด้วยนะครับ
ขอขอบคุณด้วย ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: แนะนำทีครับอยากสักน้ำมันวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 10:31:14 »
ตัวเก้าไม่น่ามีครับสำหรับสายบางพระ สักได้กับพระอาจารย์ทุกๆรูปครับ แต่ที่หลวงพี่ติ่ง ท่านสักแต่น้ำมันอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แนะนำทีครับอยากสักน้ำมันวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 10:39:07 »
สักได้ทุกรูป แนะนำไปหาพี่ติ่งคับ สักสวย สักเบา รายก้อสวย แต่ๆๆๆ ช่วงนี้น้ำมันแพงหน่อยนะ เกือบห้าสิบแระ 555
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ค. 2551, 10:43:45 »
ผมก็สักน้ำมันมาทั้งตัว   ไม่รู้ว่าสวยไม่สวยอะเพราะ  มันมองไม่เห็นอะเวลารอยสักหายดีแล้ว  -*-  เลยตอบไม่ถูก

ถ้าอยากสักแล้วจาโชว์ความสวยก็หมึกเลย   เพราะ  น้ำมันสักเสร็จพอหายแล้วก็มองไม่เหงแล้ว
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 01:08:44 »
หลวงพี่ได้ทุกท่านครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 06:04:49 »
ศิษย์รุ่นพี่ช่วยแนะนำทีครับ อยากสักน้ำมันที่วัดบางพระครับ
ถึงจะเป็นน้ำมันแต่ขอเอาแบบ  รายสวย เข้มขลัง อ่ะครับ จะต้องสักกับ พระอาจารย์ท่านไหน มีรูปสักของแต่ละพระอาจารย์มาประกอบด้วยก็ดีครับ
อยากได้   หนุมานตัวเก้า จิ้งจกสตรีพ่าย ตะขาบมนต์ แล ยันต์แปดทิศ อ่ะครับไม่รู้จะมีรึป่าว
ฝากศิษย์รุ่นพี่ดู ถาม และตอบ ให้ด้วยนะครับ
ขอขอบคุณด้วย ณ ที่นี้ครับ

สวยก็คงต้องสักหมึก เข้มขลังทุกท่านครับ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น 

หนุมานตัวเก้า , จิ้งจกสตรีพ่าย , ตะขาบมนต์ << ไม่เคยเห็นจากวัดบางพระ เลยครับ

ส่วน 8ทิศ มีแน่นอนจ้า เอา งบน้ำอ้อย กับ 9ยอด ด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2551, 07:42:14 »
สักน้ำมันจะให้ออกมาสวยคงยากครับ สู้หมึกไม่ได้คมชัดกว่าเยอะ
แต่ถ้าสักแล้วขลังละก็ ดีทุกกุติอย่างที่พี่ๆท่านอื่นแนะนำ
แหะๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 12:30:46 »
เพิ่งไปสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่งมาครับ เพิ่งไปสักครั้งแรก หลังจากที่ได้ไปทำบุญและไปแอบๆดูมาหลายครั้ง และ ได้รับคำแนะนำจากพี่ๆในกลุ่มที่ไปสักที่วัดบางพระมาครับ ว่าถ้าจะสักน้ำมันให้มาหาหลวงพี่ติ่ง ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่องความหมายของรอยสักแต่ละรูปเลยนึกว่าเหมือนกันทุกที่ครับ...เข้าไปโดนหลวงพี่ติ่งดุเอาเลยครับเพราะหลวงพี่ถามว่าอยากได้อะไร... ผมเคยได้ยินมาว่ายันต์5แถวช่วยเรื่องดวงๆ เสริมดวงประมาณนี้ครับเลยบอกหลวงพี่ติ่งไป หลวงพี่ติ่งดุเลยครับบอกไม่มี ต้องไปหาที่อื่น เล่นเอาเอ๋อไปเลยครับ หลวงพี่ติ่งก้อเลยเล่าประวัติต่างๆให้ฟังครับถึงจะทราบความเป็นมา หลวงพี่ติ่งก้อเลยเมตตาสักยันต์เก้ายอดให้ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นด้วยนะครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 08:21:00 »
เพิ่งไปสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่งมาครับ เพิ่งไปสักครั้งแรก หลังจากที่ได้ไปทำบุญและไปแอบๆดูมาหลายครั้ง และ ได้รับคำแนะนำจากพี่ๆในกลุ่มที่ไปสักที่วัดบางพระมาครับ ว่าถ้าจะสักน้ำมันให้มาหาหลวงพี่ติ่ง ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่องความหมายของรอยสักแต่ละรูปเลยนึกว่าเหมือนกันทุกที่ครับ...เข้าไปโดนหลวงพี่ติ่งดุเอาเลยครับเพราะหลวงพี่ถามว่าอยากได้อะไร... ผมเคยได้ยินมาว่ายันต์5แถวช่วยเรื่องดวงๆ เสริมดวงประมาณนี้ครับเลยบอกหลวงพี่ติ่งไป หลวงพี่ติ่งดุเลยครับบอกไม่มี ต้องไปหาที่อื่น เล่นเอาเอ๋อไปเลยครับ หลวงพี่ติ่งก้อเลยเล่าประวัติต่างๆให้ฟังครับถึงจะทราบความเป็นมา หลวงพี่ติ่งก้อเลยเมตตาสักยันต์เก้ายอดให้ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับครับผม

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 09:20:41 »
วัดบางพระไม่มีหนุมานเป็นตัวมีแต่กระบวนท่าในตำราพิชัยสงครามอ่ะครับ
ส่วนสักน้ำมันหลวงพ่อติ่งก็คงต้องกินยาแก้ปวดไปก่อนอ่ะครับ มือท่านคงไม่เบาหรอก
หนักมาก  และก็หลวงพ่อแป๊วก็สักน้ำมันสักเสร็จพวกงงนึกว่าสักหมึกสีแดงคร้าบ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 01:33:19 »
วัดบางพระไม่มีหนุมานเป็นตัวมีแต่กระบวนท่าในตำราพิชัยสงครามอ่ะครับ
ส่วนสักน้ำมันหลวงพ่อติ่งก็คงต้องกินยาแก้ปวดไปก่อนอ่ะครับ มือท่านคงไม่เบาหรอก
หนักมาก  และก็หลวงพ่อแป๊วก็สักน้ำมันสักเสร็จพวกงงนึกว่าสักหมึกสีแดงคร้าบ

ทีแรกคิดว่าจะไม่เจ็บครับ 555 เลือดซิ้บๆเลย

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 03:14:29 »
ถ้าคิดจะสักแล้วคงต้องทำจิตใจให้ดีนะครับ เคารพครูเป็นที่ตั้งแล้วต้องปฎิบัติให้ได้นะครับ จะดีมาก
 สักรูปไหนก็ดีทุกรูปแหละครับ อย่าเลือกเลยนะครับว่าจะสักรูปไหนแล้วแต่พระอาจารย์จะให้ดีกว่า
สักกับพระอาจารย์รูปไหนก็ได้ขอแค่คุณต้องซื่อสัตย์กับอาจารย์ก็พอแล้วจะเห็นถึงพระพุทธคุณเองครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 06:51:37 »
อ่าครับ ได้สักแระ ยินดีครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2551, 08:31:37 โดย สิบทัศน์ »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ก.ค. 2551, 08:29:42 »

อุอุ หนักขนาดนั้นเลยหรอครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 09:45:47 »
ถ้าคิดจะสักแล้วคงต้องทำจิตใจให้ดีนะครับ เคารพครูเป็นที่ตั้งแล้วต้องปฎิบัติให้ได้นะครับ จะดีมาก
 สักรูปไหนก็ดีทุกรูปแหละครับ อย่าเลือกเลยนะครับว่าจะสักรูปไหนแล้วแต่พระอาจารย์จะให้ดีกว่า
สักกับพระอาจารย์รูปไหนก็ได้ขอแค่คุณต้องซื่อสัตย์กับอาจารย์ก็พอแล้วจะเห็นถึงพระพุทธคุณเองครับ

ต้องซื่อสัตย์กับตัวเองด้วยครับ อะไรที่คิดหวังตั้งใจก่อนจะไปให้อาจารย์ท่านสักว่าจะปฏิบัติทำได้แน่ พอได้สักแล้วก็อย่าแกล้งทำเป็นลืมซ๊ะล่ะครับท่าน

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ก.ค. 2551, 08:59:18 »
เอายันต์ครูก่อนครับอย่างอื่นที่แรงๆมีอีกเยอะครับท่าน

แล้วแต่พระท่านจะกรุณาดีกว่าครับฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ dekaccount

• ตติยะ
  • สุขทุกข์อยู่ ที่ใจ มิใช่หรือ ถ้าใจถือ ก็เป็นทุกข์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 01:17:42 »
ไปสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่งมาเหมือนกันค่ะ เจ็บมากๆๆ ไปมาสองรอบ ได้มาสามยันต์แล้วค่ะ :053: :053: