ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปางครับ  (อ่าน 28154 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaowalit407

• อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ (ท่านทั้งหลายจงยังความไม่ประมาทให้ถึงพร้อม) ถ้าประมาทไม่ปลุกเมื่อไร ตายเมื่อนั้น.
  • ตติยะ
  • อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ
ได้มีโอกาศแวะไป ลำปางครับ เลย พอมีเวลาว่าง เลยแวะกราบ หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปางครับ ท่านใจดีให้มา 1 ลายครับ ท่านบอกว่าเป็นยันต์ครู ผมก้อจำชื่อไม่ได้ ครับ จังหวะนั้น เจ็บมาก นึกอะไรไม่ออก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2551, 08:09:55 โดย chaowalit407 »
อัปปมาเทนะ สัมปาเทถะ (ท่านทั้งหลายจงยังความไม่ประมาทให้ถึงพร้อม) ถ้าประมาทไม่ปลุกเมื่อไร ตายเมื่อนั้น.....

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 09:20:56 »
งดงามครับท่าน  :053: :053: :053:

ยันต์ครูท่านใหญ่ขนาดครับ

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จ.ลำปางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 09:24:25 »
 :074: ใหญ่มาก....งดงามด้วย

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 10:11:22 »
 :089:งดงามครับ ว่างๆจะไปหาหลวงพี่ญาสักครั้ง ไม่ไกลกันเท่าไหร่ :089:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ อ้วนจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 02:29:15 »
หุ ๆ คงเจ็บน่าดู

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 02:32:31 »
ขอบคุณครับ  เจ็บก็ต้องทนครับ อิอิ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 06:24:50 »
 :015:เป็นยันต์ที่ชัดและสวยงามครับ ขอบคุณที่แบ่งกันชม  :016:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 10:05:09 »
อ่าครับท่าน งามครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ก.ค. 2551, 11:08:33 »
พระควัมปิดตา นั้นสักหลัง  :004:

ออฟไลน์ SOLSKJAER

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 09:31:48 »
ผมไปสักกะหลวงพี่ญามาที่ลำปางอ่ะ ได้แปดทิศ ใหญ่มากๆๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 09:35:43 »
ของผมครับ หลวงพี่ท่านเมตตาให้มา ใหญ่มากๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 09:36:41 »
รูปไม่ขึ้น เอาใหม่ๆ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ค. 2551, 02:36:30 »
สวยครับสวย

ว่าแต่หลวงพี่ญา ท่านอยู่แถวไหนเหรอครับ

ขอรายละเอียดด้วย

ท่านเป็นศิษย์สายไหน ค่าครูเท่าไรครับ .... อิอิ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ส.ค. 2551, 03:12:21 »
แหม พี่โจ้ ไม่รู้จักจริงง่ะ อิอิ
แต่ตุ๊ลุงท่านมือหนักจริงๆ
หน้ามืดเลย อิอิ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:17:08 »
ผมก็เคยไปให้พระอาจารย์ญา ลงเข็มมาแล้วครับ ได้ยันต์ครูก่อนครับ
และอันที่สอง เป็นยันต์แปดทิศครับ เจ็บมากครับ

:070:  :070:  :070:  :070:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:24:57 »
ผมอยู่ลำฟูนครับทำงานอยู่นิคมอุตสาหกรรม ภาคเหนือ
ไปหาพระอาจารย์ญา สองครั้งได้มาสองรายครับ
ยอมรับว่าพระอาจารย์มือหนักจริงๆ ครับ
อันนี้ยันต์ครูครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:27:54 »
อันที่สอง ยันต์แปดทิศครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:30:25 »
รวมแล้วได้มาสองรายครับ แต่คนละเดือนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:32:47 »
สวยคมมากครับ  :016:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:33:13 »
รูปพระอาจารย์ญาครับ ด้วยความเคารพครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 12:37:03 »
ขอบคุณมากครับที่ชม

:054:  :054:  :054:  :053:  :053:  :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 02:45:18 »
ผมชอบยันต์ตรงกลางมากเลย ครับ สวยมาก ครับ

• สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 04:17:42 »
ความหมายยันต์ครูของหลวงพี่ญาน่ะครับ

เริ่มจากด้านล่าง 2 ข้างนั่นคือ ดวงตราของพระพรหมผู้สร้างโลก
ถัดมาหมายถึงพระพุทธเจ้าผู้ละกิเกส
ถัดขึ้นมาเป็นดอกบัวครับ
ดอกบัวจะมีสามยอดหมายถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
แล้วที่อยู่เหนือดอกบัวนั่นคือพระพุทธเจ้า ครับ

หมายความว่า พระพรหมได้สร้างโลกขึ้นมาจนกระทั่งพระพุทธเจ้าทรงลงมาประสูติ
ทรงตัดสิ้นซึ่งกิเลสทั้งหลาย และได้ตรัสรู้ มีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
ซึ่งพระพุทธเจ้าเป็นใหญ่ที่สุดทรงประทับอยู่เหนือดอกบัวครับ

ผมศิษย์ใหม่ ความรู้น้อย ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยน่ะครับ  :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 04:28:14 »
คาถากำลังหนุมาน หมึกแดง

สักใต้ท้องแขนตรงจั๊กแร้ สองข้างครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 09:14:14 »
งามมากๆครับท่าน ลายสักของพระอาจารย์ญา  :054:

ออฟไลน์ DICKIES

• ตติยะ
    • MSN Messenger - limpgigolo@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ม.ค. 2552, 07:42:03 »
ท่าน ยังอยู่วัดนางเหลียวที่ลำปางอยู่รึป่าวคับ

ออฟไลน์ piseth

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 ต.ค. 2552, 03:44:37 »
น้องใหม่ศิษย์หลวงพี่ญาวัดนางเหลียวจังหวัดลำปาง

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ต.ค. 2552, 06:49:16 »
ยินดีต้อนรับศิษย์ผู้น้องครับผมสักมาประมาณ6ปีใช้เวลาสักประมาณ6เดือนถึงเต็มหลังเพราะอาจารย์ ญาท่านสักตามฤกษ์ครับ เข็มหนักมากๆแต่ก็คุ้มค่าครับเพราะได้ของดีจริงๆครับ ผมมีอาชีพที่ต้องเสี่ยงภัยประจำ ของที่อาจารย์ ญา ท่านเมตตาให้ชวยได้ทุกเรื่องครับ ไม่ว่าแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา มหานิยม กันคุณไสย กันแม้กระทั่งหมาดุ ..
มีครั้งหนึ่งเกี่ยวกับงานผมนี่แหละครับมีความจำเป็นต้องเข้าไปในบ้านที่มีหมาดุมากๆ ขนาดลูกน้องผมยังยอมแพ้ไม่เข้าไปเพราะหมาดุ ทั้งหมาไทยหมาฝรั่งประมาณ 5 ตัวเห็นจะได้ ตัวโตๆทั้งนั้นครับ อีกทั้งเจ้าของบ้านก็ไม่ค่อยเป็นมิตรไม่ยอมออกมาหาเพราะมั่นใจว่าไม่มีใครกล้าเข้าไป พอลูกน้องมารายงานผมๆไปเองเลยครับ ไปถึงที่หน้าบ้านพวกหมาทั้งหลายวิ่งมาเห่ากรรโชกที่หน้าประตูเลยทีเดียว ลูกน้องใจฝ่อบอกว่าพี่ๆกลับเถอะอันตราย แต่ผมมั่นใจในครูบาอาจารย์ท่องคาถาที่อาจารย์ ญา ให้กำกับไป ผมเปิดประตูเข้าไปคนเดียวบ้านหลังนั้นอยู่ห่างจากประตูรั้วไปสัก100เมตรครับผมเดินไปช้าๆหมาพวกนั้นก็เข้ามาเห่ากรรโชกผมแต่ก็ไม่ได้ทำอะไร สักพักผมก็หยุดเดินแล้วมองตาพวกมันทีละตัวๆทีนี้แหละครับหยุดเห่าแล้วกระดิกหางครางหงิงๆเลยครับ ผมก็เดินไปจนถึงบ้านเจ้าของบ้าน พอเจ้าของบ้านเจอหน้าผมเท่านั้นแหละครับ ตกใจถามผมว่าเข้ามาได้ไง หมาไม่กัดหรือ ผมก็บอกว่าดูเอาเองสิ เป็นเพื่อนกันแล้วไม่กัดแล้ว เจ้าของบ้านเลยยอมตามผมออกมาโดยดีเพราะเห็นว่าจะขัดขืนผมไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะขนาดหมายังยอมผมเลยครับ

ออฟไลน์ ขุนแผนเมืองลำปาง

• จตุตถะ
  • ทุกอย่างล้วนสำเร็จด้วยจิต
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 ต.ค. 2552, 07:19:16 »
ลายสักของอาจารย์ญาครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 ต.ค. 2552, 08:33:46 »
งดงามจริงๆครับ

ลายมือ ของพระอาจารย์ญา ลำปางครับ

กราบนมัสการครับ พระอาจารย์ ญา
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 01:47:41 »
ข้อห้ามของสำนักหลวงพี่ญาวัดนางเหลียวลำปาง(ล่าสุด)
ห้ามกิน ฟัก,บวบ,(บ่นอย),น้ำเต้า,มะเฟือง,งูเห่า
ห้ามทำ เป็นชู้เมียเขา,ด่าพ่อแม่เขา,หาเรื่องก่อน,กินเหล้าเข้าวัด

คาถา
ตั้งนะโม 3 จบ อธิฐาน

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ "โอมเต๋จ๊ะสานะมะมะภูจะนาวิกะวะสิสัวหะ"
สุวิอะอิสวาสุ "สุวะอังอาภะนิมุปัสสะ"
ให้ท่องทุกๆวันก่อนออกจากบ้าน เช้า-ค่ำ 3,5,7,9 จบดีมาก
ให้บริกรรมตลอด "ตอนสะดุ้ง,ตกใจ,กลัวผี"
สัวหะ=ข่าม , สัวหาย=เป่าตุ่มสัปป๊ะ , สัวเหลียว=หมสาวดีแต้เน้อ
การเตรียมความพร้อมก่อนสัก
1.ห้ามทานอาหารหนัก
2.ให้ดื่มเครื่องดื่มตามด้วยยาพารา2เม็ดก่อนสักประมาณ 10 นาที
3.ฟังคำสั่งอาจารย์(ถ้าไม่ฟังจะสักตามใจเธอ)
4.สูดลมหายใจเข้าเต็มปอด เวลาสักห้ามเกร็งทุกส่วนของกล้ามเนื้อ หรือกระดุกกระดิก
5.หายใจปกติ ครึ่งปอด(เวลายกเข็มไปจุ่มหมึก)

น้องใหม่ศิษย์หลวงพี่ญาวัดนางเหลียวจังหวัดลำปาง

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 02:09:01 »
เป็นครั้งที่ 2 ที่เห็น 8 ทิศ.ใหญ่ขนานนี่
ครั้งเเรก 8 ทิศ.พิมพ๋ใหญ่...ของหลวงพี่ออม
ที่สักให้ผม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 02:18:44 »
น้องใหม่ศิษย์หลวงพี่ญาวัดนางเหลียวจังหวัดลำปาง(สักน้ำมัน)

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 03:04:18 »
ข้อห้ามของสำนักหลวงพี่ญาวัดนางเหลียวลำปาง(ล่าสุด)
ห้ามกิน ฟัก,บวบ,(บ่นอย),น้ำเต้า,มะเฟือง,งูเห่า
ห้ามทำ เป็นชู้เมียเขา,ด่าพ่อแม่เขา,หาเรื่องก่อน,กินเหล้าเข้าวัด

คาถา

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ "โอมเต๋จ๊ะสานะมะมะภูจะนาวิกะวะสิสัวหะ"
สุวิอะอิสวาสุ "สุวะอังอาภะนิมุปัสสะ"
ให้ท่องทุกๆวันก่อนออกจากบ้าน เช้า-ค่ำ 3,5,7,9 จบดีมาก
ให้บริกรรมตลอด "ตอนสะดุ้ง,ตกใจ,กลัวผี"
สัวหะ=ข่าม , สัวหาย=เป่าตุ่มสัปป๊ะ , สัวเหลียว=หมสาวดีแต้เน้อ
2.ให้ดื่มเครื่องดื่มตามด้วยยาพารา2เม็ดก่อนสักประมาณ 10 นาที
3.ฟังคำสั่งอาจารย์(ถ้าไม่ฟังจะสักตามใจเธอ)
4.สูดลมหายใจเข้าเต็มปอด เวลาสักห้ามเกร็งทุกส่วนของกล้ามเนื้อ หรือกระดุกกระดิก
5.หายใจปกติ ครึ่งปอด(เวลายกเข็มไปจุ่มหมึก)

ขอบคุณมากครับ ทำแผ่นคาถาหาย กำลังหาอยู่พอดี

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 08:13:33 »

คาถา

สงสัยว่าพระอาจารย์ท่านเปลี่ยนคาถา แล้วหรือครับ
ที่ผมได้มาก็คล้ายๆกัน แต่ไม่เหมือนกันครับ

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 08:31:02 »
ขอบคุณสำหรับคาถาและวิธีการปฏิบัติตัวมากครับ
คงพอเป้นแนวทางในการสักยันต์ได้ไม่น้อยเลย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 09:37:50 »
ไปบ่อยเหมือนกันผม

สักเสร็จแล้ว ก้นั่งคุยกับท่าน เพราะไม่ค่อยมีคนไป

คุยกับท่าน ตลกดีครับ :007:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 10:01:40 »

น้องใหม่เหมือนกันครับสักน้ำมัน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 พ.ย. 2552, 02:01:29 »

เจอพี่เค้าโดยบังเอิญ ศิษย์ใหม่ลำปาง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 02:53:31 »

รูปใหม่หลวงพี่ญาวัดนางเหลียวจังหวัดลำปาง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 03:03:48 »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 03:15:47 »
ขอบคุณครับ คิดถึงหลวงพี่ กลับลำปางไปก็ไม่ได้ไปกราบท่านเลย

ฝากบอกท่าน ด้วยน่ะครับ ว่าเด็ก มช. คิดถึง  :054:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 10:46:57 »

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 04:00:00 »
ด้วยความเคารพครับ สังเกตุว่าท่านเน้นสักยันต์พระพุทธหรือครับและแปดทิศนั้นต้องไปต่ออีกหรือเปล่าครับดูเหมือนเสร้จแล้วยอด3ยอดไม่มีแต่รูปท่านที่เติมหลังแล้วมียอดครบเลยครับ :053: :050:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 มี.ค. 2553, 07:33:02 »
นมัสการพระอาจารย์ญาครับ

ยันต์ครู สุดยอดเลยนะครับ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 12:22:27 »
ด้วยความเคารพครับ สังเกตุว่าท่านเน้นสักยันต์พระพุทธหรือครับและแปดทิศนั้นต้องไปต่ออีกหรือเปล่าครับดูเหมือนเสร้จแล้วยอด3ยอดไม่มีแต่รูปท่านที่เติมหลังแล้วมียอดครบเลยครับ :053: :050:

ไม่มียอดหรอกครับ อีกสามยอดที่หายไป ไม่งั้นลงหมึกแล้วมันจะไปทับกับเก้ายอดทั้งสองข้างครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=15255 ลองดูครับ

ออฟไลน์ poppin

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 22 มี.ค. 2553, 04:18:25 »
ตอนนี้พระอาจารย์ยังอยู่ที่วัดมั๊ย

แล้วจะติดต่อพระอาจารย์ได้ไงครับ
หรือไปหาที่วัดได้เลย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 02:05:00 »
เข้าไปหาที่วัดเลยครับ

ออฟไลน์ kinglove2535

• ตติยะ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 07:01:24 »
ผมก็ใด้มาครับ ยันต์ครู

เจ็บมากเลย อิอิ

แล้ว ยันต์ที่สองที่เราจะเอางะคับ

ต้องเป็นแปดทิศ เสมอปะคับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 09:53:02 »
นี่คับ ของผม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 มี.ค. 2553, 09:55:19 »
อีกครั้งคับ

ออฟไลน์ MOD_II_D_J

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 04:16:33 »
กราบนมัสการอาจารย์ญาด้วยครับ  ถ้ากลับบ้านจะไปฝากตัวเป็นศิษย์สักคนนะครับ

ออฟไลน์ pathnarin

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2554, 02:46:14 »
สักด้วยคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2554, 02:54:26 โดย pathnarin »