ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพวกพี่ๆผมอยู่แถวฝั่งธนควรไปสักที่ไหนดีครับ  (อ่าน 6354 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAXI

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
วัดบางพระครับท่าน สุดยอด  :015:  ไปง่ายกลับสะดวก

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ใกล้นะครับผมว่า อิอิ

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
อาจารย์ทอง ตลาดพูล ครับ

ซอยเพชรเกษม23 ตรงข้ามวัดเพลง  เดินเข้าไปในซอยเทอดไท42 ครับ

โทร. ห้ามโพสเบอร์โทรศัพท์ครับผม

โทรสอบถามก่อน อาจารย์จะเดินทางไปสงิคโปร์ เดือนเว้นเดือนครับ

ค่าครู ค่าสัก ตามศรัทธรา  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2551, 06:08:26 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ aumauto

• ตติยะ
มีสักน้ำมันป่าวคับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
อาจารย์เขียว           

13 ซอย ตากสิน 34   หรือ เข้าซอยรัชดา 1  แยกซอย 9    ถนนตากสิน  แขวงบุคคโล เขตธนบุรี  กรุงเทพ
         ถ้ามาไม่ถูกให้ตั้งต้นที่ เดอร์มอล์ท่าพระ ข้ามฝั่งตรงข้ามเดอร์มอล์ท่าพระมา แล้วรถวินมอเตอร์ไซร์ว่ามาซอยสิงโต แถวปากซอย ก็จะเห็นตำหนักอาจารย์เขียวแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2551, 03:48:03 โดย BODY GLOVE »

ออฟไลน์ po1234

• จตุตถะ
อาจารย์ทองมีสักทั้งหมึกและน้ำมันครับ แต่เลือกลายไม่ได้นะครับ แล้วแต่อาจารย์จะให้ ถ้าจะไปแนะนำให้ไปเช้าๆครับคนไม่เยอะ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ไปวัดบางพระเลยจ้า ของแท้ๆ เลย ฮุฮุ ว่าแต่ส่วนไหนของฝั่งธนหล่ะครับจะได้แนะนำถูกๆ  :005:   :005:   :005:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
วัดบางพระถ้าสะดวกก้อไปเถิด รับรองไม่ผิดหวัง แต่ถ้าฝั่งธน (ผมก้อคนฝั่งธน อยู่ถนนจรัญฯ) แนะนำคร่าวฯพอสังเขป

1 อาจารย์ทอง สนธิรอด ตลาดพลู เข้าทางเทอดไทก้อด้าย หรือถนนเพชรเกษม ซอย 23 ก้อด้าย ท่านมีชื่อเสียงมานานแล้ว หลวงปู่เปิ่นยังยอมรับท่านเลยว่า เก่งจริง อย่างที่บอกว่าท่านจะไปสิงคโปร์บ่อย ก้อต้องลองไปดู แต่รับรองว่า ไม่ผิดหวังเช่นกัน

2 อาจารย์ป่อง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อย เข้าซอยจรัญสนิทวงศ์ 32 ถามคนแถวนั้นรู้จักท่านหมด ก้อต้องลอง เพราะท่านไม่ค่อยสักให้ใครง่ายฯ ใครไปแนวลองของบอกเลยว่าอย่า (อาจารย์เป็นทั้งลูกชายและศิษย์ปู่เที่ยง น่วมมานา ร่วมสำนักกับอาจารย์ทอง สนธิรอด)

3 พระอาจารย์หน่อย วัดนก จรัญสนิทวงศ์ 13 ภาษีเจริญ  ท่านเรียนมาจากสายบางพระด้วย สายพ่อถวิล ตลิ่งชัน (รับประกัน มือหนักมาก)

จะสักที่ไหนอย่าลืมว่า ต้องมีจเชื่อเคารพครูบาอาจารย์ หมั่นทำความดีด้วยนะครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ผมขอแนะนำ อาจารย์นิว ตลิ่งชัน ครับ เป็น ศิษย์สายตรง อ.แก้ว จันทร พระราม๗ อาจารย์ใจดีเมตตาศิษย์ครับ สายเส้นสวย ไข่ปลา ไม่ได้เชียร์นะครับ ต้องลองด้วยตนเอง ผมไปไหว้ครูใหญ่ปีแรก ของ อ.แก้ว จันทร ก็บอกได้เลยว่าของแรงมาก รู้ได้ด้วยตนเองครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
อาจารย์นิวเท่าที่ทราบก้อเป็นศิษย์สืบทอดวิชาของอาจารย์ทอง สนธิรอดนี่ครับ

เพื่อนรุ่นน้องแถวบ้านก้อศิษย์ท่านหลายคนครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อาจารย์เอ๋ อาจารย์ออม ก็ได้ท่าน ลองถามๆ อาจารย์เอ๋แถวพาต้าปิ่นเกล้า ต้องให้คนสนิทพาไปถึงสักให้
อาจารย์ หนูกันภัย อาจารย์เอ๋ อาจารย์ออม สายเดียวกันครับ <ต่างที่ราคา>
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ โก้ แม่กลอง

• ทุติยะ
  • **
อาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง เยื้องสนามหลวงสองครับ สายปู่เที่ยง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ผมขอแนะนำหลวงพ่อออด  วัดอัปสรสวรรค์  ภาษีเจริญครับ 
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ NaD

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีทุกท่านครับ  (จากนาถ ขมังเวท)

ออฟไลน์ siLee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหมื่อน จขก ครับ แต่ผมอยู่ ชลบุรี่

มีที่สักแถวใหนบางครับ เพิ่งมาอยู่ชลบุรี่ครับ ไม่รู้เส้นทาง :075: