ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันเจ็บมากมั้ยคะ และกวางเหลียวหลังคืออะไรคะ  (อ่าน 37595 ครั้ง)

ออฟไลน์ angel

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าสักน้ำมันเจ็บมากมั้ยคะ จะเป็นแผลเป็นรึเปล่า สักบริเวณไหนคะ  และกวางเหลียวหลังคืออะไรคะ...รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ :054:

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ก็เจ็บเหมือนกันครับแต่น้อยกว่าสักหมึกเยอะสักเสร็จไวด้วย แต่ทานโทษครับ"กวางเหลียวหลัง"มันฟังทะแม่งๆหูยังไงไม่รู้ เห็นเค้าสักกันแต่เสือเหลียวหลังครับ :005: :005: :007: :007:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ก็เจ็บ ครับ ...แต่จะน้อยกว่าหมึก ...เพราะน้ำมันไม่ต้องย้ำให้เข้ม ...... และจะสักเสร็จเร็วกว่า
เวลาแผลแห้งจะตกสะเก็ด..และคันๆๆ ...พอสะเก็ดหาย เนื้อก็กลับมาปกติครับ....ไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นลอยแผลเป็น ครับ

ส่วนกวาง ...นี่ ...ไม่รู้นะครับไม่เคยเหง เคยเหงแต่กวางหมอบ .......กับเสือเหลียวหลัง
ไงรอถามท่านผู้รู้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ก็เจ็บ ครับ ...แต่จะน้อยกว่าหมึก ...เพราะน้ำมันไม่ต้องย้ำให้เข้ม ...... และจะสักเสร็จเร็วกว่า
เวลาแผลแห้งจะตกสะเก็ด..และคันๆๆ ...พอสะเก็ดหาย เนื้อก็กลับมาปกติครับ....ไม่ต้องกลัวว่าจะเป็นลอยแผลเป็น ครับ

ส่วนกวาง ...นี่ ...ไม่รู้นะครับไม่เคยเหง เคยเหงแต่กวางหมอบ .......กับเสือเหลียวหลัง
03;สงสัยอยู่พอดีค่ะกวางหมอบนี่ความหมายคือ??ผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยค่ะถ้ามีภาพประกอบจะกระจ่างมากขึ้น
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองเหนือ

• แตงหนังฝังอาคม
  • ตติยะ
  • คนเมืองเหนือ
    • MSN Messenger - niraddt@hotmail.com
    • อีเมล
เจ็บนิดหน่อยครับไม่ค่อยเจ็บมากเท่ากับสักหมึก แต่เรื่องกวางนี้ขอตัดประเดนออกไปเลยนะครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

03;สงสัยอยู่พอดีค่ะกวางหมอบนี่ความหมายคือ??ผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยค่ะถ้ามีภาพประกอบจะกระจ่างมากขึ้น

ผมไม่ใช่ผู้รู้ครับ ... กวางหมอบเคยเหงแต่เป็นรูปปั้นอะครับ หุหุ ลอยสักไม่เคยเห็น ส่วนมากจะอยู่กะตราธรรมจักร
อะครับ

นี่รูปภาพประกอบ กวางหมอบ กับตราธรรมจักร

ถ้าผู้หญิง ผมแนะนำ สาริกา หรือหงษ์จะดีกว่านะครับ เมตตาดีครับ เมตตาใครๆเห็นก็รักใคร่เอ็นดูครับ
ไงพี่หนึ่ง รอ ถามคนอื่นดูก็ได้ครับ หุหุ :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2551, 12:48:15 โดย M007 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

กวางเหลียวหลังครับดีทางเมตตา เป็นยันต์ของวัดบางพระครับ..

..เป้นปลัดก็มีนะครับ ปลัดกวางเหลียว..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
กวางเหลียวหลัง... :073:

• เด็กวัด

กวางเหลียวหลังครับดีทางเมตตา เป็นยันต์ของวัดบางพระครับ..

..เป้นปลัดก็มีนะครับ ปลัดกวางเหลียว..
มีด้วยเหรอครับนี่เพิ่งรู้ อิอิ  ขอบคุณคร๊าบ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล

สักกับหลวงพี่รูปไหนคะ[/color]

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 พระอาจารย์ที่วัดบางพระสักได้ทุกท่านครับ

ส่วนของคุณ Big tod นี้เป็นอาจารย์พันธ์ ครับ
 ผมก็ได้มาแล้วเหมือนกันแต่อยู่น่องขวา - น่องซ้ายเป็นไก่เหลียวหลัง
 วันหลังจะนำรูปมาให้ชมครับ :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
สlวยจังครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สักน้ำมัน สักได้ทั้งตัวแหละครับ
ไม่เป็นแผลเป็นหรอกครับ สักเสร็จทิ้งไว้ซักสามถึงเจ็ดวัน
รอยก็จางหายซึมไป เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่สักไปแล้ว พยายามอย่าโดนน้ำสบู่ตรงรอยสักครับ ถ้าโดนก้รีบล้างน้ำออก
ส่วนกวางเหลียว เป็นยันต์ที่เน้นทางเมตตามหาเสน่ห์ครับ มีเค้าโครงมาจากเรือ่งรามเกียรติ์
ตอนที่ม้ารีศแปลงกายเป็นกวางทอง ล่อให้พระรามตามจับ เพราะกวางมีลักษณะงามมากจน
นางสีดาเห็นแล้วรักไคร่อยากได้มาเลี้ยง เดือดร้อนถึงพระรามต้องไปตามจับมาให้  :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สักน้ำมันซักพักก็หายเป็นปกติครับ กวางเหลียวหลังก็มีครับ  :002:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
คุณ ack01 ครับ ไม่เจอกันเลยนะ

เมลล์เบอร์มาทีสิครับ beamamulet@hotmail.com

อาทิตย์นี้ทัวร์กันครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

• เด็กวัด
สักน้ำมัน สักได้ทั้งตัวแหละครับ
ไม่เป็นแผลเป็นหรอกครับ สักเสร็จทิ้งไว้ซักสามถึงเจ็ดวัน
รอยก็จางหายซึมไป เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่สักไปแล้ว พยายามอย่าโดนน้ำสบู่ตรงรอยสักครับ ถ้าโดนก้รีบล้างน้ำออก
ส่วนกวางเหลียว เป็นยันต์ที่เน้นทางเมตตามหาเสน่ห์ครับ มีเค้าโครงมาจากเรือ่งรามเกียรติ์
ตอนที่ม้ารีศแปลงกายเป็นกวางทอง ล่อให้พระรามตามจับ เพราะกวางมีลักษณะงามมากจน
นางสีดาเห็นแล้วรักไคร่อยากได้มาเลี้ยง เดือดร้อนถึงพระรามต้องไปตามจับมาให้  :005:

แน่น ครับพี่ก๊อต .........  :015:  ผมก็ดันอุตหริ คิดเป็นอย่างอื่นซะนี่  :095:

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
อย่าสักเลยครับ เจ็บเปล่าๆๆ ลบออกก็ยาก
เดี๋ยวนี้มี สติ๊กทู แปะติดได้ด้วย ใช้ง่ายสบาย คริคริ
มีสารพัดยันตร์

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
   :017:  กวางเหลียวหลัง ความเมตตาจากอาจารย์พันธ์  :017:

:053: ส่วนเนี่ยเป็นไก่เหลียวหลัง ความเมตตาจากอาจารย์พันธ์ เช่นกันครับ  :053:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2551, 05:06:03 โดย chatsmm »

• เด็กวัด
อย่าสักเลยครับ เจ็บเปล่าๆๆ ลบออกก็ยาก
เดี๋ยวนี้มี สติ๊กทู แปะติดได้ด้วย ใช้ง่ายสบาย คริคริ

นานาจิตตัง หนอ ....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ของหลวงพี่ญา สักหรือปล่าวครับ คุ้นๆ หน้า  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามดีครับผม  :093:

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
สวยงามดูเป็นเมตตาดีจังคับ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ของหลวงพี่ญา สักหรือปล่าวครับ คุ้นๆ หน้า  :095:

หลวงพี่นัน สักให้ครับพี่โจรสลัด..
แทงด้วยเข็มญี่ปุ่นเข็มสองอ่ะคับ แทงซ้ำขอบนอกสองรอบ
 เหมือนได้กวางสองตัวเลย..คมเข้มสวยงามจริงๆ หุหุ (ไส้แทบออกมากอง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อ่อออออออออ ครับพี่เอ็กส์ ถึงว่ามีลวดลายคล้ายลิงของผมอ่ะ  :016:

• ทุติยะ
  • **
 :005: พรุ่งนี้จะไปวัดบางพระ อยากสักน้ำมัน แต่ไม่รู้จะใจกล้ารึเปล่า ขอบคุณนะคะที่มาตอบให้หายข้องใจ สำหรับกวางเหลียวหลัง  :080:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :002: เหลียวๆ จะเป็นฝ่ายเมตตาส่วนมากครับ น้ำมันไม่มีรอยแต่หมึกก็ชัดเจน ถ้าชอบpresentก็หมึกครับ แต่ถ้าลึกๆก็น้ำมัน
น้ำมันก็อย่างที่พี่น้องบอก แล้วแต่ชอบจริงๆครับ :016:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ทุติยะ
  • **
ไปสักน้ำมันมาแย้ว หลวงพี่ติ่งมือเบา ไม่เจ็บเลย  :004:

• ...
ไปสักน้ำมันมาแย้ว หลวงพี่ติ่งมือเบา ไม่เจ็บเลย  :004:
ยินดีด้วยนะครับ สักกับหลวงพี่ติ่งเหมือนกันเลย  :002:

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เจ็บพอทนครับ
ห้าเเถวสายบางพระ

พิศฌฯตร

เเต่ไม่ต้องกลัวครับ ไม่เป็นเเผลเป็นครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
กวางเหลียวหลังแปลกดีครับ