ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าหลวงพี่แป๊วท่านว่างในวันแม่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 2302 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
กลัวไปแล้วไม่ เจอ เพราะว่างวันแม่พอดีครับ หลังจากไม่ได้ไปมาเกือบ 8 ปี แล้ว ว่าจะไปกราบเท้าท่านนะครับ

ปล.ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ถ้ามาวันที่ 12 ก็เป็น วันเกิด หลวงพ่อเปิ่น พอดีเลยครับ  :016:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
วันที่ 12 สิงหา ก็เป็นวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรเหมือนกันครับ  ท่านอายุ 87 แล้วครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไว้ไปเจอกันนะครับ 12 สิงหาคม 2551 กะว่าจะเอารกแมวไปลงด้วยอ่ะครับ :048:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ไว้ไปเจอกันนะครับ 12 สิงหาคม 2551 กะว่าจะเอารกแมวไปลงด้วยอ่ะครับ :048:

รบกวนถามครับท่าน รกแมวที่ติดสะดือตรงท้องลูกแมวแห้งๆนี่น๊ะครับเอาไปลงอะไรครับ ดี-เด่นทางไหนครับ ที่บ้านมีแมวเย๊อะ บางทีออกลูกจนแจกไม่ทันต้องเอาไปทำหมัน แล้วต้องเลือกสีไหมครับว่าสีไหนลายไหนถึงจะเอารกไปลงได้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

รบกวนถามครับท่าน รกแมวที่ติดสะดือตรงท้องลูกแมวแห้งๆนี่น๊ะครับเอาไปลงอะไรครับ ดี-เด่นทางไหนครับ ที่บ้านมีแมวเย๊อะ บางทีออกลูกจนแจกไม่ทันต้องเอาไปทำหมัน แล้วต้องเลือกสีไหมครับว่าสีไหนลายไหนถึงจะเอารกไปลงได้
ผมก็งงๆอ่ะครับทีแรก แต่เท่าที่สอบถามหลายๆท่าน ก็บอกไปในทางเดียวกันว่า แมวส่วนมากมันจะไม่ทิ้งรกไว้ แต่ที่แมวทิ้งรกไว้ แสดงว่ามันให้คุณ ให้เก็บรกแมวไปให้พระเกจิอาจารย์ลงให้อีกที คนอีสานเรียกว่า เอารกแมวไปบวช ( ถือกันว่าแมวเปรียบเสมือนเณร ) ครับ :010:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ผมก็งงๆอ่ะครับทีแรก แต่เท่าที่สอบถามหลายๆท่าน ก็บอกไปในทางเดียวกันว่า แมวส่วนมากมันจะไม่ทิ้งรกไว้ แต่ที่แมวทิ้งรกไว้ แสดงว่ามันให้คุณ ให้เก็บรกแมวไปให้พระเกจิอาจารย์ลงให้อีกที คนอีสานเรียกว่า เอารกแมวไปบวช ( ถือกันว่าแมวเปรียบเสมือนเณร ) ครับ :010:

ของดีสิงี้  :075:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ต้องให้แมวทิ้งให้รกเองด้วยนะครับ อย่าไปแย่งรกมันมานะ แต่ก็หายากครับเพราะว่าส่วนใหญ่มันจะกินไปซะหมด

• ...
ต้องให้แมวทิ้งให้รกเองด้วยนะครับ อย่าไปแย่งรกมันมานะ แต่ก็หายากครับเพราะว่าส่วนใหญ่มันจะกินไปซะหมด

ใช่ครับ มันทิ้งไว้ให้เอง ฟังๆผูใหญ่ก็บอกมาประมาณนี้อ่ะครับว่า ส่วนใหญ่มันจะกินไปหมด :001: