ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ เก้ายอด และห้าแถว พอจะทราบความหมายบ้างมั้ยค่ะ หงษ์คู่ พุฒซ้อน สาริกา คือว่  (อ่าน 39874 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องใหม่

• ตติยะ
ยันต์ เก้ายอด และห้าแถว พอจะทราบความหมายบ้างมั้ยค่ะ หงษ์คู่ พุฒซ้อน สาริกา คือว่าพอจะมีรูปภาพให้ดูบ้างรึป่าวค่ะ
รบกวนอีกนิดนะค่ะ :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เมตตา แคล้วคลาดส่วนใหญ่นะครับ  :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เก้ายอด ยันต์ครูครับ เน้นหนักไปทางคงกระพัน  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พุดซ้อนครับ

สาริกาครับ

เก้ายอดครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เมตตาแคล้วคลาด ครับ ตอบให้กระทู้ที่คุณตั้งครั้งแรกแล้วนี่นา  :058:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ minnakrub

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ สุวิอะนะสะมะ อสังวิสุโลปุสะพุภะ สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

เวรกรรมไม่เคยละเว้นผู้ใด...ผู้ก่อกรรมย่อมได้รับผลกรรม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เคยได้ยินประสบการณ์ยันต์ 5 แถว เหล่าซุปเปอร์สตาร์...ดังนี้

โจลี่     ในที่สุดก็แย่งแบดพิทมาเป็นสามีของเธอแบบถาวรจนได้
โย       ล่าสุดเธอพูดเต็มปากกับสื่อเลยว่า สามีไฮโซของตู่นันทิดา เป็นเพื่อนสนิทที่สามารถมีเซกส์กันได้โดยไม่ต้องแต่งงาน ช่างกล้า! สงสารนันทิดาจัง
ลูกเกด  ไม่แน่ใจว่า โยกะลูกเกด ใครสักก่อนกัน รู้สึกว่ายัยลูกเกดนะ ตอนนี้เธอเลิกกะแฟนครูฟิตเนส ไปได้กะเจ้าของธุรกิจค่าย---?? รวยอ่ะ
กระแต  เพิ่งสักตาม พวกรุ่นพี่เธอ ยังไม่ได้ยินเรื่องประสบการณ์
ยัยตั๊กบงกช เหมือนจะเริ่มอะไรๆ กะเสี่ยเจียง ออกหน้าออกตา ฯลฯ

สื่อเขียนถึงไม่ค่อยดีนะ จากยันต์นี้ เลยงง ใครมีประสบการณ์ดีๆจากยันต์นี้บ้างยกมือขึ้นเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2551, 06:33:05 โดย cho chic »

cho presley       

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
หลังพี่เอ็กส์ หรือปล่าวจ้ะ  :062:

ไม่ใช่ของผมครับ..ผมกลัวเข็ม.. :002:

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
เคยได้ยินประสบการณ์ยันต์ 5 แถว เหล่าซุปเปอร์สตาร์...ดังนี้

โจลี่     ในที่สุดก็แย่งแบดพิทมาเป็นสามีของเธอแบบถาวรจนได้
โย       ล่าสุดเธอพูดเต็มปากกับสื่อเลยว่า สามีไฮโซของตู่นันทิดา เป็นเพื่อนสนิทที่สามารถมีเซกส์กันได้โดยไม่ต้องแต่งงาน ช่างกล้า! สงสารนันทิดาจัง
ลูกเกด  ไม่แน่ใจว่า โยกะลูกเกด ใครสักก่อนกัน รู้สึกว่ายัยลูกเกดนะ ตอนนี้เธอเลิกกะแฟนครูฟิตเนส ไปได้กะเจ้าของธุรกิจค่าย---?? รวยอ่ะ
กระแต  เพิ่งสักตาม พวกรุ่นพี่เธอ ยังไม่ได้ยินเรื่องประสบการณ์
ยัยตั๊กบงกช เหมือนจะเริ่มอะไรๆ กะเสี่ยเจียง ออกหน้าออกตา ฯลฯ

สื่อเขียนถึงไม่ค่อยดีนะ จากยันต์นี้ เลยงง ใครมีประสบการณ์ดีๆจากยันต์นี้บ้างยกมือขึ้นเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

อยากสักห้าแถวบ้างจัง  :025: เผื่อจะได้สมบัติ เมธะนีมาเป็นแควน  :095: :007:
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แง่วว เล่นรุ่นใหญ่เลยรึ หุหุ :004:

ออฟไลน์ nop

• ตติยะ
มันเป็นเกมส์ในแวดวงบันเทิง อย่าเครียด :004:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมว่าก็แค่สื่อ ครับ ....ของแบบนี้ อยู่ที่คนสักด้วย ครับไม่ใช่แค่ลอยสักเฉยๆ

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แหน่ะๆ พี่เอ๊กกลัวเข็ม
แต่เห็นล่อซะถึงสีข้างเลยนะครับ
ฮ่าๆๆๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ศรัทธาก่อเกิดลาภผล  :016:

อร่อยป่ะคับเคยกินแต่ลาภหมู 20;
แซวไปได้ 14;   แต่หงส์งามมากๆๆค่ะหลวงพี่รูปใดให้มาคะ 03;[/color]
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com

อร่อยป่ะคับเคยกินแต่ลาภหมู 20;
แซวไปได้ 14;   แต่หงส์งามมากๆๆค่ะหลวงพี่รูปใดให้มาคะ 03;[/color]

อ๋อคือผม ไม่ใช่ศิษที่วัดบางพระหรอกคับ
แต่นับถือตัวหลวงพ่อท่านมากเลย
เข้ามาบ่อยๆคับ :089:

• อัฏฐมะ

ครับผม ถ้าไง ไม่ศรัทธาก็อย่ามาลบหลู่ นะครับผม คนศรัทธามีครับ  :089:

• ตติยะ

ครับผม ถ้าไง ไม่ศรัทธาก็อย่ามาลบหลู่ นะครับผม คนศรัทธามีครับ  :089:

ครับผม นู๋แซวเล่นคับ พี่โจรอย่าคิดมากนะ :054:ศรัทธาผมศรัทธาแน่คับ

• อัฏฐมะ
ครับผม นู๋แซวเล่นคับ พี่โจรอย่าคิดมากนะ :054:ศรัทธาผมศรัทธาแน่คับ

ครับ ทุกอย่างมันมีขอบเขตครับ คำว่า ศรัทธา  :089: ไม่น่าเอามาเล่นนะครับผม มันกะทบจิตใจผู้อื่นครับ  :054:

• ตติยะ

ครับ ทุกอย่างมันมีขอบเขตครับ คำว่า ศรัทธา  :089: ไม่น่าเอามาเล่นนะครับผม มันกะทบจิตใจผู้อื่นครับ  :054:

รับทราบคับผม 05;

• ผู้คุมกฎ

..ดุจริงๆ ไปโดนรุม  20 ต่อ 1  ยังไม่ใจเย็นลงอีกเหรอจ๊ะ 37;..

• อัฏฐมะ
..ดุจริงๆ ไปโดนรุม  20 ต่อ 1  ยังไม่ใจเย็นลงอีกเหรอจ๊ะ 37;..

แหม......  รอดมาได้ก็บุญแล้วครับพี่ เพื่อนผมเกือบตาย ดีที่กระผมรอด บารมีหลวงพ่อจริงๆ  :054:

เจอกับตัวถึงศรัทธา ขอรับครับ ไม่เจอกับตัว ข้าพเจ้าก็มิเชื่อปากใครหรอก เพียงแต่ต้องเจอเองเท่านั้น  :089:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
น้องโจร ไปโดนยำมาเหรอคะ  :043: โอยน่าจะโพสเล่าให้ฟังมากนะคะ พี่โชวอยากทราบบ้างค่ะ ไม่เปนไรดีแล้วนะคะ บารมีพระคุ้มครอง

• อัฏฐมะ
น้องโจร ไปโดนยำมาเหรอคะ  :043: โอยน่าจะโพสเล่าให้ฟังมากนะคะ พี่โชวอยากทราบบ้างค่ะ ไม่เปนไรดีแล้วนะคะ บารมีพระคุ้มครอง

ไม่น่าฟังเท่าไรหรอกครับผม ผมแค่โชคดีที่มีดไม่คม เหอะๆๆ  :075:

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
เก้ายอด ก็คือ ยอดทั้งเก้า ของเขา พระสุเมร แล้วก็นวหรคุน (อะสังวิสุโลบุสะพุภะ) ซึ่งมีความหมายว่า อะ - อรหัง, สัง - สัมมาสัมพุทโธ, วิ - วิชชาจะระณะสัมบันโน, - สุ - สุกะโต, โล - โลกะวิทู - ปุ = ปุริสะธัมมะสาระติ, สะ = สัตถาเทวมนุสสานัง, พุ = พุทโธ, ภะ = ภะคะวาติ

asangwisulobusapupa คือ หัวใจ อิติปิโส 8 ทิศ

คาถาที่อยู่ในยันต์เก้ายอดของ วัดบางพระ คือ กุติกุยะตะสา เวทาสากุ
อาจารย์หนู ก็ อะสังวิสุโลบุสะพุภะ เป็นซ้ำ แต่ตัดชั้นละ 2อกษรจากเชิงไปถึงยอด
         โล
       สุโลบุ
     วิสุโลบุสะ
   สังวิสุโลบุสะพุ
อะสังวิสุโลบุสะพุภะ

อาจารย์ต๋อยก็
นะโมพุทธายะ นะเมติ
โมพุทธายะนะ นะเมติ
พุทธายะนะโม นะเมติ
ธายะนะโมพุท นะเมติ
ยะนะโมพุทธา นะเมติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 04:55:22 โดย spencer »
ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระแล้วครับ
สัพเพ สังขารา อะนิจจา. สัพเพ สังขารา ทุกขา. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา อะธุวัง ชีวิตัง ธุวัง มะระณัง อะวัสสัง มะยา มะริตัพพัง
มะระณะปะริโยสานัง เม ชีวิตัง ชีวิตัง เม อะนิยะตังมะระณัง เม นิยะตัง วะตะ อะยัง กาโย อะจิรัง อะเปตะวิญญาโณ ฉุฑโฑ อะธิเสสสะติ ปะฐะวิง กะลิงคะรัง อิวะ นิรัตถัง

ออฟไลน์ spencer

• ทุติยะ
  • **
  • ลูกศิษย์ล.พ.พันธ์, ตอนนี้ผมก็สึกแล้วนะคับไม่ใช่พระ
    • ดาร์มาไทย ดอท คอม
ยันต์4เหลี่ยม2อันใต้ยันต์เก้ายอด ก็คือ หนุนธาตุ4 (ซ้าย) และ หวัใจเสือ (ขวา)
หนุนธาตุ4 :-
นะมะนะอะ
นอกอนะกะ
กอออนออะ
นะอะกะอัง
หวัใจเสือ:-
กุรุสุกุ
รุสุกุกุ
สุกุกุรุ
กุกุรุสุ
[/size]

แหล่งข้อมูล - สักยันต์ ด็อทคอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2552, 05:16:50 โดย spencer »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ถูกต้องนะครับ

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตามนั้น คับ วันงานไหว้ครูเหมือนกับว่าเจอท่านโจร ยืนคุยอยู่ข้างกุฏิ พระอาจารย์ญา แต่ไม่กล้าทักกลัวผิดคนเด๋วเป็นเรื่องอีก อะครับ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]