ผู้เขียน หัวข้อ: ลาก่อนนะครับทุกๆท่าน  (อ่าน 5169 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลาก่อนนะครับทุกๆท่าน
« เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 11:04:42 »
ด้วยเหตุผลบางประการ ซึ่งตัวกระผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจตัวเองซักเท่าไหร่ แต่ถ้าผมออกไปก็น่าจะดีละครับ ผมคิดเช่นนั้น จึงอยากขอปิดตัวเองซักพักครับ ( อาจจะอยู่ช่วยอยู่เบื้องหลัง หายหน้าไปซักพักใหญ่ๆ พักไปทำใจ) ขอขอบคุณกำลังใจจากทุกๆท่านนะครับ ที่มีให้ผมเสมอมา ตลอด ระยะเวลา 8เดือน 16 วัน โดยประมาณ 2,237 กระทู้ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์แก่ทุกๆท่านบ้างไม่มากก็น้อย อาจจะทำให้บางท่านไม่พอใจผิดพลาดประการใด ผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ฝากขอบคุณถึง ท่านเอ็ม วัดไร่ขิง ,ท่านพีท , นายตะกรุด , ท่านโจรสลัด , ท่านเต้ย , ท่านบีม , ท่านผู้ชนะสิบทิศ , ท่านนิค , ท่านกัส , ท่านติ , ท่านเด็กลำปาง , ท่านเอส , ท่านบีคุง , เจ๊หนึ่ง , เจ๊ลี , ท่านณรงค์ศักดิ์ , ท่าน -'๑'- C a e S a R -'๑'-  , ท่าน sunjiaa , ท่านก๊อต , ท่านซ้ง , ท่านเณรน้อยเส้าหลิน , ท่านเด่น , ท่านแดง ไบเล่ , ตาเอส วัดสิงค์ , ท่านตี๋ใหญ่ , ท่านโต้ง , ท่านลิ้งค์  , ท่านทิพย์ , ท่านหนองสนม , ท่านเบลล์ , เจ๊ปลา , ท่านภานุวัฒน์ , น้องยีน , ท่านเอก , ท่านรพินทร์ , ลูกผู้ชายตัวจริง , ท่านแสบน้อย , ท่านอชิตะ , ท่านอันเดอร์กราวน์ , ท่านเอี่ยว , ท่านโอ๊ด , ท่านสิงห์ดำ , ท่านโองการยันนะรังสี , ท่านเดวิล , ท่าน berth 1999 , ท่านเฮียนเทียนเซี่ยงตี้, เจ๊มะนาว , ท่านแก๊งยากูซ่า , ท่านกุ๊งกิ๊ง , พี่สายัน , ท่านหมอยา , ท่านหอมเชียง , คุณลุงอเมซิ่ง และท่านอื่นๆไว้ด้วยครับ  ไปก่อนนะครับทุกๆท่าน จะแวะมาอ่านเสมอๆนะครับ แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการครับ ถ้าพร้อมแล้วจะกลับมา 
ลูกบุญธรรมคนนี้ ขอนมัสการหลวงพ่อเปิ่นจากใจจริง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ลาก่อนนะครับทุกๆท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 11:08:24 »
ผมเข้าใจดีครับ แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการครับผม  :114:

<a href="http://www.wherearepop.com/dj/nannee/mp3ss3330s.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.wherearepop.com/dj/nannee/mp3ss3330s.swf</a>

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ส.ค. 2551, 11:22:28 »
ด้วยเหตุผลบางประการ ซึ่งตัวกระผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจตัวเองซักเท่าไหร่ แต่ถ้าผมออกไปก็น่าจะดีละครับ ผมคิดเช่นนั้น จึงอยากขอปิดตัวเองซักพักครับ ( อาจจะอยู่ช่วยอยู่เบื้องหลัง หายหน้าไปซักพักใหญ่ๆ พักไปทำใจ) ขอขอบคุณกำลังใจจากทุกๆท่านนะครับ ที่มีให้ผมเสมอมา ตลอด ระยะเวลา 8เดือน 16 วัน โดยประมาณ 2,237 กระทู้ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์แก่ทุกๆท่านบ้างไม่มากก็น้อย อาจจะทำให้บางท่านไม่พอใจผิดพลาดประการใด ผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ฝากขอบคุณถึง ท่านเอ็ม วัดไร่ขิง ,ท่านพีท , นายตะกรุด , ท่านโจรสลัด , ท่านเต้ย , ท่านบีม , ท่านผู้ชนะสิบทิศ , ท่านนิค , ท่านกัส , ท่านติ , ท่านเด็กลำปาง , ท่านเอส , ท่านบีคุง , เจ๊หนึ่ง , เจ๊ลี , ท่านณรงค์ศักดิ์ , ท่าน -'๑'- C a e S a R -'๑'-  , ท่าน sunjiaa , ท่านก๊อต , ท่านซ้ง , ท่านเณรน้อยเส้าหลิน , ท่านเด่น , ท่านแดง ไบเล่ , ตาเอส วัดสิงค์ , ท่านตี๋ใหญ่ , ท่านโต้ง , ท่านลิ้งค์  , ท่านทิพย์ , ท่านหนองสนม , ท่านเบลล์ , เจ๊ปลา , ท่านภานุวัฒน์ , น้องยีน , ท่านเอก , ท่านรพินทร์ , ลูกผู้ชายตัวจริง , ท่านแสบน้อย , ท่านอชิตะ , ท่านอันเดอร์กราวน์ , ท่านเอี่ยว , ท่านโอ๊ด , ท่านสิงห์ดำ , ท่านโองการยันนะรังสี , ท่านเดวิล , ท่าน berth 1999 , ท่านเฮียนเทียนเซี่ยงตี้, เจ๊มะนาว , ท่านแก๊งยากูซ่า , ท่านกุ๊งกิ๊ง , พี่สายัน , ท่านหมอยา , ท่านหอมเชียง , คุณลุงอเมซิ่ง และท่านอื่นๆไว้ด้วยครับ  ไปก่อนนะครับทุกๆท่าน จะแวะมาอ่านเสมอๆนะครับ แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการครับ ถ้าพร้อมแล้วจะกลับมา 
ลูกบุญธรรมคนนี้ ขอนมัสการหลวงพ่อเปิ่นจากใจจริง

อ่านแล้วน้ำตาคลอเบ้าเลยนะพี่สิบทัศน์  ถึงไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว แต่ก็รักเหมือนพี่ชายคนหนึ่งครับ  ผมไม่รู้นะว่าเกิดอะไรขึ้น แต่พออ่านก็รู้สึกเห็นใจจริงๆครับ  สู้ๆนะครับ  คุยกันเกือบทุกวัน  พอบอกว่าจะไปสักพัก ก็รู้สึกว่าใจหายครับ  พร้อมเมื่อไหร่มาใหม่นะครับ  รบกวนพี่ช่วยส่งเบอร์มาให้ผมด้วยได้หรือป่าวครับ เผื่อว่าไปแถวๆห้วยพลูจะได้โทรหาครับ

ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรมเสมอครับ

tai_jupjup@hotmail.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2551, 11:24:38 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 08:46:54 »
ทุกช่วงเวลาของชีวิตมักจะมีจังหวะของความสับสนเข้ามาให้เราทดสอบจิตใจตัวเองเสมอครับ
อ่านกระทู้ของท่านสิบทัศน์แล้วใจหายครับ แต่ก็ยังมีความหวังว่าสักวันเมื่อพร้อมท่านจะกลับมาเป็นกองกำลังของบอร์ดให้ความรู้กับพวกเราชาวบอร์ดวัดบางพระ

ขอบคุณสำหรับความรู้มากมายที่ท่านนำเสนอและตอบในกระทู้ทุกข้อ อะไรที่ไม่เคยรู้มากมายก็ได้รู้ ได้เปิดหูเปิดตาจากท่านสิบทัศน์และเพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน

ขอบคุณครับท่าน จะรออ่านกระทู้ที่ท่านสิบทัศน์กลับมาตอบ พบกันใหม่เมื่อชาติต้องการ
ขออำนาจคุณความดีคุ้มครองครับท่าน

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 09:09:23 »
ลาที ไม่ไช่ลาจากครับ ขอให้เป็นลาพักผ่อนน่ะ

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 09:26:38 »
พี่สิบทัศน์ เป็นรัย อ่ะคะ

แล้วใครจะคุยกับแอน ล่ะเนี่ย

พี่ชาย ไม่สบายใจ อะไรก็ตาม แต่ก็ขอให้สู้ ๆ นะคะ  อย่าคิดว่าไม่มีใครอยู่เคียงข้าง
เพราะถึงอย่างไร เราก็เป็นพี่น้อง กันนะคะ
มีรัยก็ คุย กันทาง m ได้ค่ะ แอน แอด mail พี่ไปแล้วค่ะ

:049:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2551, 04:21:48 โดย แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า »
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 11:21:19 »
ขอบคุณความรู้ดีๆ ที่นำเสนอมาครับพี่ แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการ  15; 15; 15;

ออฟไลน์ tigerjumper

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 11:23:34 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลความรู้ต่าง ๆ นะครับ ดูแล้วได้ความรู้อีกเยอะแยะครับ
ถึงแม้ไม่รู้จักกัน แต่ก็ขอให้โชคดีนะครับ :114:

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 11:44:38 »
แม้นไม่รู้จักกันส่วนตัว แต่ขอบอกว่า ใจหาย นะ
ไม่ว่าจะอย่างไร เพียงหวังว่า คงได้เจอกันอีก
ขอบารมีครูบาอาจารย์ทั้งหลาย คุ้มครองให้คุณสิบทัศน์ ปลอดภัย ปราศจาก ทุกข์ โศก โรค ภัย ทั้งหลาย
ด้วยความเคารพมากๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 12:32:46 »
ขอบคุณพี่สิบทัศนะครับ .....  ใว้ผมจาไปเป็นลูกศิษ ครับ อย่าลืมนะครับ ..... โชคดีครับ  :114:
มีอะไรบอกได้ครับ ช่วยได้ก็จะช่วย ครับ ...(แต่ก็ไม่อยากให้ไปอะครับ ...น่าจะอยู่ด้วยกันก่อน)

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 02:23:14 »
จะไปไหนเหรอครับท่าน.....
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ Mx_GuS

• ตติยะ
  • จังหวัดนครศรีธรรมราชครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 04:52:58 »
อ้าว

จะไปไหนหล่ะครับ คุณ สิบทัศน์

หายไปนานไหมเนี่ย

บอร์ดนี้เหงาเรย เมื่อพี่ไม่ได้มาคอยให้ความรู้หรือเเนะนำ

ยังไงก็ว่างๆเขามาเเวะดูบ้างหล่ะน่ะครับ

โชคดีครับ

ความศรัทธา คือ เบื้องต้นของปาฎิหาริย์

+++ เสือนอนอย่าคิดว่า...เสือหลับ+++

+++ เสือไม่ขยับอย่าคิดว่า...เสือตาย +++

+++ เสือไม่มีลาย...ใช่กัดใครไม่เป็น +++

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 07:07:49 »
พี่เก่งผมไม่มีไรจะพูดครับโนว์คอมเม้น พี่น่าจะรู้ดีเด้อว่าผมรู้สึกไง
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 07:51:26 »
เกิดอะไรขึ้นครับนี่ ผมงงงงงงงงมากๆ เพราะถึงแม้จะรู้จักกันแค่ในเวปนี้ ไม่เคยเจอะเจอตัวจริงกันก็ตาม แต่ความผูกพันทางใจมีมากกว่าคนที่รู้จักกันมานานเสียอีก ผมไม่รู้ต้นสายปลายเหตุครับและท่านสิบทัศน์ก็ย่อมมีเหตุผลส่วนตัวที่เราต้องเคารพความคิดท่าน แล้วคงได้เจอกันอีกนะครับ ขอบารมีหลวงปู่ทวด คุ้มครองครับ :063:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 ส.ค. 2551, 09:16:49 »
ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ก็เสียใจครับที่พี่ไม่อยู่ตรงนี้ ถ้าผ่านมาเวปนี้เห็นชื่อlink แวะมาทักทายนะครับ ขอให้พี่มีความสุขนะครับ :114:

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 10:58:10 »
เกิดอะไรขึ้นครับ เป็นกำลังใจให้ครับพี่สิบทัศ
แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 03:22:20 »
โบกมือ หย่อยๆ บอกว่าลาก๊อน
You think me you see the sky :090: :114: :089:

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 06:08:48 »
โบกมือ หย่อยๆ บอกว่าลาก๊อน
You think me you see the sky :090: :114: :089:

พี่ครับ ...เพลงของยอดรักเขาไม่ใช่เหรอครับ ..... 555  :006:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 06:20:48 »
 :073: อ้าว ยังไงกันละท่านเก่ง สิบทัศน์  มีอะไรรึ ? มาลากันแบบ งงๆ นะครับ
พักบ้างนะท่าน ..
ได้แลกเปลี่ยนความเห็นได้เพิ่มเติมความรู้กันมา ปีเศษๆ
ขอบคุณมากมายที่แบ่งปันสิ่งดีๆ ให้กันครับ
พอบเจอกันที่บางพระหรือวัดดอนยายหอม จะทักนะนายเด้อ
ลาแล้วรีบกลับมานะครับ พี่น้องพ้องเพื่อนร๊อ.รอกันอยู่
ระหว่างนี้คงได้แค่คิดถึง นะ
ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองนะครับ   :016:

ออฟไลน์ สะบัดชัย

• ตติยะ
    • MSN Messenger - park_badboy@hotmail.com
    • http://www.hi5.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ส.ค. 2551, 06:35:16 »
ลากันงี้เลยหรอ งงๆๆ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 10:28:25 »
อ้าว..... ลาซะงั้น
มีอะไรที่คิดว่าพี่น้อง พอจะช่วยกันได้
บอกเลยนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักท่านสิบทัศน์นะครับ
แม้จะไม่เคยพบกัน แต่ก็ขอบคุณที่คอยช่วยแนะนำเรื่องวัตถุมงคลต่างๆให้นะครับ
Mr. Nice Guy จริงๆครับ

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 10:37:03 »
บางครั้งคนเราอาจต้องการอยู่กับตัวเองเพื่อคิดเรื่องอะไรซักเรื่องผมคิดว่าสมาธิเป็นสิ่งที่ดีนะครับจากใจให้ศิษย์พี่จากศิษย์ใหม่

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 11:58:19 »
ลาก่อนครับ  เเล้วพบกันเมื่อชาติต้องการครับ
   ท่านพี่  สิบทัศน์ 15; 15; 23; 23;
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ อะสังวิสุ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 01:10:39 »
ไปไหนล่ะพี่ ถ้าเข้าเวปบางพระแล้วไม่เจอพี่นี่ มันเหมือนขาดอะไรบางอย่างนะ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 01:46:46 »
ใช่ครับถ้าเข้ามาที่บอร์ดนี้ก็เจอท่านสิบทัศน์ตลอด
ช่วยเพิ่มความรู้อะไรแก่พี่น้องชาวบางพระได้เยอะเลย
จากไปก็คงคิดถึงกันแย่เลยครับ
ผมไม่รู้ว่าท่านเป็นอะไรแต่ขอให้ท่านอดทนนะครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างสูง

:114: สิ่งใดเกิดแต่เหตุย่อมดับแต่เหตุ
ธรรมทั้งหลายทั้งปวงเป็นธรรมที่ไม่ยึดติดไม่ประกอบด้วยทุกข์ :114:
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 02:10:41 »
งงครับ ถึงไม่รู้จักกันสักทาง แต่ก็เป็นลูกศิษย์วัดเดียวกัน ผมก็เคยเห็น คอมเม้นของพี่ก็ให้ความรู้ไว้ตั้งเยอะ ยังไงก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ ให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 ส.ค. 2551, 09:42:52 »
จาไปไหนคับ ยังไปไม่ได้คับผม
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 03:20:25 »
โชคดีครับท่าน 22; 22; 23; 22; 22;

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 08:01:40 »
ผมหายไปสองสามวันพึ่งกลับมา
ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น ยังงงๆ อยู่ครับ
แต่ก็ขอให้หลวงปู่เปิ่นคุ้มครองพี่ด้วยนะครับ
แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 ส.ค. 2551, 09:43:49 »
  :070:ใจหายครับ
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 ส.ค. 2551, 04:19:56 »
งั้นไหว้ครูปี52เจอกันครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 02:53:17 »
เสียดายจัง แล้วรีบๆกลับมานะพี่

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 06:27:18 »
 :080: บะบายค่า.. เปลี่ยนชื่อเข้ามาก้อได้หนิคะ..

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 11:29:37 »
ได้ฤกษ์งามยามดี ครบ 19 ปี 9 เดือนเต็ม กลับเข้ามาแล้วนะครับ ขอขอบคุณทุกกำลังแรงใจที่ทุกๆท่านให้มานะครับ ปิดโอลิมปิคพอดี ให้เรื่องร้ายๆมันปิดไปด้วยละกันครับ  ( ตามท่านโจเข้ามาเลยครับวันนี้ ) ฝากขอบคุณ คุณลุงอเมซิ่งมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 11:57:08 »
สุดยอดคับ ยินดีต้อนรับท่านสิบทัศน์กลับบ้าน  :016: :114:

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 12:03:07 »
ขอยินดีต้อนรับ คุณสิบทัศกับคุณโจรสลัด กลับบ้านครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 05:14:00 »
 :053: ยินดีต้อนรับ ครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 08:47:35 »
 :053:ยินดีตอ้นรับพี่โจรสลัดกับพี่สิบทิศน์ ดีใจมากๆๆๆเลย :053:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 12:16:47 »
ขอต้อนรับคุณเก่งกับคุณโจด้วยครับ  กลับมาแล้วอย่าหนีไปไหนอีกนะครับ (ทุกคนเค้าคิดถึง)

เหอๆๆ