ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางไปวัดบางพระครับ  (อ่าน 3948 ครั้ง)

น้ำมนต์

• บุคคลทั่วไป
ถามทางไปวัดบางพระครับ
« เมื่อ: 30 พ.ย. 2548, 01:32:08 »
รบกวนพี่ๆ ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ช่วยบอกทางไปวัดบางพระ ให้ผมหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมอยู่ที่รังสิตครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2548, 03:55:56 โดย ao »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
Re: ถามทางไปวัดบสงพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2548, 06:21:38 »
เริ่มที่สายใต้ครับ นั่งรถที่ผ่านไปนครปฐม แล้วให้บอกกระเป๋าว่าขอลงที่สามแยกทางเข้า อำเภอนครชัยศรี แล้วเดินข้ามฝั่งเข้าไปเล็กน้อย มีรถนั่งต่อไปถึงหน้าวัดเลย เข้าไปที่สามแยกแล้วถามคนแถวนั้นดูจะเข้าใจง่ายกว่า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
Re: ถามทางไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2548, 10:56:25 »
 :) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-[ :-X :-\ :-* :'(
TEST  TEST

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2550, 12:17:08 โดย นร... »
someone like this..........

คนเคยนั่ง

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามทางไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2548, 03:58:53 »
มีรถตู้วิ่งจากรังสิตมานครปฐม ให้ลงที่แยกท่านาแล้วต่อรถเมล์เข้าวัดได้เลยครับ

ออฟไลน์ streetway21

• ควรบูชาบุคคลผู้ที่ควรบูชา
  • ตติยะ
  • ฟ้ามีตา เทวดามีจริง
ตอบ: ถามทางไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 10:09:54 »
ขอเสริมนิดครับ ไม่แน่ใจว่าคิวรถตู้ย้ายไปรึยัง ถ้ายังก็อยู่ตรงข้างโรงหนัง เมเจอร์รังสิตนะครับ

ที่แยกท่านาขณะนี้กำลังก่อสร้างสะพานอยู่นะครับ แล้วเวลาต่อรถเมล์เข้าวัด ให้ดูป้ายหน้ารถด้วยนะครับว่า "บางพระ"

เพราะถ้าป้ายเป็น "ดอนตูม" รถเมล์จะไม่ผ่านวัดบางพระ
ชาวพุทธร่วมใจกันปฏิบัติตามแนวศีล ๕๑. ไม่มุ่งร้ายทำลายผู้อื่น
๒. ไม่ทุจริตฉ้อโกง
๓. ไม่ประพฤติผิดในกาม
๔. ไม่กล่าวลวงกล่าวเท็จ
๕. ไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งเสพติดให้โทษ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามทางไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2552, 10:20:04 »
ไม่ยากครับ ภาวนาขอให้หลวงพ่อเปิ่นช่วยให้เดินทางโดยสะดวกครับ