ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด 3 ห่วง  (อ่าน 4106 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ตะกรุด 3 ห่วง
« เมื่อ: 23 ส.ค. 2551, 11:58:56 »
ผมอยากได้ตะกรุด  3  ห่วงหลวงปู่แย้มไว้บูชาไม่ทราบว่าที่ไหนมีบ้างที่วัดยังมีอยู่หรือป่าว
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ตะกรุด 3 ห่วง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 10:33:35 »
ที่วัดยังมีให้บูชาเรื่อยๆครับ
ดอกละ ห้าร้อยบาท ถ้าจำไม่ผิด
 :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 09:32:21 »
ที่วัดยังมีให้บูชาเรื่อยๆครับ
ดอกละ ห้าร้อยบาท ถ้าจำไม่ผิด
 :016:

ครับแต่เสริมนิดนึง เห็นว่าหลวงปู่แย้ม ออกของใหม่ เช่น ขุนแผน ลูกสะกด ฯลฯ ลองดูครับ  :089:

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ส.ค. 2551, 10:23:38 »
ผมไปหาหลวงปู่มาไม่นานมานี้ ยังเห็นอยู่ครับ ตะกรุดสามห่วง โชคดีครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ส.ค. 2551, 10:53:05 »
น่าจะมีนะครับตอนนี้ที่วัด ถ้าจะให้แน่ใจ ก็ไปตอนหลังออกพรรษาไปแล้วนะครับ เพราะเคยเห็นหลวงปู่ท่านบอกไว้ว่า ท่านจะทำตะกรุดช่วงเข้าพรรษาครับ ปีๆนึง สร้างได้แค่ไม่กี่ร้อยดอกเองครับ ที่เคยเห็นที่วัด จะมีแบบลงรักปิดทอง กับ คลุกน้ำหมากหลวงปู่ปิดทองครับ ลองเข้าไปดูที่กุฏิหลวงปู่ได้ครับ โชคดีจงมีแก่ท่านนะครับ  อนุโมทนาด้วยครับ:001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 12:36:50 »
บูชาได้ที่กุฏิหลวงปู่แย้มครับ ดอกละ 500 บาท ถามหลวงพี่ที่ดูแลตุ้วัตถุมงคลแล้วท่านว่ามีอยุ่ตลอดครับไม่ต้องรอออกพรรษา..
ก่อนจะไป โทรสอบถามก่อนนะครับว่าหลวงปุ่อยุ่วัดหรือเปล่า..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ส.ค. 2551, 06:17:42 »
เพิ่งไปมาเมื่อ2อาทิตก่อนมีครับ ถ้าหลวงปู่อยู่จะนั่งปรกให้อีก 1 รอบ

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 10:51:21 »
อย่ากได้ลูกสะกดอะครับ
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว

ออฟไลน์ ha-nu-ma-na

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 12:27:17 »
อยากได้ตกรุด 3 ห่วงอะครับแต่ไม่มีเวลาจะไปเลยครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดพอจะเมตตาไปเช่าให้ก็ดีนะครับ
     ปล. ถ้าไปเช่าให้ผมจะโอนเงินไปให้นะครับ อยากได้จริงๆ แต่ไม่มีเวลาไปเลยงานเยอะมากๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ส.ค. 2551, 09:14:07 »
อย่ากได้ลูกสะกดอะครับ
ที่วัดยังพอมีนะครับ เท่าที่สายข่าวรายงานความเคลื่อนไหวมา นอกจากลูกสะกดแล้ว ยังมีลูกอมชานหมาก + เกศา ของหลงวปู่แย้มท่านด้วยนะครับ ลองศึกษาดูครับผม :001:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ส.ค. 2551, 08:43:37 »
นั่งรถไปไหว้หลวงพ่อเต๋ไหว้พี่จุก แระไปบุกตู้วัตถุมงคล อรารธนา มาตามชอบใจ ของจากวัด แท้ๆ ไม่เสริ่ม ปลุกเสกหมด แบบนี้แท้100% สบายใจครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 03:13:40 »
เก็บไว้เถิดครับ สายหลวงพ่อเต๋ คงทอง 

รับประกันครับผม

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9