ผู้เขียน หัวข้อ: เอาวิธีถักเชือกแบบตะกรุดข้อมือมาฝาก !!  (อ่าน 40505 ครั้ง)

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
พอดีเมื่อวานเล่น Net  เข้าไปเข้ามาเจอวิธีถักเชือกแล้วลองนั่งทำดูก็ไม่ยากนี่หน่า  เลยเอามาฝากเพื่อนๆๆ  เพื่อที่ว่าจาถักเส้นยาวๆใส่ตะกรุดรอบเอวตัวเอง  อิอิ   

http://www.beadthai.org/diy/necklace-handmade-lession.html

เข้าไปตามลิ้งเลยนะคับ  หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับคนที่ต้องการรู้วิธีถักนะคับ
อย่าใช้สายร่มเส้นใหญ่มากถักนะ  คือว่า  ถ้าเส้นใหญ่จาถักยากอะ -*-

ปล.ต้องขอบคุณเวป Bead Thai  นะคับที่สอนวิธีทำดีๆและข้อมูลอย่างละเอียด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2551, 05:12:08 โดย -'๑'- C a e S a R -'๑'- »
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ Bingo

• ตติยะ
ขอบคุณสำหรับความรู้มากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อ่อครับ ลายยอดนิยม ไม่ยากเกินไปครับผม ฝึกฝนแล้วนำมาให้ชมกันบ้างนะครับ อ่อ ถ้าอยากได้เป็นเกลียว ก็ลองถักด้านเดียวดูนะครับ งามไปอีกแบบ :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ผมก็ถักสายคาดเอว  สายตะกรุด  สายข้อมือตะกรุดลูกปืนใช้เองครับ

ได้ท่าน ART6689  สอนให้ครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณครับสำหรับความรู้คราวหน้าขออีกนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ dayinwza120

• ตติยะ
    • อีเมล
เว็บดีมากเลยครัยสุดยอดๆๆเลย :054:
ไม่มีสิ่งใดเหนื่อกว่าใจของเรา
เวรย่อมระงับได้ด้วยกำลังแห่งความอดทน
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
จะสูงหรือต่ำ อยู่ที่ ทำตัว