ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบการเลี้ยงหุ่นพยนต์ ครับ  (อ่าน 5625 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
อยากทราบการเลี้ยงหุ่นพยนต์  แบบละเอียดครับ ตั้งกะเริ่มเข้าบ้านเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ
ขอฝากตัวกับที่นี่ด้วยครับ เด็กใหม่พึ่งศึกษาครับ

(-_CHANUTZA@HOTMAIL.COM_-)

*-รู้เท่าเอาไว้กัน รู้ทันเอาไว้แก้-*

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบการเลี้ยงหุ่นพยนต์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 08:08:43 »
ผมก็อยากรู้คับ

คือผมใช้ขุนแผนพรายพยนต์

หลวงพ่อช้างอยู่อะ

ไม่ทราบว่าพุทธคุณด้านไหนคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบการเลี้ยงหุ่นพยนต์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 08:16:09 »
ลองเซิทหาในช่อง ค้นหาของเวปดูครับ  ตรงช่องค้นหาอะครับ
มีคนตอบแล้ว ...ครับ ...ไงลองหาดูนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ย. 2551, 09:16:34 »
ก่อนอื่นก็ควรที่จะบอก เจ้าที่เจ้าทางก่อนนะครับเพราะว่าท่านจะได้เบิกทางให้หุ่นพยนต์ ได้ดูแลบ้านเรือน ได้อย่างสะดวก ครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ chanutza

• เด็กดีเมืองขนมหวาน
  • ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - chanutza@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ย. 2551, 06:12:39 »
ผมลองค้นหาแล้วครับแต่ไม่พบเลยครับ ขอผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะครับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 06:29:46 »
แล้วสรุปว่าหุ่นพยนต์ต้องเซ่นปะครับ

ช่วยบอกผมทีเถอะคราบ..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 06:32:01 »
ลอง เซริ์ทตามเว็บ google.co.th ดูนะครับ มีความรู้เพียบเลย  :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 07:16:02 »
แล้วสรุปว่าหุ่นพยนต์ต้องเซ่นปะครับ

ช่วยบอกผมทีเถอะคราบ..

จะเซ่นหรือไม่ ต้องแล้วแต่สายวิชาของผู้สร้างครับ
บางสายต้องเซ่นห้ามขาด บางสายเรียกกินด้วยอย่างเดียว
ไม่ต้องเซ่นสรวงใดๆ แต่ที่สำคัญคือคาถากำกับต้องท่องอย่าได้ขาด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ