ผู้เขียน หัวข้อ: ถวายเครื่องประกอบการสักยันต์ (ต่อเนื่องจาก ประมูลหนังสือ)  (อ่าน 5289 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพี่ญา วัดบางพระ รับถวาย

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มี แอลกอฮอลล์ จำนวน 6 ขวด  ทิชชู่แพ็คใหญ่ 24 ม้วน จำนวน 5 แพ็ค นมกล่อง 6 กล่อง 2 แพ็ค

ทิชชู่ 5 แพ็คทั้งหมด 890 แอลกอฮอลล์ 6 ขวด ขวดละ 40 บาท (ร้านขายยาไม่มีใบเสร็จ ใช้เขียนเอา)

นม 2 แพ็ค 111 บาทครับ  รวมทั้งหมด 1241 บาทครับ

• อัฏฐมะ
ทั้งหมด 6 ขวดครับ ขอตัวก่อนนะครับ เดี๋ยวมาลงที่เหลือให้ชม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ได้บุญทันตาเห็น โปร่งใสยุติธรรมมากๆครับ อย่างนี้สิ ศรัทธาบริสุทธิ์ อนุโมทนามาด้วยนะครับ :001:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ชัดเจน โปร่งใส และถูกต้อง เออ....แล้วใครออกส่วนที่เกินอีก 41 บาทอ่ะ  :002:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
อนุโมทนา ณ ที่นี้
someone like this..........

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
โครงการกุฎิอื่นมีไหมคับ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เอ้....เสื้อแดงคุ้นๆๆๆๆๆนะเหมือนผมเลยใช่ป่ะน้องโจร

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญด้วยครับท่าน  :054: :054: :054:

• อัฏฐมะ
ได้รับแจกผ้ายันต์ บัวบังใบ จากหลวงพี่ญา มานะครับ ไว้เจอกันเมื่องานบุญ  :095:

ผืนใหญ่น่ารักขนาด 17*17 นิ้วครับ น่าใช้จ้า ไว้ทำบุญกันนะครับ และก็อย่า PM มาล่ะจ้ะ ตามกติกาไม่มีล็อกครับ

ส่วนจำนวนนั้น มี 2 ผืนนะครับ ขอบพระคุณครับ  :089:

• อัฏฐมะ
ชัดเจน โปร่งใส และถูกต้อง เออ....แล้วใครออกส่วนที่เกินอีก 41 บาทอ่ะ  :002:

เรื่อง 41 บาทนั้น ขอขอบพระคุณพี่ ack01 และพี่เปรี้ยว ครับ  :095:

โครงการกุฎิอื่นมีไหมคับ

กุฏิไหนก็เหมือนกันครับ ให้หลวงพี่ท่านทำสาธารณประโยชน์ต่อไป

อาจจะแบ่งไปกุฏิอื่น ก็แล้วแต่ท่านครับ เราทำด้วยใจ
  :089:

เอ้....เสื้อแดงคุ้นๆๆๆๆๆนะเหมือนผมเลยใช่ป่ะน้องโจร

ใช่ครับ     :016:

ขอบพระคุณทุกท่านที่ร่วมอนุโมทนา ขอให้ได้รับผลบุญกุศลที่ได้ทำแก่ทุกท่านนะครับผม  :089:

• อัฏฐมะ
และขอขอบพระคุณพี่ เปรี้ยว และพี่ ack01 ที่เอื้อเฟื้อการเดินทาง อาหาร และที่พัก

ระหว่างการเดินทาง กรุงเทพ - นครปฐม ครับ ขอบพระคุณครับ...
   :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
และขอขอบพระคุณพี่ เปรี้ยว และพี่ ack01 ที่เอื้อเฟื้อการเดินทาง อาหาร และที่พัก

ระหว่างการเดินทาง กรุงเทพ - นครปฐม ครับ ขอบพระคุณครับ...
   :114:

เหอะๆ..ที่พักไหนฟระท่านโจร ทำยังกะเดินทางไกลไปพักตามรีสอท..

..เหนื่อยแต่ก็อิ่มบุญดีนะ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดครับ ขอรวมอนุโมธนาสาธุด้วย ครับ  :002:

• อัฏฐมะ
เหอะๆ..ที่พักไหนฟระท่านโจร ทำยังกะเดินทางไกลไปพักตามรีสอท..

..เหนื่อยแต่ก็อิ่มบุญดีนะ..

เหนื่อยแต่ก็เพื่อส่วนรวม ผมยอมครับพี่  :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพผ้ายันต์ที่หลวงพี่ญามอบให้มาบูชาค่ะ พร้อมกับผ้ายันต์บัวบังใบ
เป็นผ้ายันต์ตรามหาเดช วัดโพธิ์เผือก ทุ่งมะขามหย่อง อยุธยา

สำหรับท่านโจรสลัด ยินดีร่วมเดินทางทำบุญด้วยเสมอคะ  36;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอร่วมอนุโมธนาด้วยครับ  สาธุ 17; 17; 25; 17; 17;

ออฟไลน์ calipzo

• ทุติยะ
  • **
[bgcolor=#0062ff]....อนุโมทนาด้วยครับ[/bgcolor]

ออฟไลน์ โยมน้า

• สัตตมะ
  • **
มี แอลกอฮอลล์ จำนวน 6 ขวด  ทิชชู่แพ็คใหญ่ 24 ม้วน จำนวน 5 แพ็ค นมกล่อง 6 กล่อง 2 แพ็ค

ทิชชู่ 5 แพ็คทั้งหมด 890 แอลกอฮอลล์ 6 ขวด ขวดละ 40 บาท (ร้านขายยาไม่มีใบเสร็จ ใช้เขียนเอา)

นม 2 แพ็ค 111 บาทครับ  รวมทั้งหมด 1241 บาทครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ 

และขอเสนอถ้าจะทำบุญเกี่ยวกับ วัดบางพระ โดยปกติแล้วการไปสักที่กุฎิหลวงพี่แป๊ว จะต้องกวาดวัดด้วยกันทุกคน  ไม้กวาดทั้งอ่อนและแข็งเป็นสิ่งที่จำเป็นมาก สมควรซื้อไปถวายครับ
ผมซื้อไปถวายหลวงพี่แป๊วหลายครั้งแล้ว ( การกวาดลานวัด กวาดรอบโบสถ์และการถูพื้น, ในขณะที่ทำหรือทำเสร็จแล้วให้อธิฐานบุญที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ ให้อุปสรรคใดๆที่จะเกิดขึ้นในชีวิตของข้าพเจ้าจงหมดสิ้นไป  ให้มีแต่ความราบรื่น เทอญ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2551, 01:08:49 โดย โยมน้า »
อ่อนโยน แต่ไม่อ่อนแอ แข็งแรง แต่ไม่แข็งกระด้าง

ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
   (ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)

• อัฏฐมะ

ขออนุโมทนาด้วยครับ 

และขอเสนอถ้าจะทำบุญเกี่ยวกับ วัดบางพระ โดยปกติแล้วการไปสักที่กุฎิหลวงพี่แป๊ว จะต้องกวาดวัดด้วยกันทุกคน  ไม้กวาดทั้งอ่อนและแข็งเป็นสิ่งที่จำเป็นมาก สมควรซื้อไปถวายครับ
ผมซื้อไปถวายหลวงพี่แป๊วหลายครั้งแล้ว ( การกวาดลานวัด กวาดรอบโบสถ์และการถูพื้น, ในขณะที่ทำหรือทำเสร็จแล้วให้อธิฐานบุญที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ ให้อุปสรรคใดๆที่จะเกิดขึ้นในชีวิตของข้าพเจ้าจงหมดสิ้นไป  ให้มีแต่ความราบรื่น เทอญ)

อนุโมทนาท่านโยมน้า ด้วยละกันครับ  :016:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
hidden
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ก.ย. 2551, 01:24:16 »
ดีมากครับ เลือก ของที่ท่านจำเป็นต้องใช้นอกเหนือจากการถวายค่าครูเพียง ไม่มาก เพราะของเหล่า นี้ท่านจำเป็นต้องใช้ อยาก ให้ลูกศิษย์ทุกคนคิดอย่างนี้ครับ อนุโมทนา ด้วยครับ :045: