ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพพระอาจารย์สักยันต์ วัดบางพระ  (อ่าน 47162 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เนื่องจากการตั้งกระทู้ โพสเมลเยอะๆ ผมเห็นว่า ดูไม่เหมาะสม อาจจะโดนกลั่นแกล้งก็เป็นได้ครับ

ผมเลยขอตั้งกระทู้เพื่อให้ทุกคนได้เข้ามารับภาพอย่างเหมาะสม ครับ ขอขอบคุณภาพจากคุณ ...Darknile...  นะครับ

ต้องการภาพใหญ่ (ภาพเต็ม) ให้คลิกที่ภาพได้เลยครับ จอจะแสดงเป็นภาพใหญ่ แล้วก็ Copy ไว้ได้เลยครับ... ขอบคุณครับ  :114:

เครดิสคุณ ...Darknile...  เว๊บ วัดบางพระ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2551, 04:58:56 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: รวมภาพพระอาจารย์สักยันต์ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 06:32:17 »
ผมอยากเข้าร่วมด้วยทำไงบ้างครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รวมภาพพระอาจารย์สักยันต์ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 07:25:51 »
 เนื่องจากการตั้งกระทู้ โพสเมลเยอะๆ ผมเห็นว่า ดูไม่เหมาะสม อาจจะโดนกลั่นแกล้งก็เป็นได้ครับ

ผมเลยขอตั้งกระทู้เพื่อให้ทุกคนได้เข้ามารับภาพอย่างเหมาะสม ครับ ขอขอบคุณภาพจากคุณ ...Darknile...  นะครับ

ต้องการภาพใหญ่ (ภาพเต็ม) ให้คลิกที่ภาพได้เลยครับ จอจะแสดงเป็นภาพใหญ่ แล้วก็ Copy ไว้ได้เลยครับ... ขอบคุณครับ 
:053:น้องโจนี่น่ารักจังเป็นห่วงพี่น้องดีมาก
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 09:19:28 »
ขอบคุณครับ เป็นห่วงพี่น้องทุกคนในเว็บ เลยขอย้ายกระทู้เก่า ไปเก็บนะครับผม  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ย. 2551, 10:48:57 »
ขอบคุณท่านDarknile มากครับสำหรับภาพ..

..อนุโมทนากับท่านโจรสลัดด้วยครับ ที่ป้องกันเพื่อนๆโดนป่วนเมล์.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ย. 2551, 09:38:49 »
ขอบคุณครับ 13;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 09:35:00 »
ขอบคุณครับ ตามท่านโจรสลัดเห็นสมควรเลยครับ
ยินดีครับผมมีอะไรให้รับใช้เชิญครับ ตัวผมทำเกี่ยวกับ Computer Graphic ครับ
เป็นพวกงานออกแบบสิ่งพิมพ์
อะไรเป็นงานบุญของวัดบางพระยินดีทำให้ฟรีครับ
เป็นแค่งานออกแบบน่ะครับไม่ได้พิมพ์เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2551, 01:33:05 โดย ...Darknile... »
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 04:00:11 »
ขอบคุณครับ ตามท่านโจรสลัดเห็นสมควรเลยครับ
ยินดีครับผมมีอะไรให้รับใช้เชิญครับ ตัวผมทำเกี่ยวกับ Computer Graphic ครับ
เป็นพวกงานออกแบบสิ่งพิมพ์
อะไรเป็นงานบุญของวัดบางพระยินดีทำให้ฟรีครับ
เป็นแค่งานออกแบบน่ะครับไม่ได้พิมพ์เอง

อาจจะมีหลายๆ งานบุญให้ทำ นะ  :095:

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 04:25:09 »
ยินดีครับ ถ้างานบริษัทไม่ยุ่งมากพร้อมช่วยเสมอครับ 02; 21;

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 09:08:44 »
เป็นภาพที่งดงามมากครับพี่น้อง สวยครับสาธุอนุโมธนาสำหรับท่านที่ทำให้หลวงปู่ครับ สวยมากๆ
ขอบคุณท่านโจรสลัดที่นำมาลงแบ่งปันครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ก.ย. 2551, 10:23:30 »
หมึกดำหมดเลยไมได้printเลย
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 04:36:40 »
รูปสวยมาก ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 05:28:42 »
สาธุครับ

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ต.ค. 2551, 07:37:32 »
น่าเคารพมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 01:02:58 »
งามหลาย  ครับ  :053:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 พ.ย. 2551, 11:03:25 »
ขอบคุณมากๆครับพี่โจรสลัด ถ้าผมจะนำไปอัดออกมาเป็นรูปไว้บูชาเองและให้คนอื่นบูชาด้วยได้หรือป่าวครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 พ.ย. 2551, 04:21:05 »

สวยครับ

ออฟไลน์ tums16

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 09:19:04 »
ขอบคุณคับ แต่...ครบหรือยังครับ
เชื่อในที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 10:27:36 »
สวัสดีค๊าพอดีเป็นสมาชิกใหม่ในเว็บบางพระ แต่เป็นศิษย์เก่าวัดบางพระ   :054: แล้วไม่ลงรูปหลวงพี่พันกับอาจารย์พงษ์ไว้ด้วยหรอค่ะเนี่ย
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 11:31:20 »
 :090: :054:     ชอบมากคะเราเคารพหลวงพ่อมากคะไม่รู้ว่าวันครอบคูรคนจะเยะไหมคะจะพาลูกๆกับแฟนไปดว้ยคะ
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 ก.พ. 2552, 12:28:04 »
ขอบคุณมากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 ก.พ. 2552, 01:31:31 »
ขอบคุณมากเลยครับที่นำภาพมาให้ชม
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ somchatsudjit

• ตติยะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ก.พ. 2552, 03:28:51 »
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิกใหม่ อยากทราบว่าถ้าสักยันต์ ๙ ยอดแล้วต่อเป็น ๒๙ ยอด เลยจะได้ไหม่ครับ รับกวนผู้รู้ช่วยอธิบาย

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 มี.ค. 2552, 11:01:32 »
 :058:ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:37:31 »
ขอบคุณคับ
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:00:21 »
สวยมากเรยครับ :005:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ pangpin

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:13:40 »
ขอบคุณค่ะ  วันนี้ไปสักจิ้งจก กับพระอาจารย์นันมา :053:

ออฟไลน์ pangpin

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 มี.ค. 2552, 10:18:09 »
พระอาจารย ท่านไหน   อาคมกล้าที่สุดค่ะ :054:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03 เม.ย. 2552, 11:45:01 »
เป็นภาพที่สวยงามมากๆครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 04 เม.ย. 2552, 01:49:19 »
แจ่ม ๆๆๆๆ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 เม.ย. 2552, 05:42:41 »
เรียบร้อยครับผม  ขอบคุนคราบ

ออฟไลน์ น้ำมนต์

• ถ้าไม่รู้จักปล่อยวาง...จะพบความว่างได้อย่างไร
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:45:32 »
ด้วยความศรัทธา อยากไปมาก.....เลยตัดสินใจไปเมื่อวานนี้
แต่ขึ้นไปชั้น 2 ถามผู้รู้ทีท่านอาจารย์ที่อยู่ชั้น 2 ชื่ออะไรอ่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 01:27:00 »
อ่าครับขอบคุณฯครับ ๆ

รูปสวยมากเลย

:016: :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 01:38:06 »
ด้วยความศรัทธา อยากไปมาก.....เลยตัดสินใจไปเมื่อวานนี้
แต่ขึ้นไปชั้น 2 ถามผู้รู้ทีท่านอาจารย์ที่อยู่ชั้น 2 ชื่ออะไรอ่ะ ขอบคุณค่ะ

ใช่หลวงพี่ตั๊ก หรือเปล่าครับ
ท่านอยู่ชั้นสอง ของกุติหลวงพี่ญาครับถ้าจำไม่ผิด
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ถ้าไม่รู้จักปล่อยวาง...จะพบความว่างได้อย่างไร
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 02:19:45 »
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 07:10:34 »
ดีครับ ทุกท่าน ใคร่ขอถามเป็นความรู้นะครับ นอกจากอาจารย์ ทีเป็นพระสงฆ์ แล้ว มีอาจารย์ที่เป็นฆารวาส ในวัดบางพระกี่ท่านครับ ที่สักได้ และถ้ามีรูปถ่ายด้วยจักขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:39:00 »

ใช่หลวงพี่ตั๊ก หรือเปล่าครับ
 ใช่หลวงพี่ตั๊ก  กับ อาจารย์สันติครับ  กุฏิ ชั้น2หลวง พี่ญา กับหลวงพี่อนัน
แต่ถ้า กุฎิ มหาสมชาย มีอาจารย์ ท่านอื่นครับ
ท่านอยู่ชั้นสอง ของกุติหลวงพี่ญาครับถ้าจำไม่ผิด

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 04:26:36 »
ไปครั้งแรกไม่ได้เก้ายอด แต่เป็นห้าแถวกับสาริกามา (หลวงพี่ตั๊ก ) ครั้งต่อไปจะขอความเมตตา (หลวงพี่ญา หรือหลวงพี่นัน) เป็นเก้ายอด จะได้ไหมคะ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 09:48:40 »
เห็นด้วยครับ ขาดภาพ หลวงพี่พัน ท่านก็เป็นอาจารย์ที่สืบทอดสายพระเวทย์ของหลวงพ่อ เจ้าของสมญานาม..ขิ้นคาเข็มครับ..ลุงเห็นมากับตา สมาชิกหลายท่านก็คงได้ลายไข่ปลางามๆของท่านมาแล้ว  สุดยอดคลาสสิคในความงาม และเต็มไปด้วยความขลัง..อย่าลืม ๆ ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 10:50:01 »
ไปครั้งแรกไม่ได้เก้ายอด แต่เป็นห้าแถวกับสาริกามา (หลวงพี่ตั๊ก ) ครั้งต่อไปจะขอความเมตตา (หลวงพี่ญา หรือหลวงพี่นัน) เป็นเก้ายอด จะได้ไหมคะ

ได้ครับ... :016:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:30:09 »
โหลดมาใช้เป็น ภาพหน้าจอเลยครับ ขอบ  :090: มากครับ

ออฟไลน์ เอกเจริญกรุง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 05:14:35 »
ขอให้อาจารย์ทุกองศ์มีสุขภาพแข็งแระงครับ สาธุ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 10:34:02 »
เป็นภาพที่งดงามมากครับพี่น้อง สวยครับสาธุอนุโมธนาสำหรับท่านที่ทำให้หลวงปู่ครับ สวยมากๆ
ขอบคุณท่านโจรสลัดที่นำมาให้ดูครับ
[bgcolor=#ffe100]ไม่มีรูบลูกศิษที่สักมาลงให้ดูเลยครับ
[/bgcolor]ขอโชแล้วกันครับสักกับหลวงพี่นันครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 10:46:28 »
ขอบคุณมากครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง