ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถา10ทรรศน์ หรือพระคาถาวาณี ที่มีแต่คำว่าไม่มีอดแคล้วคลาดปลอดภัยไหลมาโชคลาภ  (อ่าน 3414 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
อันคาถาอาคมทุกชนิดนั้น ถ้าเราไม่เชื่อไม่มีศรัทธาเป็นต้นทุนแล้ว ความศักดิ์สิทธิ์ก็อย่าได้หวัง เพราะความศักดิ์สิทธิ์นั้นจะเกิดขึ้นได้ตามกฎของจิตศาสตร์ คือต้องมั่นใจในเบื้องต้น ต่อไปก็คือทำใจให้แน่วแน่ เป็นสมาธิมากเท่าใด ความขลังจะมากขึ้นเพียงนั้น ปละ อย่าเอาไปเทียบกับกฎทางวิทยาศาสตร์เพราะต่างกัน อนึ่ง พระคาถาข้างต้นนี้เมื่อตอนที่ข้าพเจ้าชำระพระคัมภีร์ สัททสารัตถชาลินี (ตำราเรียนศัพท์ บาลี เรียกว่า สัททาวิเสส) ก็ได้พบพระคาถาวาณีนี้อยู่ในคัมภีร์นี้ด้วย แสดงว่าพระคาถานี้มีมาพร้อมกับพระคัมภีร์นี้ หรือ ก่อนนั้น ข้าพเจ้าจึงขอนำมามอบให้แก่ทุท่านส่วนความศักดิ์สิทธิ์นั้นขึ้นอยู่กับตัวท่านเอง พระสังวรานุวงศ์เถร (ชุ่ม) แห่งวัดราชสิทธาราม ได้กล่าวไว้ว่า พระคาถาวาณี นี้ ท่านเจ้าคุณสังฆราช เคยบอกแก่ลูกศิษย์ไว้ว่า พระคาถานี้เมื่อภาวนาแล้ว สามารถเรียกได้ทุกอย่าง แต่ต้องมีสมาธิถึงขั้น อัปนาสมาธิ เวลาเดินธุดงค์ไปในป่าที่ไม่มีผู้คน เมื่อภาวนาพระคาถานี้แล้วก็จะไม่อดอาหาร

"มุนินฺท วท นมฺพุช คพฺภ สัมฺภว สุนฺทรี
ปาณีนํ สรณํ วาณี มยฺหํ ปิณยตํ มนํ  "

มิน่าพระสิบทรรศน์หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอมถึงพุทธคณพึ่งได้ ราคาไปไกล เช่นนี้นี่เองครับพี่น้อง
ปล.ก่อนใช้พระคาถาว่านี ให้ว่าคาถาพญาไก่เถื่อนก่อนนะครับ

แถมให้นะ!!!!!!
มาดูกันว่าทำไมเราต้องสักยันต์

เคยทราบไหมว่า นำพาวัดตุมงคลแบบใดเห็นผลชัดเจนสุด
1.1 เป่าเข้าตัว หรือประจุใส่เลย แรงมากแต่หลุดเมื่อไรไม่รู้
1.2 สักยันต์อ่านี้คือฝังเข้าเนื้อเลย ขอนับรวมถึงการฝัง สารพัดมวลสารด้วยเช่น ตะกรุด เงิน ทอง นาค เข็มทอง เข็มเงิน เหล็กไหล
ไพลดำ จะติดตัวพุทธคุณ อยู่กับเราเต็ม100ครับ เพราะเราไม่อาจลืมไว้ที่บ้านหรือที่ต่างๆได้ เวลา กุ๊กกิ๊กก็ขออนุญาติท่านก่อนก็ได้

1.3 นำ พาไปด้วย การป้องกัน จะมีผล ถ้าท่านไม่ลืมไว้ที่บ้านนะครับ ซึ่งเรามักพบได้ตามสี่แยก ถนน หรือในห้องน้ำสาธารณะ
แนะนำให้ผูกผ้าแดงเล็กๆไว้ที่สร้อยพระ เพราะถ้าท่านเกิดนอนดึกๆเบลอๆ  จะลืมแขวนไว้ ผ้าแดงยังเตะตาสามารถช่วยให้ท่านไม่ลืมหลวงพ่อได้ มิเช่นนั้นหลวงพ่ออาจจะมีคนอื่นมาอาราธนาไปธุดงค์ก็ได้ครับ นับรวมถึงตะกรุด แหวน กำไล ผ้ายันต์ พิรอด สนับ มงคล ยันต์หนีบ ยันต์ไม่ม้วน ทุกชนิดที่ท่านพกพาไปด้วยครับ

ทำไมเราต้องสักยันต์
ใน1ปีมี265วันอีกไม่นานก็266วัน ใน1วันมี24ชม ใน1ชมมี60นาทีใน1นาทีมี60วินาทีใน1วินาทีมีมิลลิวินาที ไม่ว่าจะหน่วยวัดใด มัจจุราชก็พร้อม Onlineตลอด24ชม เรียกว่า Delivery เสมอ เอาล่ะๆ คนเรามีเมรุเป็นที่หวัง แต่ก่อนจะฝังร่างเราได้ทำสิ่งใดไว้แก่ปฐพีแก่บูรพาจารย์ นี้คือข้อแตกต่างกันไป

ชีวิตคนเหมือนเซลล์ที่ใช้สำรองไฟฟ้าใช้ชีวิตเละเทะไฟหมด กลับวัดชาร์จไฟ ตกแตกรั่วอุด ใครอุดล่ะนอกจากตัวเรา อุดเองไม่เสียตัง
แต่ถ้าหนักๆก็ให้ช่างซ่อม ช่างก็คือพระรัตนไตร คว่ำแบ็ต ให้แห้งเติมน้ำกรดใหม่ก็คือบวช เสื่อมอายุ ต้องทิ้งก็คือตาย พญามัจจุราชคือคนเอาเราไปรีไซเคิลก็คือเกิด หรือเรียกว่าวฏสงสารนั้นเอง ในสังสารวัตรนี้มีสรรพวิชามากมาย ที่เกิดขึ้นตั้งอยู่นิยมและดับสูญไป

หนึ่งในนั้นคือ การสักยันต์คนโบราณแบกพระแล้วเอาพระไปคือนเพราะพระมหาอุตม์ ไปไหนก็อุตม์ อุดลาถอุดผลอุดเมตตา ใส่แล้วแขวนแล้วร้อนในร้อนนอก ร้อนอกร้อนใจ ถึงเอามาทิ้งโคนต้นโพธิ์ประจำหมู่บ้าน ไปรบทีก็อาราธนาไปที พระโบราณที่พบจึงมีสภาพดังที่พบ

พระเมตตาสร้างง่าย แต่เมตตาแรงๆสร้างยาก และมหาอำนาจ บารมีก็ยิ่งยากใหญ่
เช่นสิบทรรศน์หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม หรือเจ้าสัว นี้คือสุดๆ
มหาอำนาจหลวงพ่อปาน หลวงพ่อผาด หลวงพ่อฤษี หลวงพ่อโอภาษี หลวงพ่อเปิ่น ก็หลายนะท่าน แขวนแล้วคนเกรงคนกลัว
ดีไหมดี แต่มีพี่น้องเคยบอกไว้น่ารักมาก น่าจะไช่ท่านmไร่ขิง คือ

เป็นคนดีให้เขาเกรงดีกว่าเป็นนักเลง"อันธพาล"ให้เขากลัว ผมประสบมาจริง เป็นเจ้าพ่อสารพัดมหาอำนาจอยากได้ต้องได้ทำทุกอย่างต้องได้ไม่พอใจ เตะต่อยใช้อำนาจ เพราะเพื่อนแกนายพลหลายคนแบ็กกแกดีสมเด็จดังๆแกมีหมด แล้ว กรรมก็มานะ ลูกติดยาเอาพระไปขายหมดเหลือแต่พระเก๊ หลังจากนั้นบารมีหมดนี่ โดนจับยกแก๊ง เหลือเจ้าพ่ออกมา นอนตาย ข้างถนน เพราะโดนคนรีด ไถ ข่มขืน ทำร้ายให้พิการ ตาบอด แผลพุพองตามร่างกายมากมายเพราะโดนบุหรี่จี้ ปิดฉากชีวิตได้รันทดจริงๆ แต่สะใจสำหรับคนที่เคยโดนรังแก
คนนี้ไม่สักอะไรเช่นกัน ดังนั้นพระดีในคอจึงโดนขอไปโดยจำยอม

กับเจ้าพ่ออีกท่าน เออใจดีเออโคตรใจใหญ่เลย ขอได้"ถ้าไม่แพงมาก"ไหว้รับ แกไปทุกงาน แกก็ฆ่าคนไปเยอะนะ แต่แกทำบุญเยอะเยอะมาก ลูกก็ติดยา เอาพระไปขายดวงแกก็ตกโดนจับโดนปิดโดนยึดทรัพย์ "เฉพาะที่เห็น" ไอ้ที่ของคืนอื่นไม่โดนยึดแหะ ถามใคร คนก็บอกไม่รู้ดิไม่ไช่คนแถวนี้ อีกทีก็ไม่เคยเห็น มีแต่คนช่วยปกป้องตำรวจยังงง แกติดคุกแผลบเดียว แกออกมาแกก็เลิกเลย ทุกวันนี้แกก็เป็นคนจนที่คนรักทั่วไปนะเขายังเรียกคุณลุงเหมือนเดิม
พระดีในคอก็โดนขอไป แต่กแกยังมียันต์เมตตา เลยกำลังได้พระมาใหม่ หุหุ
ใครจะบอกได้ล่ะว่า อายุเราจะหมดเมื่อไร แล้วใครจะบอกได้ไหมว่าเมื่อไรบารมีหมด พระจะไป ดังนั้น มาทำตนเป็นพระ
มาฝังพระธรรมลงบนกาย ก็คือการเขียนยันต์นี้แหละ ลงบนผิวเรา แต่เราจะมากรีดแบบพวกเมารี หรืออะบอระจินิส ของออสเตรเลียเราก็คงดิ้น พวกนั้นเขาใช้มีดกรีดผิวออกเป็นลวดลาย เป็นวัฒนธรรมเขาเพื่อโชวว์ว่าเขาโตแล้วเท่านั้นไม่สามารถกันอะไรได้ เลย

แต่ยันต์ของเรา มรดกที่ได้มานี้แหละของดีราคาถูก ถ้าคิดจะลงหมึก มาลงยันต์กันมา มา
แต่ถ้าอยากได้ยันต์แบบไม่โชว์ใคร ก็มาลงน้ำมันมา มา อยากได้ด้านใดก็ขอหลวงพี่ท่าน
ถ้ามีเวลาท่านก็เมตตาให้

อย่าลืมว่าเวลาขับถ่าย เวลาชำระร่างกาย ท่านต้องถอดพระวัตถุมงคลออก เวลานั่นแลพระกาฬอาจจะจ้องท่านอยู่ก็ได้
ถึงชะตาขาดอะไรก็เกิดได้ แต่ถ้าชะตาไม่ขาด ดวงไม่มี ก็มีลื่นล้ม หรือหน้าทิ่มหัวฟาดของหรือโดนอะไรเก่ยว หรือบาด
ได้ ไช่ไหมล่ะ

แต่ถ้าโดนหนัก แต่เกิดผลแค่เบาๆ ท่านชอบไหม ไม่มีเลือดไม่มีแผลท่านชอบไหม
หรือลื่นหกล้ม แต่ไม่เป็นไรท่านชอบไหม นี้ไงคนแก่บางท่านกระดูกผุเหมือนกัน อีกคน
ล้มก้นจ้ำเบ้า อมพฤติ อีกคนไม่เป็นไร ทั้งที่น้ำหนักอายุ เพศ ทางกายภาพเท่ากัน
ท่านสังเกตุไหมว่า คนสมัยใหม่ ละเลยภูมิปัญญาโบราณเยอะ แล้วนิยมสมัยต่างชาติ
ในขณะที่ญี่ปุ่น จดสิทธิบัตร ของชาติเขาเราดูเท่ แล้วเกิดอะไรมาดูๆ

ฟาสฟูด ไก่กระต๊ากๆๆๆๆๆ ไก่พวกนี้เขาสร้างมาเพื่อเชือดเร่งสารพัดทุกชนิดเหมือนไก่ติดNos
ใส่สารพัดฮอร์โมนให้โต คนกินเข้าไปไม่มีผลแต่กินนานๆ ก็เลยโตไว 8ขวบก็เริ่มมีแฟน
โทษเขาไม่ได้ โทษไอคนทำให้เขากิน

สินค้า1ยี่ห้อ ออกมาหลายรส หลายเวอชั่น เพื่อแข่งกันเอง สร้างความหลากหลายในproduct
เกิดตัวเลือก เพราะคนไทยไม่ชอบอะไรซ้ำๆ แต่ถ้าฝรั่งอะไรดีพวกก็จะใช้ไปนาน บางคนใช้จนแก่

ผมพูดเยอะไปป่าวเนียะ ...-*-

ในการเรียนระดับปริญญาโท ได้ฟังสมนาเรื่องมือถือ แล้วตกใจๆ
ทำไมมือถือแพงๆเป็นหมื่นๆต้องเจาะตลาดวัยรุ่น ทราบไหม

"เพราะกรรมวิธีการตัดสินใชซื้อที่แตกต่างกัน"
ผู้ชายซื้อง่าย เท่ อยากโชว์สาวแต่เงินของพ่อบ้านมักอยู่ที่แม่บ้าน (ภรรยาธิปไตย)

แม่บ้านผู้หญิงเป็นธนาคารของครอบครัว ตระหนี่ใช้เงินยาก ซื้อทั้งทีคิดแล้วคิดอีกๆ แต่รักลูกถ้ามีก็จะพยายามให้ลูก
ไม่ว่าจะแพงแค่ไหนก็ตามอ่ะ

เด็กคือผ้าขาว ชอบดารา แฟชั่น ดาราใช้อะไรก็ถือว่าสิ่งนั้นน่าใช้ แพงแค่ไหนไม่รู้รู้แค่อยากได้ ถ้าพ่อแม่มีเงินก็ต้องให้อ่ะ
เหตุคือลูกอยากได้

หากไม่ได้ก็ต้องหาทางได้เงิน เพราะอยากเท่อยากได้ น่าสงสารเด็กจริงๆ กลายเป็นเป้าหมายหลักทางธุรกิจไปเสียแล้ว

หลังจากที่
นักธุรกิจจริงๆ ไม่ได้ใช้มือถือhi-endมากนักเพราะฟังก์ชั่นมันครอบจักรวาลเกินไป ใช้ยาก ราคาไม่คุ้มเว้นแต่หิ้วมาเอง
พังโยนทิ้งที่สำคัญการถ่ายโอนข้อมูลในมือถือบ่อยๆ ไม่ไช่ใช้เวลาแผลบเดียว แค่จะกินยังไม่มีเวลาเลยบางท่าน โรคหลักที่เป็นคือ
เครียด และกระเพาะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2551, 10:58:51 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ทำไมเราต้องสักยันต์
ใน1ปีมี265วันอีกไม่นานก็266วัน ใน1วันมี24ชม ใน1ชมมี60นาทีใน1นาทีมี60วินาทีใน1วินาทีมีมิลลิวินาที ไม่ว่าจะหน่วยวัดใด มัจจุราชก็พร้อม Onlineตลอด24ชม เรียกว่า Delivery เสมอ เอาล่ะๆ คนเรามีเมรุเป็นที่หวัง แต่ก่อนจะฝังร่างเราได้ทำสิ่งใดไว้แก่ปฐพีแก่บูรพาจารย์ นี้คือข้อแตกต่างกันไป

อ่อ อย่างนี้นี่เอง ตั้งแต่เด็กผมคิดว่า 1 ปีมี 365 วัน หรือ 366 วันตลอด สมัยนี้เหลือ 265  266 แล้วหรอนี่ครับ  :095:

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งกับพระหลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอมศักดฺสิทธิ์มาก
เหรียญจิ๊กโก๋ที่ผมใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อด้านซ้ายนี่เมตามหาเสน่ห์ดีมากมากเลยที่เดียว
ใช้แล้วไม่มีคำว่าเดียวดายครับผม
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณ ข้อมูล มากครับพี่พีช สุดยอดจริงๆ :053:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เหรียญจิ๊กโก๋เมตตา เมตตาเหรอ เหรอท่าน ตกใจ ตกใจ ว้าวๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลท่าน
แต่ผมจำได้ว่าปี17หลวงพ่อสุดแขวนไป จะมีเรื่องบ่อยมากๆเลยอ่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อิอิ ขอบคุณครับท่านพีท จัดไป โย่ๆๆ เอาหลวงพ่อสุดออกก็ดีครับ เด๋วบู๊แหลก หุหุ ก่อนแขวนจะมาเทรนที่บ้านผมก่อนก็ได้นะครับ เด๋วเทรนให้ปึ้กๆเลย  :001: :002: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อสุด ท่านเก่งมากๆ ผมมีเหรียญปี 17 อยู่ พิมพ์คีบบุหรี่ด้วย  :095:

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ไม่รู้เหมือนกันครับ เป็นความเชื่อส่วนตัวผม เวลาแขวนของ ที่ ออกทาง บู๊ๆ ร้อนๆ ผมมักจะมีเรื่องบ่อยทุกครั้งไป แต่ก็รอดมาได้ทุกครั้ง
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว