ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีกับเขาบ้าง  (อ่าน 2102 ครั้ง)

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
อยากมีกับเขาบ้าง
« เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 09:21:40 »
 07;พี่น้องครับผมอยากมีของบูชาหลวงปู่ท่านบ้างครับในฐานะผู้มีอันจะกิน(น้อย)
จริงแล้วก็มีพระอยู่บ้างครับส่วนมากญาติที่สุพรรณบุรีจะให้มาไม่ได้ไปหาเช่ามาเลยครับ
ขอแบบงบไม่เยอะน่ะครับ

-เหรียญหลวงปู่เปิ่นน่าจะมีไว้ซักเหรียญควรเป็นรุ่นไหนครับ
-ตะกรุดเป็นดอกไหนดีครับ
-อื่นๆแล้วแต่เห็นควรครับ

เน้นแบบศิษย์ใหม่ครับแบบสบายๆกระเป๋าน่ะครับ
ถามเผื่อศิษย์ใหม่ท่านอื่นด้วยเลยแล้วกันครับ
05;
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• ที่ปรึกษา
ตอบ: อยากมีกับเขาบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 09:24:59 »
เอาแบบอย่างล่ะนิดอย่างล่ะหน่อยพอน่ะครับไม่ต้องเยอะ
พอดีไปเจอคนหนึ่งเขาให้ดูเหรียญของหลวงปู่ท่านเขาบอกว่าในตลาดเช่ากัน
เป็นหมื่นครับพี่น้อง เรามันงบน้อยเลยขอพี่ๆน้องๆช่วยดีกว่าครับสบายใจ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 09:44:51 »
ตะกรุดผมแนะนำ เป็นตะกรุดหอมเชียง พิธีไหว้ครูปี44 นะครับ ลูกศิษย์หลวงปู่ผมเห็นใช้เยอะเหมือนกัน  :001:
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 10:02:16 »
beamamulet@hotmail.com

เมลล์มากะด้ายครับ

ผมพอมีเหรียญของท่านอยู่บ้าง จะแบ่งให้แล้วกันครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 10:35:29 »
พี่ครับผมขอแบ่งบ้่างได้หรือเปล่า กะว่าจะไปวัดวันอาทิตย์

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 11:28:09 »
ขอบคุณ คุณบีม บางกอกน้อยครับ
ผม Mail หาแล้วคุณแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 01:27:07 »
หอมเชียงครับ พระปี36ก็ใช้ได้อ่ะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ขนมปังปิ้ง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 03:55:06 »
 :017: :017:
beamamulet@hotmail.com

เมลล์มากะด้ายครับ

ผมพอมีเหรียญของท่านอยู่บ้าง จะแบ่งให้แล้วกันครับ

แบ่งมาไห้ผมซักโหลได้ไหมงับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 04:11:13 »
ตะกรุดผมแนะนำ เป็นตะกรุดหอมเชียง พิธีไหว้ครูปี44 นะครับ ลูกศิษย์หลวงปู่ผมเห็นใช้เยอะเหมือนกัน  :001:

ใช่ครับ ดีสุดยอดเลย หอมเชียง ปี44  เมื่อก่อน 100 เดียวเอง เดี่ยวนี้ เห็นราคาและตกใจ ครับ  :075:
รุ่นก่อนๆ ผมเห็นนิยมตะกรุดหนังเสือที่ทันหลวงพ่อนะครับ ประสบการณ์แน่นสุดยอด แต่ราคาก็สูง ครับ

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 04:51:13 »
คงต้องหาติดตัวซักอย่างแล้วครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 04:59:57 »
เลือกเหรียญสวยๆถูกใจเราสักเหรียญก่อนปี45 ....ปี36ก้อดีช่วงนั้นวัตถุมงคลออกเยอะราคาไม่แพง..ตะกรุดแล้วแต่ทุนทรัพย์ครับ... :054:

ออฟไลน์ king_64

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ย. 2551, 04:46:58 »
อยากได้บ้าง แบ่งผมมั่งดิ่พี่บีม :054: