ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถา ที่เป็นของวัดบางพระ  (อ่าน 11514 ครั้ง)

ออฟไลน์ amma

• ปฐมะ
  • *
ขอคาถา ที่เป็นของวัดบางพระ
« เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 06:33:59 »
 :095:ไปศักมาค่ะ  หลายครั้งแล้ว  แต่ไม่ได้คำแนะนำเรื่องคาถาบูชาเลย  อยากได้ค่ะ-อยากได้   ขอผู้ใจบุญเมตตาโพสต์ตอบมาบ้างนะคะ  ขอคาถาที่เป็นของวัดบางพระเลย
ปล. ไปสักมาดังนี้ค่ะ
1.เก้ายอด
2.ยันต์หนุนดวง5 แถว
3.ยันต์พุตซ้อน
4.ยันสาริกา
5.ยันต์จิ้งจกมหาลาภ
:016: :015:

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถา ที่เป็นของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 06:41:49 »

37;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอคาถา ที่เป็นของวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ย. 2551, 09:51:56 »
ใช่ครับผม ใบนี้หล่ะใช่เลยครับ มีแจกอยู่ที่กุฏิใหญ่ ใช้ดูนะครับ  :002:

ออฟไลน์ ศิษย์ทางใต้

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - RanAraNarD-stupid@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ย. 2551, 09:26:24 »
อ่าห๊ะ

ใช่เลย

ใบเดียวกะผมเล้ย

ออฟไลน์ anupong

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 07:09:00 »
โอ๋มีเก้ายอด แปดทิศ พุดซ้อน และจิ้งจก อยากได้อีกที่เกี่ยวกับเมตตาค่ะช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะ :086:(มีรูปได้ยิ่งดีจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง) :054: :086:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 09:08:28 »
โอ๋มีเก้ายอด แปดทิศ พุดซ้อน และจิ้งจก อยากได้อีกที่เกี่ยวกับเมตตาค่ะช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะ :086:(มีรูปได้ยิ่งดีจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง) :054: :086:

ลองดูตามกระทุ้นี้นะครับ....

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5142.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 09:56:00 »
คาถาที่ทางวัดออกใ้ห้ศิษย์นำไปบูชานั่น แต่ละอย่างล้วนแต่ได้รับการคัดเลือก
จากพระอาจารย์และองค์หลวงปู่เปิ่นว่าเหมาะสมกับศิษย์ทุกคนแล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 04:47:38 »
เป็นยันต์แพคเกท ไม่มีคาถาท่องกำกับ เป็นสำเร็จรูป
ท่องไว้อย่างเดียว  เป็นคนดี มีศีลห้า
ยกเว้น หมดอายุขัย กรรมมาตัดรอน ถึงที่...
ส่วนเมตตา ก็ ยิ้มแย้ม แจ่มใส วาจาไพเราะ ไม่หน้าบูดบึง พูดจากระโชกโฮกฮาก

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มี.ค. 2553, 03:32:53 »
 25; ใช่เลยครับ..ใบนี้แหละครับ...สวดทุกวันพระและวันพฤหัส..ครับผม  02;

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 มี.ค. 2553, 03:54:32 »
รับรองสำเนาถูกต้องเลยครับ..ผมก็เอาใบนี้แหละสวด..
บทบูชาหลวงปู่
แล้วก็คงกระพัน
ทุกวัน
แล้วก็ทำสมาธิ ซัก 10นาที หลับสบายคราบ

ออฟไลน์ Mayvee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พ.ย. 2557, 03:17:02 »
ขอคาถาไก่ฟ้า กับ 5 แถว วัดบางพระหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ tibetnapal

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พ.ย. 2557, 11:20:20 »
ทำไมผมมองไม่เห็นภาพ ลงใหม่ได้ไหมครับ