ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อบูชาขี่เสือเนื้อเงิน 5 นิ้ว หนัก 5 กิโล  (อ่าน 3570 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
องค์นี้เจ้าของหวงเป็นพิเศษ กว่าจะแค่นให้เอาออกมาได้ไม่ง่ายนะครับ  ผมเองคงไม่มีวาสนา ตอนจองราคา 70000.- แต่ตอนนี้เทียบราคาจากเม็ดเงินบริสุทธิ์ 5 คูณ  23000.- เท่าไหร่นึกเอา นี้แค่ต้นทุนนะครับ แต่วันนั้นไม่ได้ติดกล้องใหญ่ไปเลยความคมชัดไม่มี เพราะใช้มือถือถ่าย  เชิญชมได้ครับ
...

...

...
สุดยอดของเอกลักษณ์ สุดยอดของความหายาก สุดยอดของความแพง มารวมอยู่ในองค์นี้ทั้งหมดครับ

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดครับท่านหอมเชียง เป็นบุญตาของผมโดยแท้  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เกินคำบรรยายครับ ทั้งพุทธศิลป์..ทั้งราคา 11;

...ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับที่กรุณานำมาให้น้องๆได้ชมกันเป็นบุญตา....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
โอ้ว สุดยอดจริงๆครับ เห็นแล้วได้แต่กลืนน้ำลาย เพราะสวยจริงๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เนื้อเงินเลยหรอนี่ สุดยอดครับ  :074:

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
สุดยอดจริงๆที่นำมาให้ศึกษาครับท่านหอมเชียง

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เสือยกขาหลวงพ่อหน้าดุ   สวยสุดๆ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผืนนี้ก็งามครับผม ท่าทางใหญ่น่าดูชมเลยครับ  :001:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สุดยอดแน่แท้ขอรับท่าน งดงามน่าเกรงขามยิ่งๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
สวยมากครับผม
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ
เป็นบุญตามาก ขอบคุณครับท่าน สาธุ จะมีวาสนามั้ย