ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยอีกคนนะค่ะ  (อ่าน 3019 ครั้ง)

ออฟไลน์ anda

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆ ชาวบางพระ
ขอแนะนำตัว แล้วก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ
เพิ่งเป็นศิษย์วัดบางพระมาได้ซัก 2-3 อาทิตย์ค่ะ (ไปสักน้ำมันที่วัดมาค่ะ)
กะว่าประมาณเดือนหน้า ก็จะไปสักเพิ่มอีก รู้สึกว่ากลับมาแล้วจะเจอแต่อะไรดีๆแฮะ

แล้วก็ชอบนครปฐมมากๆ อากาศดี ขนมก็เยอะๆ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค่ะ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยอีกคนนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 12:05:07 »
สวัสดีครับมีอะไรก็ถามนะครับชาวบางพระยินดีต้อนรับครับผม  :114:  :114:  :114:
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยอีกคนนะค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 01:19:00 »
ยินดีต้อนรับครับ เดือนหน้าไปพร้อมกันก้อได้นะครับ :012:
ความเสื่อมอยู่ที่ตัวเรา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 05:14:01 »
 :080: ยินดีต้อนรับครับ  รุ่นไหน รหัสอะไรครับ  หุหุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 09:11:59 »
ขอแนะนำตัว แล้วก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ
เพิ่งเป็นศิษย์วัดบางพระมาได้ซัก 2-3 อาทิตย์ค่ะ (ไปสักน้ำมันที่วัดมาค่ะ)
กะว่าประมาณเดือนหน้า ก็จะไปสักเพิ่มอีก รู้สึกว่ากลับมาแล้วจะเจอแต่อะไรดีๆแฮะ

แล้วก็ชอบนครปฐมมากๆ อากาศดี ขนมก็เยอะๆ

ยินดีต้อนรับสู่วัดบางพระครับ ว่างๆไปหาขนมทานที่ตลาดห้วยพลูก็ได้นะครับ  :005:

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ต.ค. 2551, 11:07:27 »
ตลาดห้วยพลู ขนมเยอะกว่าในกรุงเทพอีก มีแต่ขนมที่กินตั้งแต่สมัยยังเด็กๆเรย  :002:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ pit2520

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาก่อให้เกิดปาฏิหาริย์
    • MSN Messenger - pittaya2520@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 12:03:51 »

ต้นเดือนจะไปอุดหนุนคูณเก่งครับ :015:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 02:37:56 »
ยินดีต้อนรับครับ :114:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 02:45:13 »
ยินดีตอนรับครับ  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ต.ค. 2551, 03:01:56 »
ผมก็น้องใหม่ เหมือนกันครับ  21; 21; 21;

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 08:18:50 »

ยินดีต้อนรับสู่วัดบางพระครับ ว่างๆไปหาขนมทานที่ตลาดห้วยพลูก็ได้นะครับ  :005:

คุณขายขนมอยู่แถวนั้นเหรอค่ะ
เดี๋ยวจะไปอุดหนุนนะ แล้วหวังว่าคงได้เจอกัน

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 08:19:25 »
ขอบคุณทุกคนนะค่ะ แล้วคงได้เจอกันเร็วๆนี้

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 09:02:11 »
ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 09:07:20 »
สวัสดีขอรับกระผมpeachsamaยินดีที่ได้รู้จัก  พี่น้องชาวบางพระยินดีต้อนรับท่านเสมอขอรับ

แถวตลาดท่านามีร้านขนมอร่อย อยู่1ร้านชื่อร้านฮะฮวด ถูกด้วย ท่านเก่ง conferm :114: :114: :114:
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 12:19:31 »
แล้วตกลงว่าร้านฮะฮวด อยู่ที่ไหนครับท่าน ผมสับสนระหว่างตลาดท่านา กะ ตลาดห้วยพลู หรือมี สาขาตามตลาดย่อย แบบ เซเว่น อ่ะ  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 12:43:13 »
ยินดีต้อนรับ .....ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 12:51:08 »
ยินดีครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 12:57:07 »
ยินดีครับ  :001:
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ต.ค. 2551, 08:51:24 »

คุณขายขนมอยู่แถวนั้นเหรอค่ะ
เดี๋ยวจะไปอุดหนุนนะ แล้วหวังว่าคงได้เจอกัน
ผมไม่ค่อยได้ไปขายซักเท่าไหร่ครับ นานๆจะไปซักทีครับที่ห้วยพลู แต่พี่ชายผมไปขายอยู่ทุกวันครับ ไปได้ครับผม บอกมาจากบอร์ดบางพระ เด๋วมีพิเศษให้ครับ  :002:
แล้วตกลงว่าร้านฮะฮวด อยู่ที่ไหนครับท่าน ผมสับสนระหว่างตลาดท่านา กะ ตลาดห้วยพลู หรือมี สาขาตามตลาดย่อย แบบ เซเว่น อ่ะ  :095: :095: :095:
มีสาขาเดียวครับท่าน ที่ตลาดห้วยพลูครับ ตอนนี้มีเฮียปุ้ย กับเฮียป๊อด บริหารงานอยู่ครับ ตลาดห้วยพลูร้านแรกครับ ( เพราะจะมีร้านขนมติดกันอยู่2ร้านครับ ) ร้านแรกตรงหัวมุมนะจ๊ะ  :002: ผมเองสักน้ำมัน แต่ท่านใดที่อยากชมรอยสักหรือจะปรึกษาก็ลองไปถามเฮียป๊อดดูได้นะครับ  :002:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2551, 02:12:50 »
ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับทุกคน ที่นี่ต้อนรับอบอุ่นดีจัง
แล้วจะไปทานขนมที่ร้านแนะนำนะค่ะ