ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพยันต์ต่างๆ จากในหนังสือ ครับ เอามาให้ชมเป็งบางส่วน ครับ  (อ่าน 36348 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com
สอบถามคุณเอ็มหน่อยน่ะครับว่าหนังสือฉบับนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
.............กำลังใจที่ดีที่สุดอยู่ในใจตน.............

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับท่าน ที่เอามาให้ได้ชมกัน  :053:

• เด็กวัด
สอบถามคุณเอ็มหน่อยน่ะครับว่าหนังสือฉบับนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ตามพวกที่ ขายของใช้พระกับหนังสืออะครับ ..... แบบตามวัดที่เขามีสอบนักธรรม หรืออยู่ปริวาส จะมีครับ
ที่เปงแผงๆอะครับ ....เช่นหนังสือ สบง จีวร อะไรต่างๆ ไฟฉาย ..... ของใช้ของพระอะครับ ....
หนังสือ ชื่อ ว่า ยันต์ 108 ฉบับพิสดาร ครับ ..... ในหนังสือ มีการสอนเขียนภาษาขอมและวิธีผสมคำแบบ บาลีและไทยด้วย ครับ
ลองไปหาดู

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
หนังสือตำรามหายันต์ก้อมีครับ

แต่ต้องศึกษาให้ละเอียดนะครับ ของมีครูครับผม

ปล.น้องเอ็มครับจะตั้งสำนักสักเมื่อไหร่บอกกระผมด้วยนะ

จะพาเด็กฯไปสักครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เล่มนี้ใช้ที่หน้าปกเป็นรูปพระอิศวรใช่มั้ยครับผม
เพราะผมก็มีอยู่เหมือนกันครับ ^ ^ มีวิธีสอนอ่านเขียนขอม
ได้ละเอียดมากครับ รวมไปถึงการประสมสระ และวรรณยุกต์ตัวขอมด้วยครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าครอบครู ยกขันธ์5 แล้วจึงเขียนแล้วมีผลขอรับ วิธีเขียนยันต์ เช่น นะมะพะทะ เวลาจะเขียนตัวนะต้องท่อง นะมะพะทะด้วยในทีเดียว 1บทใน1ตัว
เท่าที่ผู่ใหญ่ท่านบอกมา
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• เด็กวัด
เหอๆๆๆ..... ผมไม่ได้จะเปิดสำนักสักครับพี่บีม ...อ่านเพื่อเป็นความรู้เฉยๆ ครับ อิอิ .....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หุๆ วิธีที่พี่พีชบอก คงเป็นการชักยันต์ เรียกสูตร เรียกนามอักขระครับ
เรียกแล้วก็ต้องมีการกรึงอักขระอีกที พอดีปู่เคยบอกมาเหมือนกันครับ ^ ^

ออฟไลน์ robotboy

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอดูหน้าปกหนังสือครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ตามมาชมด้วยคน
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

• เด็กวัด
หุๆ วิธีที่พี่พีชบอก คงเป็นการชักยันต์ เรียกสูตร เรียกนามอักขระครับ
เรียกแล้วก็ต้องมีการกรึงอักขระอีกที พอดีปู่เคยบอกมาเหมือนกันครับ ^ ^

ใช่และครับพี่ก๊อต .... ถึงเขียนยันต์ได้ แต่เรียกสูตรเรียกนามไม่เป็นก็แย่ ครับ  ขนาดเขียน อุนาโลม แค่ 1 ตัว ยังยาวเลย ครับ เหอๆๆ(และที่สำคัญคือ .....สมาธิ ครับ..หากขาดสมาธิและจิต ก็ไม่เป็นผลอะไร ครับ )

พระบางท่านแม้ไม่ได้เขียนยันต์ เพียงเพ่งจิตและเป่า ไปทีวัตถุใดวัตถุนึง...และมีคนนำไปลองยิงก็ยิงไม่ออก

ของแบบนี้ศึกษาได้ทุกคน ครับ ....แต่ใช้ไม่ได้ทุกคนครับ ...   ยังไงก็อยากให้พี่น้องที่สนใจศึกษาใว้ทุกคน ครับ เพื่อสืบทอดต่อๆไปครับ

ป.ล. หน้าหนังสือผมห่อกระดาษไปและครับ ท่าน ......หน้าปกตามที่พี่ก๊อตบอกเลย ครับ ...............

ออฟไลน์ donutv

• จตุตถะ
  • ลด ละ เลิกทุกสิ่งแล้วฤา
    • MSN Messenger - sakdav@hotmail.com

ตามพวกที่ ขายของใช้พระกับหนังสืออะครับ ..... แบบตามวัดที่เขามีสอบนักธรรม หรืออยู่ปริวาส จะมีครับ
ที่เปงแผงๆอะครับ ....เช่นหนังสือ สบง จีวร อะไรต่างๆ ไฟฉาย ..... ของใช้ของพระอะครับ ....
หนังสือ ชื่อ ว่า ยันต์ 108 ฉบับพิสดาร ครับ ..... ในหนังสือ มีการสอนเขียนภาษาขอมและวิธีผสมคำแบบ บาลีและไทยด้วย ครับ
ลองไปหาดู
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับ.. :053:

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยครับ ขอบคุณครับที่เอามาให้ชมกัน :002:

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
หนังสือเล่มนี้ต้อซื้อคู่กับหนังสือ นะ108 ฉบับพิศดาร เหมือนกัน
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าสนใจ ครับ  ได้ครูครอบให้ จับมือเขียนกระดานอักขระ คงประสิทธิ

• เด็กวัด
หากท่านศึกษาและยังไม่เข้าใจ ลองไปปรึกษาพระที่เก่งทางด้านนี้ ดูครับ .....เพราะอ่านอย่างเดียวอาจงงๆ ลองไปปรึกษาพระที่ท่านเรียนขอมบาลี มาอะครับ ..ยังพอมีบ้างนะครับ เพราะจะมีการผสมคำอีก ครับ ....ขอให้โชคดี และ ช่วยกันศึกษาเพื่อยืนหยัด..อยู่คู่เมืองไทย ครับ

ออฟไลน์ swat007

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ชอบครับกำลังหาเลยหนังสือแบบนี้

อันนี้เอารูปมาฝากเพื่อนๆนะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
มีให้ดูอีกมั๊ย อยากศึกษาเพิ่ม เพราะว่าจะไปสักเพิ่มอีก หรือว่ามีเว็ปไหนที่มีรูปให้ดูเยอะๆบ้าง แนะนำหน่อยนะ