ผู้เขียน หัวข้อ: สักหมึกแดง มีที่ไหนแนะนำ บ้างครับ  (อ่าน 3847 ครั้ง)

ออฟไลน์ zee

• ทุติยะ
  • **
สักหมึกแดง มีที่ไหนแนะนำ บ้างครับท่าน

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สักหมึกแดง มีที่ไหนแนะนำ บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 04:02:18 »
ลำปาง-เชียงใหม่ ครับ

ไกลไปปล่าว  :007:
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สักหมึกแดง มีที่ไหนแนะนำ บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 04:08:31 »
บางที่ก็เอาหมึกไปขอลงเองได้นะครับ ลองคุยกับอาจารย์ / หลวงพี่ องค์นั้นๆ ดูครับว่าทำได้ไหม  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 04:14:04 »
อาจารย์เม้ง 3 แยกกระจับ จ.ราชบุรี ครับ .... ศิษสายวัดบางพระเหมือนกัน ครับ .... โชคดี ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 08:57:11 »
ผมก็สักหมึกแดงครับ
แต่ผมซื้อหมึกไปเองแล้วขอให้อาจารย์ท่านสักให้ ครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 09:29:51 »
ผมก็สักหมึกแดงครับ
แต่ผมซื้อหมึกไปเองแล้วขอให้อาจารย์ท่านสักให้ ครับ :095:

ขวดเท่าไหร่อะครับ ...ไปให้พระที่วัดบางพระ ..... สักให้ได้หรือไม่ ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2551, 09:57:08 »
เคยมีคนบอกผมว่าที่วัดบางพระม่ายสักหมึกแดงอ่าคับ
เคยได้ยินว่ามีคนไปขอให้อาจารย์หนวดสัก แต่ท่านไม่สักให้ครับ
สักให้เฉพาะหมึกดำ กับน้ำมันอ่าครับ
ส่วนที่ผมซื้อมาเป็น หมึกรอตติ้งครับ หมึกเขียนแบบ ขวดละ 155 บาทครับ :016:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ต.ค. 2551, 11:27:23 »
เคยมีคนบอกผมว่าที่วัดบางพระม่ายสักหมึกแดงอ่าคับ
เคยได้ยินว่ามีคนไปขอให้อาจารย์หนวดสัก แต่ท่านไม่สักให้ครับ
สักให้เฉพาะหมึกดำ กับน้ำมันอ่าครับ
ส่วนที่ผมซื้อมาเป็น หมึกรอตติ้งครับ หมึกเขียนแบบ ขวดละ 155 บาทครับ :016:

ขอบคุณพี่ก๊อตมาก ครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 12:23:29 »
**นิดนึงครับ

อาจารย์แดง กันภัย

อยู่ที่บางใหญ่ครับ ศิษย์บางพระไปแทงที่นั่นก้อเยอะครับ

ลองดูครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 01:45:48 »
เห็นหลวงพี่นัน ท่านว่า ใครจะสักหมึกสีไรก็เอามาทิ้งไว้สัก 1อาทิตย์

แล้วค่อยกลับมาสัก ได้หลายๆ สียกเว้น สีแดง ครับผม
  :089: