ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากจะสักยันต์แต่มีเวลาน้อยเพระอยู่เชียงใหม่  (อ่าน 5166 ครั้ง)

ออฟไลน์ tantan26

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมอยู่เชียงใหม่ครับ อยากสักอยากบูชาครู ต้องทำอย่างไรบ้างครับเพราะมีเวลาน้อยอยู่กรุงเพได้เพียงวันสองวัน  อยากได้มาเป็นมงคลแก่ชีวิต  ได้มีโอกาศไปกราบหลวงพ่อเมื่อสิบห้าปีที่แล้วแต่ต้อนนั้นผมยังเป็นวัยรุ่นใจก็อยากสักกับหลวงพ่อแต่ว่าตอนนั้นผมยังเด็กเป็นวัยรุ่นคิดแล้วว่าไม่ดีแน่เอามาก็เอาของไว้ไม่ได้กับตัวแน่ ๆ เพราะในความเป็นวัยรุ่น  แต่ตอนนี้อยากบูชาครู จะได้เป็นศิริมงคลกับชีวิต ช้วยให้ลายละเอียดหน่อยนะครับ กราบขอบพระคุณไว้นะโอกาศนี้ 
                                                                               จีรพล    จากเชียงใหม่

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ก็ลองหาเวลาว่างๆมาสักที่วัดบางพระก็ได้ครับท่าน วันงานไหว้ครูของทางวัดบางพระปีหน้า ตรงกับวันที่ 7 มีนาคม 2552 อย่าพลาดนะครับผม  :001:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ถ้าอยากสักสายวัดบางพระแท้ๆ ไปหาหลวงพี่ญา ที่ที่วัดนางเหลียว ลำปางได้เลยครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Khun-roj

• ตติยะ
ที่สักในเชียงใหม่นะครับ

-พระอาจารย์ต้น วัดทุ่งเกี๋ยงครับ(เค้าว่าเป็นศิษย์สายหลวงพ่อเปิ่นครับ)
-เณร วัดศรีดอนมูลครับ ไม่ใช่สายหลวงพ่อเปิ่นนะครับ ปลุกทุกครั้งหลังสักครับ
-อาจารย์อินสม ท่ามะโอครับ ไม่ใช่สายหลวงพ่อเปิ่น ครับ แต่ท่านสักให้แล้วปลุกเลย ถ้าสมาธิท่านแข็งพอ ขึ้นแน่ครับ

อาจารย์+ฆราวาส สายสักที่ผมรู้จักในสายเชียงใหม่ แล้วเป็นพระอาจารย์ของผม ก้อมี3ท่านนี้ครับ

แต่ยังมีอีกหลายที่ครับ ที่เขาว่าขลังๆ ยังไม่เคยไปลองครับ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
วัดสว่างอารมณ์ ทุ่งเสี้ยว สันป่าตอง เข้าซอยเดียวกับวัดท่าจำปี ครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ poommv41

• ตติยะ
  • จะยอมตายหมายให้เกียติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - poommv41@hotmail.com
    • อีเมล
ที่เชียงใหม่ก็มีอาจารย์สักยันต์อยู่ด้วยไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ DICKIES

• ตติยะ
    • MSN Messenger - limpgigolo@hotmail.com
    • อีเมล